Guest viewing is limited

vogiandao

Thành viên mới
SVC$
0
Chả là mình có 1 em cm mới 1 mùa lông thôi nhưng hót và chơi cũng được lắm, mỗi cái tội nhảy và *** đuôi ra nan lồng hư hết đuôi, mình nge mấy người chơi chim lâu năm nói là nhổ hết lông đuôi đi rồi bỏ vào cái lồng nan khít nhỏ rồi bỏ xuống đất 1 tháng chờ ra đuôi mới rồi cho vào lông vuông và làm cầu tròn như lồng Thailan thì chim sẽ ko hư đuôi nữa và dạn hơn.Theo các bác thì làm như vậy có hiệu quả không. với lại em không biết là cầu tròn kiểu Thailan là như thế nào hết ae ai có hình thì cho em xin vài tấm để học hỏi.Xin cảm ơn !

nguyenthedung_kl

Thành viên mới
SVC$
0
Mình khuyên bạn không nên bắt chim ra để nhổ đuôi, vì nếu bắt chim ra lúc đó chim đã hoảng rồi mà còn nhổ đuôi nữa thì..., và nếu cho dù bạn nhổ đuôi đi thì chưa chắc em nó sẽ đảm bảo hết đc tại vì khi chim thay lông theo cách tự nhiên thì bộ đuôi sẽ khỏe và đẹp hơn, còn bạn bắt chim ra nhổ thì sau này đuôi chim mọc ra tố chất của lông sẽ không tốt và còn ngắn hơn đuôi của e nó lúc chưa nhổ sẽ làm chim không cân phân. Còn vấn đề hạn chế việc chim bám nan lồng bị hư đuôi thì: khi chim bị tật bám nang lồng tè đuôi thì ban không nên nuôi lồng tròn và chuyển sang lồng vuông thì cũng có giảm đi phần nào. và cầu kiểu thái lan là cầu bán nguyệt đó" cầu cong ", người ta tư vấn bạn bỏ cầu này vô lồng thì cũng đúng,vì theo bản năng khi chú chim đấu hoặc nhảy thì sẽ bám nan lồng và lúc đó nếu gặp chú chim phá đuôi thì sẽ bị tè phần đuôi, việc bỏ cầu bán nguyệt ở trên là gíp cho chú chim khi nhảy lên sẽ hạn chế bám nan lồng mà đậu vào cầu bán nguyệt, nên sẽ giảm tè đuôi. 1 vài chia sẻ với bạn.
Thân!:a05:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom