Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú Mi của mình gần 1 mùa , khá dạn,mang ra cội chơi ầm ầm, đã thay lông rừng rồi, tướng tá khá tốt vì có người chọn jum. Không hiểu sao khi kè chú ta chẳng chịu xuống cửa , chỉ đứng trên cầu nhỏng đuôi 1 lúc rồi quay đầu lại.

pdbinh78

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có gì lạ đâu :
1- chú Mi của bạn chưa thực sự căng lửa
2-mới nuôi được 1 mùa chưa ổn định gặp con "cọp" nên nó không chịu xuống là phải
3-và cuối cùng e nó bản chất không phài là "cọp" nên chỉ có thể chơi hót thôi :D
Tóm lại để nuôi chim đá khó lắm ,phải theo dõi từ từ

ngocchaudl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có gì lạ đâu :
1- chú Mi của bạn chưa thực sự căng lửa
2-mới nuôi được 1 mùa chưa ổn định gặp con "cọp" nên nó không chịu xuống là phải
3-và cuối cùng e nó bản chất không phài là "cọp" nên chỉ có thể chơi hót thôi :D
Tóm lại để nuôi chim đá khó lắm ,phải theo dõi từ từ

Chuẩn không cần chỉnh, mình nghiêng về phương án thử 3, vì chim nuôi 1 mùa lồng thì đã ổn định dần rồi mà, có khả năng em này không có máu vỏ sĩ.

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chuẩn không cần chỉnh, mình nghiêng về phương án thử 3, vì chim nuôi 1 mùa lồng thì đã ổn định dần rồi mà, có khả năng em này không có máu vỏ sĩ.
Mình cũng không rõ , vì tướng tá e này nhìn khá ok , có mấy bác chơi lâu năm nhận xét rùi , chim dc gửi từ HN vào. Thanks ý kiến của mọi ngừoi ,mình sẽ theo dõi xem sao , nếu ko theo dc nghiệp võ thì làm ca sĩ vậy , e nó hót cũng hay lém. :a08:

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm nay cho kè với e bổi ở nhà thấy chú ta nhảy xuống cửa ngó nghiêng lung tung rồi ,cho tắm nắng dc mấy ngày + ăn toàn cào cào thấy khác hẳn.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có những chú mi trống rất khó tính, như mình đang có một con, nếu dùng con mái nó không thích thì nó chỉ đứng trên cầu gào thôi, con kia dí quá thì nó quay đít vào mặt đối thủ, còn đúng con mái nó thích thì đang thay lông nó cũng xuống cửa, khi đi dợt bạn để ý xem nó nghía con mái nào nhiều thì mượn con mái đó để gần xem thái độ nó ra sao, nếu nó OK thì mượn con mái đó xuống thử xem nó xuống cửa không nhé, kè mi ở nhà thì chẳng con nào ko xuống cửa đâu, trừ nhưng con bị đè tịt luôn mới ko dám xuống, còn dám hót đấu là còn xuống cửa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom