Guest viewing is limited

baohuyscout

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình muốn làm cái aviary ngay cửa chính nhà. cao 2m dài 2m rộng 0.8m ngay bên cạnh lối đi nên mình muốn hỏi xem có biện pháp nào tránh bị mèo vồ ( mình tính dùng mika cho phần trước nhưng bên cạnh lối đi nên sợ xe va quẹt làm bể tấm mika thì gay) nếu làm = lưới lại sợ mèo bắt mất ( nhà nuôi 1 mèo hắc mun, 1 mèo mướp, 1 mèo tam thể đang nuôi 3 con, nhân tiện ai nuôi mèo con thì mình tăng nhé!!! hehe)... còn về chim thì có 2 biện pháp nuôi finch or hut mật+ vành khuyên...
ảnh vị trí dự định em xin cập nhật sau
tóm lại , ace nào có biện pháp vừa tránh mèo vồ vừa tránh va đập mà giá vật tư trung bình xin giúp e...... cảm ơn và mong giao lưu với mọi người. thân ái

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ôi...!!!

Chi chớ nhà có mèo còn khá mèo vậy mà nuôi chim lại bỏ vào aviary thật là khó! Bởi sơ ý một tí là nó hù chụp mãi.
Bản tánh chim thì nó sợ mèo rõ ràng rồi. Như vậy thạt khó... không có cách nào tránh được đâu. Làm aviary mà để chỗ đường qua lại còn nhìn ngắm chim chớ bịt kín vậy không thú vị.

Chưa kể nuôi chim indoor mà thiếu sunlight thì phải bổ sung khá vitamin D vào đặc biệt D3...

thân mến,

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom