Guest viewing is limited

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Mấy bữa ni đi Xuân Lộc chơi nên ko rảnh online, hum ni rảnh chụp hình quay video cái lồng mình đặt ở Biên Hòa lên cho ACE xem nhé. mình làm lồng chủ yếu nuôi mi nhưng tiện thể nghịch thêm chút xíu chơi Chào Mào, đem lồng này ra cội mà bỏ CM vào ai cũng lắc đầu kêu tui rảnh.. hihi.. Đây là chiếc lồng

Đây là video cho ACE dễ nhận xét hơn...

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/lsjbo0okxdc" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
bộ cóng, móc đẹp, lồng thì cũng tạm xem là đẹp nhưng cái cầu thì lớn quá bạn nên thay cầu nhỏ khoảng 12mm là vừa cho chú em nó đậu.
Vài lời góp ý.
Thân

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
bộ cóng, móc đẹp, lồng thì cũng tạm xem là đẹp nhưng cái cầu thì lớn quá bạn nên thay cầu nhỏ khoảng 12mm là vừa cho chú em nó đậu.
Vài lời góp ý.
Thân
cùng ý nghĩ trên , nói chung là đẹp và độc nữa !!!!!!!!!!!!!!!!

Thân ...................

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Vài lời góp ý.
Thân

Đúng như bạn này :)
Cái cầu đang dùng chỉ để lâu lâu lắp vào có tác dụng mài móng cho chú chim cưng chứ dùng thường xuyên chim dễ bị mỏi chân :)

---------- Post added at 12:11 PM ---------- Previous post was at 11:59 AM ----------

Vài lời góp ý.
Thân

Đúng như bạn này :)
Cái cầu đang dùng chỉ để lâu lâu lắp vào có tác dụng mài móng cho chú chim cưng chứ dùng thường xuyên chim dễ bị mỏi chân :)

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lồng hố nai làm há.chúc mừng bạn.nhưng nhìn bộ chao ngộ quá.chao nhỏ mắt tre chao lớn trơn tuồn tuột
bộ cóng nhìn lạ thôi chứ xài ko thấy thích hợp

thân

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng không có 1 tý gì gọi là kim loại hết rất thân thiện môi trường. Cóng anh tự làm hay sao vậy?Nếu anh tự làm để em 1 bộ nha em cũng ở Tân biên

trunghatang01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng thì tạm được, nhưng bộ cóng, móc, bầu bí chao đẹp quá mình kết cái vụ này hi hi

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi. thank các bác nhìu, đây là lồng đặt ở BH - Tân Mai k phải Hố Nai, HNai làm giá mắc lắm. Mình sẽ thay cái cầu nhỏ cho CM , vì cầu này là của HM mà... hi. Bộ chao lúc đầu tính gắn đốt tre nhưng nhìn hơi yếu với lại hay bị đụng hàng ở cội nên bỏ chao trơn cho nó lạ đời nhìn cứng và chắc hơn giống như 1 nền vững chắc vậy. Hi. Bộ cóng này ko phải mình làm, tất cả đều đặt, AE nào thích thì nt cho mình rùi mình dẫn qua chơi cho biết. Hi
Thân !

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng tre già đẹp đó bạn, nhưng độc đáo nhất là bộ cóng chắc không có cái thứ hai

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hàng đẹp đó,hi.Chúc mừng chủ thớt.Bộ cóng đúng là lạ thật,chưa thấy bao giờ!

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi. lồng tre chỉ tạm đc thui chứ chưa đc già lắm đâu, vì túi tiền hạn hẹp nên mình chỉ có thể làm đc như vậy thôi, mình đã có sẵn 1 ít tre già bữa nào làm lồng vuông CM lúc đó sẽ có cho AE xem xét. hi. Bộ cóng thì hơi nhỏ so với họa mi, để bữa nào rảnh đi làm bộ to hơn chút xíu cho HM, hi.. Mình muốn cái lồng ni 100% = tre ko lai tạo 1 thứ gì khác ngoài tre, khi ra cội chim ai nhìn cũng phải lạ, ko cần xịn đẹp, nhìn lạ bắt mắt là oke rùi .. :a15: Tiếc là cái đáy lồng = ván ép, mình có hỏi đáy làm bằng bản tre ghép lại với nhau nhưng người lằm lắc đầu ngoai ngoải kêu chua chát lắm. Mình có ra giá cái đáy lồng = tre ghép 300k nhưng vẫn ko đc, ổng kêu 1tr tui cũng ko làm chứ 300 mà làm gì.. Thôi thì cũng tạm chấp nhận vậy, vì lót bố lồng cũng phần nào che đc 1 mặt..
Thân !

Bad Girl

Thành viên mới
SVC$
0
cái lồng đẹp quá đi mất! :a15: em nào được ở trong ý chắc cũng sướng lắm các bác nhỉ?

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi. lồng tre chỉ tạm đc thui chứ chưa đc già lắm đâu, vì túi tiền hạn hẹp nên mình chỉ có thể làm đc như vậy thôi, mình đã có sẵn 1 ít tre già bữa nào làm lồng vuông CM lúc đó sẽ có cho AE xem xét. hi. Bộ cóng thì hơi nhỏ so với họa mi, để bữa nào rảnh đi làm bộ to hơn chút xíu cho HM, hi.. Mình muốn cái lồng ni 100% = tre ko lai tạo 1 thứ gì khác ngoài tre, khi ra cội chim ai nhìn cũng phải lạ, ko cần xịn đẹp, nhìn lạ bắt mắt là oke rùi .. :a15: Tiếc là cái đáy lồng = ván ép, mình có hỏi đáy làm bằng bản tre ghép lại với nhau nhưng người lằm lắc đầu ngoai ngoải kêu chua chát lắm. Mình có ra giá cái đáy lồng = tre ghép 300k nhưng vẫn ko đc, ổng kêu 1tr tui cũng ko làm chứ 300 mà làm gì.. Thôi thì cũng tạm chấp nhận vậy, vì lót bố lồng cũng phần nào che đc 1 mặt..
Thân !

Nếu đặt làm lồng vuông Chào Mào như kiểu huế làm băng tre thì giá bao nhiêu vậy

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng tre già đẹp đó bạn, nhưng độc đáo nhất là bộ cóng chắc không có cái thứ hai

loại cóng và móc , nẹp toàn tre này ko hiếm đâu bác lương nếu bác có nhu cầu em cho bác địa chỉ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom