Guest viewing is limited

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy huynh cho em hỏi chòe bổi mới về nghe tiếng hót chòe thuần xát rạt bên tai có sao ko
, nhà em chật nên treo chim xát xát nhau ko àh
, với lại chim bổi mới về trùm mền kín bao nhiêu ngày mới bắt đầu hé vậy, con bổi e về trùm dc 2 ngày xong để hé hé ra nó cứ chui chui vào nan lồng
, với lại chim bổi thấy nhau nhiều wá có ảnh hửong gì tới chim ko. Thank

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cho em hỏi về lửa bối??? :D

Mấy huynh cho em hỏi chòe bổi mới về nghe tiếng hót chòe thuần xát rạt bên tai có sao ko
, nhà em chật nên treo chim xát xát nhau ko àh
, với lại chim bổi mới về trùm mền kín bao nhiêu ngày mới bắt đầu hé vậy, con bổi e về trùm dc 2 ngày xong để hé hé ra nó cứ chui chui vào nan lồng
, với lại chim bổi thấy nhau nhiều wá có ảnh hửong gì tới chim ko. Thank
bổi mà để gần mấy em thuộc lâu ngày em nó sẽ bị streess dẫn đến hiện tượng ko dám cất tiếng hót bạn ah,khó căng lửa vì vậy tập dạn cho em nó rất lâu bạn ah,thường thì lửa bổi nuôi 1 tuần bắt đầu hé dần áo lồng là được bạn ah

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0

chim bổi mới về rất sợ người và những zì xung quạnh nó.nên mới về nên trùm một tuần cho ăn sâu cho chim ổn định sức khỏe .sang tuần kế tiếp bạn mở hé áo lồng ở ngay cửa đó cho chim quen từ từ cứ cách tuần bạn mở rộng thêm cho đến khi chim dạn.nuôi chim bổi phải kiên trì zữ lắm.nói chung chim bổi thấy chim bổi thì ko sao nhưng đưng để thấy mặt chim có mùa .nó sẽ bị chim mùa đè là sẽ ko lên được

thân

wave_trigger

Thành viên mới
SVC$
0

chim bổi mới về rất sợ người và những zì xung quạnh nó.nên mới về nên trùm một tuần cho ăn sâu cho chim ổn định sức khỏe .sang tuần kế tiếp bạn mở hé áo lồng ở ngay cửa đó cho chim quen từ từ cứ cách tuần bạn mở rộng thêm cho đến khi chim dạn.nuôi chim bổi phải kiên trì zữ lắm.nói chung chim bổi thấy chim bổi thì ko sao nhưng đưng để thấy mặt chim có mùa .nó sẽ bị chim mùa đè là sẽ ko lên được

thân

Không thấy mặt, nhưng nghe tiếng thì có sao không bạn ? Chim nuôi chung trong 1 nhà, không có cách gì mà không nghe tiếng được. Mình cũng vừa tuyển về 1 em bổi trong khi ở nhà đang nuôi 1 em 2 mùa. Mình treo 2 em không thấy nhau, nhưng tiếng thì vẫn nghe. Em 2 mùa hót lớn, chắc chắn em bổi fải nghe. Đến giờ là được khoảng 10 ngày, em bổi đã hót gió và ngày càng hót gió lớn hơn, nhưng chưa hót sổng. Không biết có lên nỗi không nữa, em 2 mùa lúc nào cũng chực chờ ... hix...tội ngịp !

baby_kill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có nuôi 1 con mép, vẫn ríu rít cả ngày dù e thuộc hót. Nhưng khi em thuộc hót thì nó ríu nhỏ hơn. Không biết có sao không. Mới bắt về được 2 tuần. Em treo lồng cách nhau 1,5m. Báo nào có cao kiến cho e lời khuyên với. EM ở phòng trọ, không có nhiều diện tích lắm.

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim mép mới về chưa có lửa hơn nữa còn nhát người để như vậy mà hót gió là ok rồi,đợi khi nào có lửa căng thì chú ta sẽ hót sổng thôi bạn ah,chịu khó chăm chú ta 1 chút bổ sung mồi tươi đều đặn tắm nước và tắm nắng thường xuyên rồi chú ta sẽ không phụ công bạn đâu,nhưng phải kiên trì nhé.

minhmattit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim <nobr style="color: rgb(0, 0, 0); line-height: 15px;">bổi
</nobr> mới về rất sợ người và những zì xung quạnh nó.nên mới về nên trùm một tuần cho ăn sâu cho chim ổn định sức khỏe .sang tuần kế tiếp bạn mở hé áo lồng ở ngay cửa đó cho chim quen từ từ cứ cách tuần bạn mở rộng thêm cho đến khi chim dạn.nuôi chim <nobr style="color: rgb(0, 0, 0); line-height: 15px;">bổi
</nobr> phải kiên trì zữ lắm.nói chung chim <nobr style="color: rgb(0, 0, 0); line-height: 15px;">bổi
</nobr> thấy chim <nobr style="color: rgb(0, 0, 0); line-height: 15px;">bổi
</nobr> thì ko sao nhưng đưng để thấy mặt chim có mùa .nó sẽ bị chim mùa đè là sẽ ko lên được

thân

thong.pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng mới nuôi con bổi, ở nhà có 02 em thuần hót cả ngày, vậy có nên để em bổi nghe tiếng 02 em thuần này không hay phải tìm chổ nào không nghe được tiếng 02 thuần mà treo vậy các bác? chỉ giúp em với.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom