Guest viewing is limited

baonhist

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà. Hôm nay mình được 1 người bạn nói chuyện là có 1 con Chào Mào có 3 lông đuôi màu trắng. Nhưng hiện tại thì tất cả lông đuôi đã bị bạn đó nhổ hết rồi. hình thức con chim đó thì giống như bao con CM khác. Chỉ mỗi có 3 đuôi trắng thôi. khi mình đến xem thì bạn đó bắt chim ra cho mình xem 3 cọng lông đuôi đó. nó chưa ra lông nhưng nhìn cái ống lông đã thấy khác các ống lông kia rồi. Nó có màu trắng mọi người à. Mình đã hỏi 1 ng anh chơi chim lâu năm và anh y nói rằng chờ 3 cọng lông đó ra tầm 2 cm mà thấy nó trắng toat từ trong ra thì mới được. vậy mình xin hỏi mọi người mấy điều về con chim đó như sau :
1 : chim có 3 lông đuôi trắng thì gọi là chim gì . bông hay mơ hay gì ???
2 : chim có 3 cọng lông đuôi trắng có được liệt vào loại chim quý hay không ???
Mình chưa hiểu nhiều về CM nên mình hỏi mọi người như vậy. Mong mọi người ai bítư chỉ giúp mình nhé, cảm ơn mọi người nhiều ^^

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lông trắng ở cánh gọi là dán cánh,lông trắng ở đuôi gọi là dán đuôi...Chưa được liệt kê vào loại bông,mơ.Nói chung chim như vậy là cũng hiếm rồi,nếu chơi tốt nữa thì rất....quí!Thân!

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tiếc thế thuộc loại hiếm đó ngang với bông và bạch tạng...hix

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cả nhà. Hôm nay mình được 1 người bạn nói chuyện là có 1 con chào mào có 3 lông đuôi màu trắng. Nhưng hiện tại thì tất cả lông đuôi đã bị bạn đó nhổ hết rồi. hình thức con chim đó thì giống như bao con CM khác. Chỉ mỗi có 3 đuôi trắng thôi. khi mình đến xem thì bạn đó bắt chim ra cho mình xem 3 cọng lông đuôi đó. nó chưa ra lông nhưng nhìn cái ống lông đã thấy khác các ống lông kia rồi. Nó có màu trắng mọi người à. Mình đã hỏi 1 ng anh chơi chim lâu năm và anh y nói rằng chờ 3 cọng lông đó ra tầm 2 cm mà thấy nó trắng toat từ trong ra thì mới được. vậy mình xin hỏi mọi người mấy điều về con chim đó như sau :
1 : chim có 3 lông đuôi trắng thì gọi là chim gì . bông hay mơ hay gì ???
2 : chim có 3 cọng lông đuôi trắng có được liệt vào loại chim quý hay không ???
Mình chưa hiểu nhiều về CM nên mình hỏi mọi người như vậy. Mong mọi người ai bítư chỉ giúp mình nhé, cảm ơn mọi người nhiều ^^

Bạn hãy cẩn thận coi chừng bị lừa, dù có trắng hết đuôi đi nữa mà hiện tại k có cọng nào trắng thì bạn đừng vội mua, cứ đợi nó ra tầm 3cm mà trắng hết thì mua. Còn chủ chim nói suông suông không có bằng chứng thì tốt nhất k mua kẻo bị lừa.
Dán đuôi thì cũng độc hơn những con bình thường thôi, có nhiều cái độc như móng trắng, mí đỏ, mơ ... quang trọng là nết chơi. hàng độc mà không đấu tốt thì chỉ để làm cảnh thôi chứ không mang ra cội đấu được.
Trước khi lựa 1 chú chim phải nghĩ đến "hiệu quả" nếu không sẽ lãnh " hậu quả "

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn Dinh DL nói đúng đấy. cẩn thận vẫn hơn vì: nếu đúng là chim đó độc vì 3 cộng lông đuôi trắng đó tại sao cậu bạn chủ chim kia lại nhổ nó đi!!!??? --> xem lại

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom