Guest viewing is limited

fly_tomoon

Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
Thành viên BQT
SVC$
0

Mình có bé lửa nhỏ nhỏ nui cho vui cửa vui nhà, công nhận là vui thật vì em nó líu lo cả ngày ... Do chim đang thay lông nên hơi xơ xác ...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi,lại 1 người nữa ghiền lửa giống như tôi ^_^ ! Con lửa của bạn để ở vị trí trang trọng quá,ko bít con này là chim gì lên,nếu là chim bổi già rừng lên,để ở trong phòng này,nghe nó đi gió hơi bị phê đó,có cái bổi già rừng hơi khó thuần.Nhưng thuần dc rồi,nghe nó đổ giọng khỏi chê.

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi Hi
Lửa mà nuôi trên :"Cung Trăng " thì Hằng Nga ganh tỵ à !!!
Điều đặc biệt là mem nữ chứ , thật bất ngờ và ngạc nhiên ...em cố gắng cho em nó tắm nắng nhé .
Thân
DTH

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
Phong trào nuôi CCL ở khu vực mình hiện đang xuống trầm trọng, đi cội nào cũng toàn là Chào Mào , có thể do nhiều lý do, nhưng mình nghĩ lý do lớn nhất là chế độ chăm sóc khó hơn những loại khác. Tuy nhiên niềm đam mê vẫn không bao giờ cạn.

fly_tomoon

Thành viên BQT
SVC$
0
@dttvu chim này bổi rừng ạ.. em nghe nói là 1 mùa (?) - hiện giờ chưa thay xong lông đuôi...

DTH hì hì, chắc do cụ nghe tiếng gió hú trong clip do em ở tầng 13 đó ... trong tuần đi làm suốt còn cuối tuần đi chơi nên em cũng ít có thời gian phơi nắng cho em lửa ... hix...đôi khi tranh thủ thì ké được có chút xíu nắng sớm à ... em không đưa ra cội được, về lâu về dài, em luyện qua youtube thì chim có lên giọng ko ạ ? do nhà bên cạnh nuôi chó sủa riết, sợ em nó chỉ hót tiếng kiki thui ...

bachkhoant em mong ng ta chơi chào mào nhiều nhiều để chòe lửa còn tự do tung tăng sinh sôi ... :)

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
bachkhoant em mong ng ta chơi chào mào nhiều nhiều để chòe lửa còn tự do tung tăng sinh sôi ... :)

hic hic mong rứa cũng ác thiệt á chớ!

CM dạo này ngoài rừng vào rừng sâu cũng không còn nghe tiếng hót. Ngày xưa mới ra ngoài phố... khu vực ngoại Ô đã nghe câu hát lý Chào Mào! Mong chi kỳ rứa hổng có biết hic!

:D

Cho nghe youtube thì mở nhỏ nhỏ đủ nghe thôi nhé... mở lớn quá không ổn đâu.

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
"fly_tomoon : em mong ng ta chơi Chào Mào nhiều nhiều để Chòe Lửa còn tự do tung tăng sinh sôi ... :) "Kaka.. như vậy cũng không ổn, cứ tập trung chơi chào mào, thì chào mào cũng có ngày tuyệt chủng mà thôi. Tuy chào mào sống bầy đàn, khả năng sinh sản cũng nhanh chóng, nhưng cũng không chịu nổi với sự săn bắt của dân kéo lưới chuyên nghiệp, huống chi là CCL sống từng cặp.Dạo này lên rừng chỉ nghe tiếng chào mào thoang thoảng, thậm chí không thấy hình dáng nó ra sao luôn, làm sao bẩy. Còn CCL thì chỉ gặp toàn chim mái và mái, không có chim trống làm sao mà có chim chuyền để chơi, chắc trứng chỉ để ốp la ăn sáng thôi. Theo đà này , thì những loại chim nói trên chắc chỉ còn thấy trong sở thú và nằm trong sách đỏ trong tương lai.

fly_tomoon

Thành viên BQT
SVC$
0
Bác bachkhoant có aviary nuôi lửa sinh sản thiệt là đẳng cấp. Theo em nghĩ thì chơi chim có 3 cấp: khỏe và hót, hót và múa dai sức, sau đó đến nuôi chim đẻ. Mong là nhà nhà người người sau khi nuôi thì sẽ đạt đến cấp độ 3. Để vừa nuôi vừa thả không làm tuyệt diệt..

cụ Đề: em mong vu vơ thoai :biggrin: - hồi năm nào off ở Huế, mấy cụ còn phát hiện ra có cặp Chào Mào đu dây điện nữa cơ ... ko rõ giờ còn cảnh ấy ko..

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác bachkhoant có aviary nuôi lửa sinh sản thiệt là đẳng cấp. Theo em nghĩ thì chơi chim có 3 cấp: khỏe và hót, hót và múa dai sức, sau đó đến nuôi chim đẻ. Mong là nhà nhà người người sau khi nuôi thì sẽ đạt đến cấp độ 3. Để vừa nuôi vừa thả không làm tuyệt diệt..cụ Đề: em mong vu vơ thoai :biggrin: - hồi năm nào off ở Huế, mấy cụ còn phát hiện ra có cặp chào mào đu dây điện nữa cơ ... ko rõ giờ còn cảnh ấy ko..
Pác quá khen thôi, nuôi chim sinh sản phải có niềm đam mê mới có động lực, dù biết rằng để được như thế phải kèm theo sự vất vã và tốn kém thời gian , tiền bạc.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom