Guest viewing is limited

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc cả nhà năm mới an khang thịnh vượng và gặt hái được nhiều thành công trong năm mới.

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm nay được ngày nghỉ ở nhà chăm mấy chú lửa,hiện nhà có 1 cặp đang đẻ(cặp này lứa đầu không có cồ),3 cặp đang làm tổ,mấy cặp còn lại hình như đang làm móng nhà...he..he có clip quay được cặp chuyền 2 mùa đang làm tổ chia sẻ cùng anh em.

http://youtu.be/zvZr6XQxOek
<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/zvZr6XQxOek?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh ơi cho em hỏi tin hình là em có ghép 1 cặp lửa nhưng thấy nó con trống hay vào ổ nằm nhưng em mái thì cứ như vậy không động tỉnh gì hết khoảng nữa tháng nay rồi, và cho em hỏi thêm em có ghép 1 cặp choè than thì em trống ngày hôm qua tha gác rất tích cực nhưng em mái thì không tha rác em trống 2 mùa và e mái 1 mùa, như có khả quan gì không anh

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
chumthudu
Lí do đơn giản thôi bạn ah đó là do con mái chưa căng thôi,bạn cứ yên tâm kiên nhẫn khoảng 1-2 tuần nữa thôi là nó sẽ làm việc thiên chức của nó thôi,hơn nữa bây giờ vẫn chưa vào mùa đẻ mà bạn,mùa đẻ chính là từ tháng 4 trở đi trừ những cặp chim có lửa sớm.chúc bạn sớm thành công.

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh nqdung ơi cho em xin hỏi nếu mà choè mái một mùa có khả quang đẻ không anh, em chân thành cảm ơn anh

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Chòe Lửa từ 10 tháng tuổi trở đi đã đẻ tốt rồi bạn,mấy năm trước mình có mấy con lửa mái để lại đẻ tốt nhưng sang mùa thứ 2 thì có vấn đề đẻ bất thường,cái gì cũng có 2 mặt bạn ah đẻ thì đẻ được nhưng sau này sẽ bị ảnh hưởng.tốt nhất thì 12 tháng tuổi đẻ là ok rồi.

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em xin hỏi. em có cặp choè tha rác nhưng em chỉ thấy chim trống tha rác 4 ngày liên tục đã xong ổ nhung em mái thì cứ im thing, mà chim mái là chim non nuôi lên được 1 mùa, còn em trống 2 mùa, nhưng vậy chừng nào nó mới đẻ hả anh, em nhớ là chim mái tha rác mà

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
trường hợp chim trống tha rác làm tổ thì mình chưa bao giờ gặp cả,như trường hợp của bạn thì do con trống đến độ căng còn con mái thì chưa nên nó chưa đẻ công việc bây giờ của bạn là chăm cho thật tốt chờ con mái có lửa thì mới đẻ.

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Có clip của mấy cặp Chòe Lửa đang bước vào mùa sinh sản up anh em xem cho vui,hiện nhà đang có 2 cặp đang ấp còn mấy cặp kia đang làm tổ,cuối tháng này chắc lại có tin vui rồi.

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/Rtht8H58UYs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/BnE8ncfA54w" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/PmXT0NljLdo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/hkpONXlB9II" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà lửa vào vụ lửa củi đầy đủ em nhỉ!
Cơ mà, em kê cái cầu clip con 22.5cm như sát tường quá nó toe đuôi sao em?

thân mến và hy vọng tầm tháng nữa có hình những babies lửa!

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Nhìn đã quá, chúc a sớm có chim con ........... :)

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn mấy cặp lửa của anh thấy mê quá, có cặp nào đẻ chưa anh, Em ghép có 1 cặp, em thay con trống khác khoảng bao lâu chim mái mới chịu lại hả anh

khanhduy

Thành viên mới
SVC$
0
cho mình hỏi sáng hôm nay mình ra cho chim ăn, mình thấy con lửa trống cứ bay lại mình mình thấy lạ nên lại mấy cái tổ mình làm cho chim mái đẻ thì thấy có cái tổ đang làm, không biết mình lại xem như vậy cặp chim của mình có bỏ tổ không các bạn. cặp chim của mình nó không ăn dế chỉ ăn sâu gạo thôi sâu rồng nó cũng ít ăn lắm như vậy mình chỉ cho ăn sâu gạo không có được không?

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Nếu chim của bạn đã thuần rồi thì không sao cả rút kinh nghiệm lần sau nhé khi chim đã bắt cặp đẻ rồi thì bạn hạn chế tối đa vào Av nha bạn nhất là thời kỳ chúng chăm chim con.Còn thức ăn của chúng thì bạn phải cho ăn nhiều loại thì chúng mới có đủ chất để sinh ra những baby khỏe mạnh được,sâu gạo cũng tốt cho chim nhưng bạn cần phải bổ sung thêm sâu nhỏ,trứng kiến ,cào cào,giun đất,gián đất...càng nhiều loại càng tốt bạn ah,cũng như ta thôi ăn cá miết cũng chán thôi làm sao mà nuốt nổi.chúc bạn sớm có chim con.

khanhduy

Thành viên mới
SVC$
0
thanks. chim mái của mình đã thuần con trống chưa thuần lắm bạn ơi. liệu chúng có bỏ tổ không giờ mình lo lắm, mình thấy 2e nó vẫn còn mổ những cọng rơm ( mình rình nó k thấy mình, nhưng mình k thấy được cái tổ vì mình đã che lại rồi) chắc phải đợi 1tuan nữa xem sao, nếu bỏ ổ thì chúng có làm lại ổ khác mới không( mình để trong avi tới 5, 6 cái tổ)

nokia7610

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ước gì mình củng có miếng đất nhỏ nhỏ để làm avi nghèo khổ quá hit

khanhduy

Thành viên mới
SVC$
0
cho mình hỏi thêm nha. thời gian chúng làm tổ xong là bao nhiêu ngày, và bao nhiêu lâu thì nó đẻ vậy có thể xác định khoản bao nhiêu ngày không bạn nqdung, lần đầu tiên ghép đẻ thấy nôn nôn wa, không biết có thành công không nữa

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Cũng tùy từng con bạn ah,những con non thường làm cả tuần mới xong,những con già có kinh nghiệm rồi thì nó làm khoảng 2-3 ngày là xong và sau khi làm tổ xong thì chúng sẽ đẻ liền và mỗi ngày chúng đẻ 1 trứng.trứng ấp 11-12 ngày nở và 12 ngày chim con sẽ bay ra khỏi tổ.

kietthuy

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bạn minh mới tập ghép lửa SS. chống bổi 3 mùa 21.5 cm thôi nhưng em mái là mái con 1 mùa đuôi 16,7cm, đã bắt cặp đc gần 1 tháng nay. mái cũng đã tha rơm và làm tổ rất đẹp. 3 hôm nay ngày nào cũng thấy đạp mái. không biết bao giờ đẻ, minh thấy chim ăn nhiều hơn binh thường rất nhiều. mong bạn tư vấn thêm. mà khi đẻ song có cần tắt chống và mái ra giêng để thay lông không ban. cảm ơn bạn trước

kietthuy

Thành viên mới
SVC$
0
Chào anh nqdung. mấy hôm tết rảnh lên diễn đàn thấy ghép lửa hay hay. tiện có 2 con chống vs mái đang căng ghép thủ avi (1,6m x 0,9m x 1,6m) (rong x sau x cao). chống bổi 3 mùa 21,5cm vs mái con 1 mùa 16,7cm. lúc đầu thấy chống tha rác gọi mái. nhưng hơn 1 tuần nay chỉ có mái tha rác thôi. 3 hôm nay ngày nào cũng thấy đạp mái. giờ thì không thấy tha rác nữa chỉ thấy mái ra vào ổ hoài, chống thì đứng cửa ổ hót cả ngày, lâu lâu lại đạp mái rồi lại lên đứng cửa ổ hót. tại trong nhà có 2 con chống cũng đang cang hót suốt ngày. ko biết có ảnh hưởng gì đến cặp chim ko, tại 2 con chống trong nhà treo cũng rất xa tận dưới bếp, nhưng căng hót trên nhà cũng nghe thấy. ko biết bao giờ đẻ, mong anh chia sẻ. môi ăn chỉ có trứng kiến và dế nhưng phần lớn là ăn trưng kiến vì sang ngày hôm sau cho ăn vẫn thấy còn dư ít kiến và ăn khoảng 20 con dế. lại thay kiến mới và cho thêm dế. ko biết như vậy có ổn không mong Anh chia sẻ. Cảm ơn anh trước nhé chào anh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom