Guest viewing is limited

hananhphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Than chân xám và Than chân đen nên nuôi loại nào tốt hơn nhỉ ? nó có liên quan gì đến giọng hót, cách chơi của chim ko?:a32: ae cho mình xin ý kiến với nha. thanks!

hananhphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: màu sắc chân choè than

hehe ... cái này chắc chưa pro nào để ý rùi ... :a33:

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0

Than chân xám và Than chân đen nên nuôi loại nào tốt hơn nhỉ ? nó có liên quan gì đến giọng hót, cách chơi của chim ko?:a32: ae cho mình xin ý kiến với nha. thanks!

Theo mình thì màu sắc chân của chim không ảnh hưởng tới chất giọng cũng như cách chơi của con chim . Vì phần lớn người chơi đều biết màu sắc của chân và lông của chim phụ thuộc vào khí hậu thời tiết và môi trường của chim sống ngoài tự nhiên . Mỗi vùng miền đều có một đặc thù riêng với 1 số loài chim của vùng đó . Loại trừ những trường hợp đặc biệt như chân có màu Trắng , Hồng của những loài chim không có màu sắc như vậy ngoài thiên nhiên theo lẽ thường mà người chơi thường dùng từ ĐỘT BIẾN để nhắc đến mỗi khi nhìn thấy .

Thân chào ...

nguyen ngoc - sau xanh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Theo kinh nghiem chơi chim của mình, thì mình thấy chân chim có màu đen thì được nhiều lợi và có giá trị cao hơn, chè than cũng za đó, chân màu đen thì thuộc loại chim tốt, hót rõ âm, dáng đẹp và đặc biệt là nêu là chim mồi thì nết sẽ rất dữ (đa số thôi nhá). Như Thanh tước nhà mình cũng za đó, cặp chân đen bóng, móng vút dài và nhọn. Các bạn chơi chim, khi chọn chim thì nên ưu tiên cho chân đen nha. Nhưng khi gặp chân xanh, thì cũng vọi bỏ, nêu gặp đc chân xanh ngọc thẵm + thêm 8 móng đen nữa thì k j bằng hết.:a20:

tan nguyen

Thành viên mới
SVC$
0
Minh nghĩ màu sắc chân chỉ thể hiện độ tuổi của chú chim mà thôi.thân chào

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng là màu sắc chỉ nói lên độ tuổi của con chim và như 1 số bác nói là chim mầu hồng thì là đột biến. con đe và trắng là độ tuổi chim. nếu đen và mịn và bóng là chim con non mùa. con khi chân đã màu sám và bắt đầu có vẩy là chim đã có tuổi lồng và ngoài thiên nhiên nhiều chim không thiếu chất thì vẫn có màu đen nhưng là đen màu trì và không có độ bóng nữa.

Bùi Thanh Tuấn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình nghĩ chân đen và chân xám chỉ thể hiện chim già hoặc non thui ( thấy ở chòe than là như thế ) không biết đúng không nữa

LANGTUMIENTAY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình biết thì tới bây giờ chưa ai khẳng định là chân đen hay hay chân chì hay nữa. tùy thuộc vào nết chơi của chim thôi, nhưng chân đen thì ưu thế hơn

thanhbinh41c

Thành viên mới
SVC$
0
Các bạn cho mình hỏi với: Mình có chú chòe chuyền mới thay lông mùa này, hót giọng lớn lắm. Tuy nhiên dạo này ít hót bạn à. Có phải chòe than chuyền hoặc than con thì khoảng 2 mùa trở lên mới hót tốt không, mình vẫn thường xuyên cho nghe băng thôi chứ ko đi cội gì cả.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom