Guest viewing is limited

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/OE-WNE0KWMI" allowfullscreen="" width="425" frameborder="0" height="349"></iframe>

Mình mới sắm đc 2 con này nhìn bắt mắt lắm nhưng chưa biết cách chơi ... hihi

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
cá này nuôi cảnh thôi anh ơi chứ đá đấm gì.kiếm con cá mái đẹp nữa về ép đẻ đi anh.

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Diện tích đã chật rồi mà bạn còn bỏ rong vào nữa, nhìn ko thoải mái con cá lắm, à mà sao bạn ko chọn 2 con khác màu nhìn nó đấu cho màu sắc phong phú, trước mình sưu tầm đủ loại màu hết và rồi 1 ngày vắng nhà lũ nhỏ bỏ chung chúng vào nhau, chắc bạn cũng tưởng tượng được hoang cảnh lúc này phải ko, te tua, nhìn tệ hơn cả cá lia thia, giận quá mình đem ra suối thả hết. chúc vui

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Mới chơi nên tìm 1 -2 con thế nào đã rùi từ từ tính sau hihi... có cá màu đỏ tươi nhìn cũng đẹp lắm nhưng mà ở đây cá bị rách đuôi tua te quá nên ko giám bắt về... đợi đợt sau mình lên xem lại hốt tiếp về làm cảnh chơi... hihi..
Thân !

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/OE-WNE0KWMI" allowfullscreen="" frameborder="0" height="349" width="425"></iframe>

Mình mới sắm đc 2 con này nhìn bắt mắt lắm nhưng chưa biết cách chơi ... hihi

bài viết của bạn làm mình muốn tậu lại vài em về chơi quá. vì từ thời phổ thông tới giờ mình cũng nghỉ luôn.
nhận xét sơ bộ thì hai con của bạn con nào cũng đẹp, đuôi, vây dài và đầy đủ. tuy nhiên có hai điều góp ý với bạn
+ không nên để 2 con gần nhau trong thời gian nuôi. vì như thế sau thời gian nó sẽ quen mặt. đi để lại gần thì chẳng đấu, đá gì hết. mà bạn biết rồi đó. laọi này khi đấu đá phùng mang, trợn mắt lên mới đẹp. mình đã thấy một thằng pé ở quê nó thả cả một hồ cá trưởng thành nhưng chẳng con nào đá nhau cũng vì vậy

+ mình nghĩ bạn nên bỏ bớt rong. vì chai nhỏ mà để rong nhiều làm mất thỏa mái khi di chuyển và làm vướng đuôi, vây không đẹp. để một cộng rong nhỏ cho quang hợp tạo õi thêm cho cá thôi.

+ bạn nên cho ăn trùn chỉ, một tuần vài lần cho cá giữ màu và sung mãn nhất

chắc mình cũng tậu vài e về chơi lại quá:a01:

thân
thanhbonsai

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
2 chú halfmoon này đẹp lắm, cá của thái à bạn, cá này trong đấy chắc là rẻ hơn ngoài bắc này nhiều nên nuôi nhiều đẹp lắm, làm một giàn, mỗi con mỗi lọ nhìn thích lắm.

Loại này thì ko đá mà nuôi cảnh thôi,
Thân,

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
2 chú halfmoon này đẹp lắm, cá của thái à bạn, cá này trong đấy chắc là rẻ hơn ngoài bắc này nhiều nên nuôi nhiều đẹp lắm, làm một giàn, mỗi con mỗi lọ nhìn thích lắm.

Loại này thì ko đá mà nuôi cảnh thôi,
Thân,
cá này chưa gọi là đẹp đâu bạn!loại này gọi là betta Halfmoom!đuôi em nó căng lên thì chưa phai 180 đội thì chưa gọi là đẹp,2 kì và đầy con bị nhiễm màu đỏ nữa!loại này thì người ta ít chơi rồi bạn ơi!bây giờ người ta chơi betta plakat(loại đuôi ngắn)!con của bạn nếu gọi tên đúng là hàng thải ra đó,người ta nhập về chỉ có 6k một em thôi!trước kia tập chơi mình hay đặt loại này về tập ép đẻ,sau đó thì chuyển qua plakat,loại này nhìn không đẹp bằng halfmoom nhưng mà nó bị lỗi thì ít hơn halfmoon rất nhiều!hồ của bạn thì như vậy là ổn rồi!có người nuôi chỉ để khoảng để các quay qua quay lại thôi!
đây là trang web dành riêng cho betta nè Câu lạc bộ Betta Sài Gòn • Trang chủ

---------- Post added at 03:26 PM ---------- Previous post was at 03:11 PM ----------

Mới chơi nên tìm 1 -2 con thế nào đã rùi từ từ tính sau hihi... có cá màu đỏ tươi nhìn cũng đẹp lắm nhưng mà ở đây cá bị rách đuôi tua te quá nên ko giám bắt về... đợi đợt sau mình lên xem lại hốt tiếp về làm cảnh chơi... hihi..
Thân !
cá rách đuôi thì bạn không nên lấy nhé!có thể nó bị thương ở bộ phận khác nữa đó!mà bạn ở đâu nhi!mình ở pleiku mà đặt cá từ sài gòn về,cho như bạn 6k,con đẹp thì 20-30k,con tuyệt vời thì chỉ từ 100k xuống thôi!mà không phải là nhiều màu là đẹp đâu nha bạn,đôi khi có nhiều con màu rất bình thường,nhưng không bị lỗi gì hết,chỉ đúng 1 màu,tiền xị không đó bạn

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bác chơi cả loại này nữa hả ?
hehehhehe
cho hai e nó vài đá thhuwr xem đi bác ơi !
heheheh

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
chơi cá betta thực ra rất hay đó bác!nhưng mà hơi bị kì công trong việc ép đẻ đó!

mình thấy bình thường à bạn. thằng pé ở gần nhà nó cho đẻ liên tục. khi thấy con cá mái bụng to thì nó cho ra riêng một chậu. cho vào trong đó rong và một lá cuối. ít thôi diện tích lá chuối khoảng 100cm2 à. ít bữa cá mái đẻ trứng trên lá chuối. dễ dàng nhận nhật biết lắm, vì trứng màu trắng và rất là nhiều. khi đó nhẹ nhàng bắt cá mái ra. và cho vào em cá trống sung mãn nhất. sau khi cá trống tưới tinh trùng lên trứng thì thời gian sau sẽ nở à. mình ko hỏi nó bao nhiêu ngày nhưng thấy cũng nhanh lắm. nhưng quan trọng là khâu nuôi cá con. mình thấy thường một bầy nó chỉ có vài con trưởng thành àh
thân
thanhbonsai

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thấy bình thường à bạn. thằng pé ở gần nhà nó cho đẻ liên tục. khi thấy con cá mái bụng to thì nó cho ra riêng một chậu. cho vào trong đó rong và một lá cuối. ít thôi diện tích lá chuối khoảng 100cm2 à. ít bữa cá mái đẻ trứng trên lá chuối. dễ dàng nhận nhật biết lắm, vì trứng màu trắng và rất là nhiều. khi đó nhẹ nhàng bắt cá mái ra. và cho vào em cá trống sung mãn nhất. sau khi cá trống tưới tinh trùng lên trứng thì thời gian sau sẽ nở à. mình ko hỏi nó bao nhiêu ngày nhưng thấy cũng nhanh lắm. nhưng quan trọng là khâu nuôi cá con. mình thấy thường một bầy nó chỉ có vài con trưởng thành àh
thân
thanhbonsai
cái mình nói là khâu nuôi cá con đó!phải cho ăn,thay nước,...bất cứ vấn đề gì cũng có thể làm cá con chết cả bầy!chết 1 2 con không lấy ra là cả bầy cá cũng chết!cá con nhỏ chỉ bằng 1/3 con kiến,thay nước cũng là vẫn đề đó!thức ăn thì trùng cỏ là mờ mắt mới ra được,ai lai ra được cũng là vấn đề!còn để nó đẻ không thì là chuyện bình thường thôi

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Thực ra PK hay Halfmoon ko phải là chơi nhiều hay ít và 2 loại này thì loại nào cũng có lỗi, chơi PK thì cá khỏe hơn là HM, mình chơi 2 loại này nhiều cả loại chọi đấu của làng cá Yên Phụ của Hà Nội. mỗi loại đều có nét riêng và nước chơi riêng. cá biệt có những người chỉ thích một trong 2 loại, ngoài bắc này thì PK và HM ko dc hợp cho lắm vì môi trường ko dc hợp với loại cá này, nhưng cơ bản vẫn nuôi tốt. ở HN thì rất nhiều người chơi 2 loại này, ko chỉ chơi 1 2 hay 3 chú mà là cả mấy chục lọ như vậy, xếp thành dàn rất đẹp.

Cá bị lẹm mầu do bố mẹ đã bị lai, hầu hết bố mẹ đã bố mẹ đã dc lại giữa cá thái và cá lại ở VN, m đã nuối rất nhiều PK trắng hay PK ánh trăng, lúc nhỏ nó ko một tí lẹm mầu nhưng càng lớn càng lẹm mầu, nên nếu chơi kiểu chuyên sâu thì tuyển chọn những chú HM hay PK đẹp là điều bắt buộc còn nếu chơi cho vui thì ko quan trọng lắm việc hơi lẹm 1 tí hay là cá ko dc thuần chủng đã là đợi f2 trở đi

Con ép đẻ thì ko có gì là khó khăn cho lắm, SVC ko chuyên sâu lắm về lĩnh vực này nhưng chúng ta sang diendancacanh.com thì có vẻ chuyên sâu hơn về chăm sóc cũng như ép đẻ loại cá này, nói chung là khá kì công để có một lứa cá mới thành công, còn nếu chúng ta chỉ chơi thanh cảnh thì ko cần thiết lắm chuyện để ép đẻ làm gì.

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom