Guest viewing is limited

kubuild

Thành viên mới
SVC$
0
Em có chú lửa bổi nuôi đc 1 tháng.Khoảng 3ngày nay nó đi phân hơi lỏng sủi bọt màu xanh đậm.Nó lờ đờ ngủ ngày,xù lôg,ít ăn.Nhờ ae giúp cách chữa trị nhanh.Em nó ngày càng yếu hix.Gấp lắm ae ơi !!!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
lửa đi phân xanh là do cám đó cám đó bạn, bạn làm cám chưa khô, hay đâu chưa chín sẽ có tình trạng này, cách tốt nhất là bạn ko cho ăn cám đó nữa, giờ cho nó ăn cào cào non, trứng kiến, giun đất và sâu superwworm, đổi loại cám khác cho nó, khi đi mua cám nhớ chú ý hạn sử dụng và chất lượng nhé

kubuild

Thành viên mới
SVC$
0
Có ae nào giúp e nữa k? Và theo a làm cám vs nguyên liệu nào tốt nhất?

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
đi phân xanh thì chạy ra chỗ thú y kêu người ta bán thuốc chữa cho.nó bị đường ruột đó.hôm trc gà nhà mình cũng bị cho uống thuốc giờ hết rồi.còn cám thì chủ yếu là đậu phộng trứng thôi.ở diễn đàn có nhiều cách làm cám.bạn đọc và chọn ra 1 cách làm thử đi.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhtien

Thành viên mới
SVC$
0
Có ae nào giúp e nữa k? Và theo a làm cám vs nguyên liệu nào tốt nhất?
Bạn hoangchanhthu nói đúng đó . cl mình cũng từng bị vậy. mình phải thay cám ,cho ăn thức ăn tươi thường xuyên ,sáng phơi nắng khoảng 15-20p , vài ngày là khỏi thui .

kubuild

Thành viên mới
SVC$
0
Cám e làm e bỏ thịt bò và tép khô vào đc k? Em làm như sau 100g đậu phộg,50g gạo,50g bò,50g tép khô,12 lòg đỏ trứng.Em nge nói không nên bỏ thit bò và tép có đúg k? Cảm ơn mọi người !

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
làm theo công thức của mtchip do 200g đậu phộng,100 tép, 10 trứng gà, đâtu phộng rang chín xay nhuyễn rút dầu, tép với trứng bỏ chung vô cối xay sinh tố xay nhuyễn rồi bỏ vô đậu phông đã rút dầu, sau nó bắt lên bép, với lửa cực nhỏ, sau đó khô ko dính tay thì mang ra ép hạt, nếu ko có thì mang ra phơi rồi bóp nhuyễn nhưng hơi cưc

mrquydxsaker

Thành viên mới
SVC$
0
cac bac cho e hoi chut ve chich choe lua e moi choi nen ko ro lam ve chim.

chim cua e no cung gan giong nhu the chi khac moi la phan ko xanh phan chim chua e no chi hoi uot ma mau hoi nau nau cac bac xem cho e 1 lieu thuoc nhu the nao de giup e no tro lai binh thuong voi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom