Guest viewing is limited

Lộc Tân An

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Mi bổi nhà em đưa về được gần 5 tháng, em nó lúc đầu cũng hót lai rai nhưng mấy tuần nay có con mi ở nhà kế bên hót hăm dọa hoài (lúc trước kè với con đó thì nó cũng có kêu nhưng giờ thì im re) nên em nó không mở miệng được, lại thêm vụ có 2 loại cám Ba Vì, em mua lộn loại kia nên nó bị tiêu chảy, rớt lông. Có phải con mi em bị suy không? ae cho mình kinh nghiệm trị nó với!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
họa mi nuôi chung nhà hay gần nhà không nên kè với nhau. họa mi sống có lãnh thổ. nên khi 1 con căng lửa và 1 con ko căng lửa rất dễ bị đè. 1 con chim yếu tố chất hơn cũng bị đè.
về họa mi cũng như các loại chim khác. thức ăn tốt là thức ăn mà chim ăn hấp thu tốt. đầy đủ dinh dưỡng và không bị đi ỉa. bạn cũng có thể mua loại cám neofood. loại này thấy chim bổi và chim thay lông ăn tốt.
vì còn bổi nên bạn trùm 1/2 áo lồng mang phơi nắng vào buổi sáng. phơi nơi yên tĩnh và ko để hoảng. không nên để gần con chim kia. chiều khoảng 3 giờ thì tắm nước cho nó. nuôi hót thì cứ cào cào cho ăn điều mỗi ngày 10 đến 15 con là đạt rồi. nếu chim thay lông thì khi xong lông hy vọng sẽ chơi tốt

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom