Guest viewing is limited

nhanhau_tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là có em bổi đã được hơn 6 tháng rồi thường hay treo ngang đầu người, siêng tắm nhưng vẫn nhảy nhiều và khó chịu nhất là em nó không bao giờ chịu hót nếu không thích, cho dù xùy Mi mái cả buổi (thỉnh thoảng cũng cho kè mái). những em khác thì chi nghe mái xùy là đã hót inh ỏi roài. được cái sáng sớm bật điện lên là em nó chào buổi sáng ngay. ae nào có kinh nghiệm làm sao cho em no hót theo suy mái không?

aiyeuanh_anhyeuai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
kiểu này thì bó tay rồi , vì mình củng co 1 em bổi y hệt vậy đó mà mình nuôi mới 10 ngày thôi tắm thì khỏi phải bàn mới mua về mình cho tắm là nó tắm ào ào , thích thì hót không thì thôi à , có xùy mi mái 6 tiếng củng chẳng ăn thua , giờ chỉ còn biết bồi bổ cho em nó rồi chờ em nó siêng mỡ miệng thôi

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Mình có 1 em nuôi được 7 tháng, im re không hót hét gì cả, vừa rồi mang ra tiệm bán đc 700k hihi, ngta hỏi bảo hót không mình bảo hót ít thôi hehehe.

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
chim bác chưa thuần tính. vì chưa thuần thì làm sao dám hót. việc làm cần thiết bây giờ để sớm nghe nó hót là chăm đầy đủ mồi tươi. tắm táp mỗi ngày. sáng sớm cho gặp mạt em mái 5 phút xong rồi cất mái đi. cũng có thể do chim khác ở nhà đè mà nó ko dám hót. treo mấy chú ác chiến khác ra xa xem sao. chúc thành công

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái này cũng tùy con chim, có nhiều con chim bổi nhốt trong hộc nghe mái xùy là hót như điên, có nhiều con mi thuộc lại không thích mái. Như con này thì có lợi là không cần nuôi chim mái kèm ! Quan trọng là chim chịu hót đấu với chim trống khác mà thôi. Trong trường hợp này chim mái không quan trọng đâu bạn. Thân !

van cong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao con của cậu giống con của mình thế.mở five mi mái cũng không hót.do thiếu lửa đó bạn a.tốt nhất bạn nên mượn em mái về để khoảng 2 để thật gần nhau đảm bảo khi tách ra bạn mở five mi mái ra chắc chắn nó sẽ hót đấy,mình làm ròi mà ,hiệu nghiệm lắm.chúc thành công.:a08::a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom