Guest viewing is limited
5.00 star(s)
1 Rating - Raters

kevinvan

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn diễn đàn đã có những topic như thế này để giúp các anh em có nhiều cơ hội để luyện tập cho chú chim của mình để tham gia thi đấu. Chân thành cảm ơn.

saricop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quá hay cho 1 topic về Chòe Lửa...thanks các tiền bối nhiều nhiều....

asusp8700

Thành viên mới
SVC$
0
Mình hiện đang nuôi 2 chú. 1 chú là chim mép, 1 chú là chim chuyền. Chú mép thì sáng ra hay tự giác tập thể lực bằng cách bay qua bay lại trong lồng, chú ăn cũng rất nhiều (cào cào, châu chấu, sâu tươi) nhưng hình như do tập thể lực nhiều (phần là do vẫn nhát nên mới bay nhiều) nên chim cũng bình thường, không mập mà cũng ko gầy. Chú này hót giọng nhỏ. Chú chuyền thì ăn không nhiều lắm (chủ yếu là sâu tươi) nhưng rất lười di chuyển trong lồng (phần là do chú dạn) nên chú mập và không được lanh lắm. Bù lại, Chú chuyền hót rất to, chắc là do năng khiếu rồi. Mong các bác tham mưu với em để 2 chú của em phát triển 1 cách hài hòa. Xin chân thành cảm ơn các ý kiến đóng góp của các bác.:a15:

sishen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đề tài này hay quá , mình sẽ cố gắng theo dõi và ủng hộ đề tài này !

manhtung79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn BSMai, hay quá, bài viết này đả cho mình rất nhiều thú vị. BSMai cho e hỏi, e có một e chuyền đạt giải nhì (thi tao đàn 02.9.10) khi e nó mới 16 tháng, sau đó thay lông, khi xong lông, e nó lấy giải kk (thi cội a Thọ Q7), và quá sức thì fải, e có cảm giác như vậy , vì khi thi lần 2 nó ko thể hiện bằng lần đầu có thể do chưa ở đỉnh. Sau thi 1 tháng , enó rớt đuôi và một số lông đầu mình cánh nhg ko thay hết, Và bây giờ sau khi thay xong 1.5th , e có đem đi dợt thử 2 lần, e nó vẩn chơi, nhg ko quá hay như trước, hiện tại e đang cho nó ở nhà, mỗi ngày phơi nắng 15 phút, con này ko thích bột từ bé, nên e cũng ko ép, chế độ mồi tươi gồm cào cào 25, trứng kiến một ít, một con liu diu, chiều 1 muỗng cafe sâu. Theo A thì nó đang ở giai đoạn nào ah, hiện nay e nó hót sổng ko gắt bằng trước kia, mặc dù thấy người là hót , nhg giọng ko đanh và ko rát. E có nên cho ở nhà suốt và đợi mùa sau ko a. Đây là chú chim e nuôi từ bé, và là chú chim đưa e đến đỉnh cao hạnh phúc, chắc có lẽ e sẽ ko để nó xa mình( mặc dù có ng trả giá khá cao). E nói hơi nhiều, e cảm ơn và đợi BSMai nhé, giúp e với. Thanks

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom