Guest viewing is limited

jimitulip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy hôm nay nhiệt độ miền bắc chỉ vào 11 độ, lạnh quá nên chú chim nhà em 1 tuần không tắm rồi,sáng nay nó xù lông rúc coóng đòi tắm thảm thiết quá, không biết có nên cho tắm không các bác
http://www.youtube.com/watch?v=iLtEde8dqdA
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/iLtEde8dqdA?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/iLtEde8dqdA?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
ko nên cho chúng tắm bác ạ. bác dọn lồng. sang chúng qua lồng tắm rồi dọn lồng. vệ sinh sạch sẽ. trời thế này mà bác cho tắm, nếu bác có đèn sưởi thì cho chúng tắm ko thì thôi.

hanoicvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy hôm nay nhiệt độ miền bắc chỉ vào 11 độ, lạnh quá nên chú chim nhà em 1 tuần không tắm rồi,sáng nay nó xù lông rúc coóng đòi tắm thảm thiết quá, không biết có nên cho tắm không các bác
Nếu nó thích.... cứ cho nó tắm thôi. Chú ý cho vào chỗ kín gió, và cho nước ấm là được, cho thêm vài hạt muối nữa là Ok. ... trong khi tắm nếu có máy sưởi thì càng tốt.... he he,... chim nhà tôi vẫn cho tắm nếu chúng nó thích ... không ép. ...

jimitulip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em vẫn sang lồng tắm để vệ sinh lồng hằng ngày, hôm nay sang lồng tắm nó xù lông đòi tắm nhưng không được tắm, đến lúc về lồng nuôi tần ngần mãi mới chịu về, thương quá nhưng cũng không dám cho tắm. Tròi này mình tắm khéo còn cảm chứ nói gì đến chú chim bé tẹo

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng ở ngoài bắc,mình vẫn cho chim tắm nhưng 1 tuần tắm 1 thôi vì thời tiết lạnh,bạn nhớ pha ít nước ấm cho chim tắm nhé.mình cũng mới chơi cm thôi có gì a e chỉ bảo giúp mình với:a03:

khanhbg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình ta vẫn có thể cho tắm bt.chim bắc mình chịu rết rất tốt bạn ak.vi ngoài trời o vùng lạng sơn nhiệt độ 1 2 độ .chim vẫn bt.khi bạn cho tắm có thể cho chim tắm trong nhà hoặc nơi kín gió .tốt nhất la trong nhà đóng kín của .bật điện cho sáng .khi tắm ta pha nước ấm vào trong nc' .đảm bảo chim sẽ thjk tắm hơn va tắm lâu hơn.tắm xog bạn cho về lồng cất trong nhà cho chim rũ lông.tới khi nào xong thì cất đi.đừng mang ra ngoài trời lanh .kẻo cảm lạnh đấy:a33::a33: .những chú chjm của mỉnh vẫn đang làm như trên ma vân bt ban ak.:a01::a01:

Mr_Tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cứ cho tắm bình thường nhé chòe đất 3 ngày mình vẫn cho tắm 1 lần còn vẫn bình thường nửa là

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
mình vẫn cho tắm bình thường thôi ,có điều là tắm bằng nước ấm ,trong chỗ kín gió ,và tắm xong vẫn treo chỗ kín gió cho chim khô lông sau đó mới phủ áo lồng ,ngoài thiên nhiên chim cũng chịu rét tốt lắm mà :a15:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Lạnh nhưng mà mình vẫn cho tắm bình thường vì khi chú chim của mình nhảy vào tắm tức là chú ta muốn tắm và cần được tắm. Cốt yếu là mình làm thế nào để chú ta tắm ổn nhất. Đó là cho tắm nước ấm và nơi kín gió sau đó treo vào nhà nơi có bóng điện để chú ta không lông. Chúc mọi người có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

huutoan75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nghe các bro chỉ bảo mình cũng tạm yên tâm, vì mình nuôi Chào Mào ngoài bắc này sợ nhất là cái mùa đông khắc nghiệt này, theo mình o trên cũng là cái hay của nó vì chim cũng như người mà , phải tấm nhưng có điều nên pha tí nước ấm và ti muối vào , tấm chổ ko có gió ...................ôi hôm nay nhiệt độ hn xuống đến 9 rồi , thời tiếc kéo dài thế ko biết mấy con chim thế nào ?

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cứ cho tắm ok đi. rieng êm thì dưới 9 độ em vẫn cho tắm. nếu trời không có gió. còn 2,3 hôm nay trời ấm hơn 1 chút.ngày nào em cung cho tắm. Cẩn thận là tốt thôi. nhưng k nên cẩn thận quá:a01::a01::a01::a01::a01:

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Mình thì vẫn cho sang lồng tăm với nước ấm nhưng cái chính là để dọn dep lồng với thay thức ăn
Xong xuôi lại về lồng nhứ không để chúng tắm lâu như mùa hè . Mình để ý thấy có con vẫn tắm có con không tắm .
Những con chưa kịp tắm thí chúng vẫn tắm cóng kể cả trời rất lạnh như mấy hôm qua :a21: Không nên quá cầu kỳ chuyên tăm táp ở mùa đông . Chim sẽ theo bản năng sẵn có của nó kể cả khi bạn không cho nó tắm bằng lồng như mọi khi :a21:

atc.daily

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở Hà Nam. Thời tiết trong thời gian này đúng là rất khó cho việc chăm chim. Tuy nhiên việc tắm cho chim chỉ giảm đi chứ không phải là không cho. Ngày trước thì 2 ngày tắm một lần,giờ thì một tuần tắm một lần. Cho chim tắm nước ấm và để chỗ kín gió bạn ah. Tắm xong để cho chim khô lông rồi hãy chùm áo lồng. Cố gắng tránh những chỗ nhiều gió nhé. Chúc những chú chim của bạn luôn khỏe mạnh.:a15:

long_linh

Thành viên mới
SVC$
0
Em vẫn cho chim tắm vào buổi chưa,nhung cho vào nhà va bật bóng dèn 100w dể cạnh chim tắm ok luôn.

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thì phải lựa thời gian ấm hơn để tắm cho chim thôi, giữa 2 đợt gió mùa thì thời tiết ấm hơn một chút. Pha nước ấm và tắm nơi kín gió, chim vẫn tắm bình thường nhất là chòe than, mi, Chào Mào. còn khuyên thì ít hơn. Rét đến là khổ, cả người lẫn chim. Không biết còn rét bao lâu nữa?

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01: mình vẫn cho tắm nc lạnh bt ,Chào Mào tắm xong thì để nguyên treo lên cao để các em nó tự rỉa lông cho khô, khuyên thì tắm xong mình lấy máy sấy để xa và bật số nhẹ nhất, khô lông thì mình lại cheo chim vào chỗ kín gió.thân

CHIM TRỜI

Thành viên mới
SVC$
0
Mùa này mình cũng cho chim tắm bình thường với nước hơi ấm và để trong nhà tắm cho kín gió, tắm xong mang lồng để gần lò sưởi cho lông của chúng mau khô. Chim lâu không tắm nhìn sấu khiếp, lại hôi, không tắm có khi lại sinh thêm bệnh.

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
một tuần mình vẫn cho chim tắm 1 lần bình thường. Khi tắm chỉ đổ nước ít thôi không sâu như khi trời ấm. mấy em Chào Mào vẫn dúng nước tắm bình thường nhưng không ngụp hẳn xuống nước.còn em chòe thì đổ nước đầy vận ngụp lặn như vịt. Tăm xong cho bọn nó vào chõ kín gió chờ khô lông là ok. nếu thấy em nó tắm xong mà lông uót đứng ỉu xìu thì cho vào phòng lấy máy sấy tóc khò chế độ bé 1 tẹo là lông khô hẳn. Buồn cười là có em lông ướt quá nên phải sấy mà bật máy lên nó giang cánh đứng trước máy để sấy rất buồn cười không nhảy ra chỗ khác.

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim tự biết nó muốn gì. Nếu thấy điệu bộ muốn tắm thì cho nó cvaof lồng tự tắm. Tránh ép tắm. Hôm nay rét vậy có con chim rúc cóng nước vẩy cánh, đuôi. Cho nó vào lồng tắm nó tắm ngay và tỏ ra rất thoải mái.

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mùa đông vẫn cho tắm bình thường, nhưng khi tắm xong thì cho vào chỗ kín gió nếu trời ko có nắng. Còn bạn nào cho tắm nước ấm thì ko nên, vì ngoài trời làm gì có nước ấm cho nó tắm. Chim thấy khỏe nó sẽ tắm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom