Guest viewing is limited

vanthieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các cao thủ thân mến!
Mình mới bẫy được 2 em Tiếng Thổ Sấm
các em nó gáy rồi nhưng sao mà nhỏ thế ( em mới bẫy được 10 ngày)
làm cách nào để các em nó nổi nhanh vậy các pác
Mong các bác chỉ giáo
Xin chân thành cảm ơn:a45:

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ở Thái bình có vẻ nhiều chim hay thật đấy! Chúc mừng bác Vẫn Thiếu bổ sung vào bộ sưu tập của mình thêm 2 chú chim quý. Bác đã tự đánh được cu chắc cũng cao thủ về nuôi chim gáy rồi sao lại hỏi cách nuôi gáy bổi cho mau nổi nhỉ:a21: Thôi thì bác hỏi em mạo muội xin trả lời, nhỡ có gì sai bác đại xá nhé! Chim gáy không như các loài chim khác. Chú chim của bác mới đánh được 10 ngày mà đã mở mỏ cũng là nhanh rồi đấy bác, tuy nhiên chim gáy mộc mới đánh về gáy chưa đúng giọng đâu bác à. Nếu muốn nó thể hiện được tất cả giọng rừng mà nó có thì bác phải nuôi em nó nổi hẳn lên đã, quá trình này còn tuỳ thuộc vào từng con và chế độ chăm sóc. Giờ bác treo em nó nơi yên tĩnh, tránh xa chú mồi đã thu phục nó càng tốt. Cho ăn uống như chế độ các chú chim bác đang nuôi, hạ thổ, tắm nắng đều thì em nõ sẽ gáy nhiều thôi bác ơi. Chúc bác thành công!

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác Vẫn Thiếu ơi theo em bác không nên nuôi 2 con gáy đó (vì theo bác thì tiếng của nhỏ lắm), bác để em nuôi cho.
Em thích Gáy nên nói vui vậy thôi bác đừng giận nhé. Chúc mừng bác thu phục được 2 em chim hay. Chào bác.

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Vẫn Thiếu ơi theo em bác không nên nuôi 2 con gáy đó (vì theo bác thì tiếng của nhỏ lắm), bác để em nuôi cho.
Em thích Gáy nên nói vui vậy thôi bác đừng giận nhé. Chúc mừng bác thu phục được 2 em chim hay. Chào bác.
hehe, bác Longkucku sao thông minh đột xuất thế, huhu, em cũng muốn nuôi gáy Thổ sấm, gáy nhỏ thì càng tốt bác Vẫn Bị Thiếu à. Thân chào các bác :a01:

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào bác VanThieu, Chim của bác bẫy về 10 ngày gáy là cũng nhanh rùi, như bác Locabc đã nói, E nó còn dấu jong một thời jan, cũng có thể nhanh cũng có thể chậm, E thì cũng mới đánh bắt đc một Em từ trưa đến tối gáy ngay, còn gù tít nữa cũng có thể là do E mát tay hii, hay bác chuyển E nó cho E vì, E đang thiếu E thổ sấm, jo chỉ có một E thổ rền, Sấm kết hợp rền cho máu bác nhé.

vanthieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn các pác !
Em cũng không phải là cao thủ già đâu mới biết chơi thoai àh, mới mua đượn Bộ lưới bẫy Chim Cu em nghe ở đâu có gáy hay là em tới dọn dẹp và đặt lưới mang chim mồi gọi và mồi đất tới đặt và ngồi đợ thoai!
hôm nay không được thì ngày mai, ngày kia....
:a45:

CUGAYBINHDINH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn các pác !
Em cũng không phải là cao thủ già đâu mới biết chơi thoai àh, mới mua đượn Bộ lưới bẫy Chim Cu em nghe ở đâu có gáy hay là em tới dọn dẹp và đặt lưới mang chim mồi gọi và mồi đất tới đặt và ngồi đợ thoai!
hôm nay không được thì ngày mai, ngày kia....
:a45:

Nếu nói theo dân chuyên nghiệp thì bác là thầy của những thầy cu rồi gì?hiii,nhưng mình chúc bác có 2 chú mồi thổ sâm hay.thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom