Guest viewing is limited

thanhphobuon_thanhduy

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho e hỏi nuôi than đá có tập cho nó đá tay dc ko vậy? con của nhà e nó thích đá tay lắm,mỗi lần đá xong là tay e chảy máu

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào anh cubap ,mình ở Hội An QNam .thật sự thì mình mới chơi than đây thôi nên chưa rành về than lắm .Hễ cứ nghe than chiến là lại thềm được coi cho đã con mắt heee,vì vậy mà mình luôn có mặt ở những điểm nóng nơi gặp nhau của những chú than chiến QNam và ĐNang .Vừa rồi mình cũng vào tam kỳ coi trận chim mà anh longhuy đã nói đến ,chim Q nhơn gặp chim Tam Kỳ nhưng thật sự thất vọng vì ko thể đá ở tam kỳ vì lý do an ninh heee. Sau đó thì vào QNgãi đá .kết quả thì như anh long huy đã nói .Con than của Tam kỳ ăn con than của QNhon chỉ vỏn vẹn 3 phút .Lối đá của con than Tam kỳ Quả là chưa từng thấy ,cùm ko hay mỏ cũng ko hay nhưng nước tùng thì vô địch .Nếu nó bị họ cùm thì nó chỉ cố vùng ra và bay ngay lên đỉnh lồng đóng thẳng từ đỉnh lồng xuống đối thủ và cứ như vậy là nó đá .làm cho đối thủ phải chạy vì những cú đột kích của nó đó là lý do nó ăn con than chiến Q Nhơn nhanh như vậy.THeo mình biết thì sau đó nó ra Huế và tiếp tục thắng ở Huế .Nưng thật buồn là nó đã thua ở Đ Nẵng tuần vừa rồi cũng chính vì lối đá của nó,cũng đóng tù đỉnh lồng xuống nhưng lại ko trúng đối thủ mà lại trúng vào thành lồng thế là gãy mỏ lúc đó đã là phút thứ 28 của trận đấu rồi nên tự nó bung luôn vì quá đau, nếu ngồi gần bạn có thể nghe được âm thanh của cú va chạm đó nghe thật là kinh khủng .con than của Đ Năng là con trời một mùa cũng là con chiến nhất ĐN bây giờ .

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho e hỏi nuôi than đá có tập cho nó đá tay dc ko vậy? con của nhà e nó thích đá tay lắm,mỗi lần đá xong là tay e chảy máu
hiiiiiiiii chào bạn .Mình thì nghe các nghệ nhân chơi than đá nói than đá tay thường ko tốt nên mình nghĩ bạn ko nên tập cho nó đá tay .Cũng có ý kiến cho rằng than đá tay thường gân của nó cũng ko tốt mà khi quen đá tay rùi gặp chim lại ko chịu đá mà cứ bu tay đá thì mệt lắm . Tốt nhất bạn cứ tập cho e nó đá chim luôn haaaaaaa thân:a01:

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
em cũng có 1 em than.em mới nuôi được 1 mùa thôi.
em nay nhìn tướng thi đầu to dẹt nhu đầu rắn ấy mat thi méo méo ma em náy giư lưa đươc lâu lắm mà nhóc ta cũng đá tay ác lắm các bác a.cánh của em này vắt chéo nhau.hiện giờ em đang cho bạn mươn mất cổng dẫn usb rồi.mấy hôm nũa em lấy về em sẽ đua doạn video em than của em đá tay em quay băng điện thoại lên cho các bác nhận xet giúp em cái.

NGUYEN DUC HIEU

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào anh cubap ,mình ở Hội An QNam .thật sự thì mình mới chơi than đây thôi nên chưa rành về than lắm .Hễ cứ nghe than chiến là lại thềm được coi cho đã con mắt heee,vì vậy mà mình luôn có mặt ở những điểm nóng nơi gặp nhau của những chú than chiến QNam và ĐNang .Vừa rồi mình cũng vào tam kỳ coi trận chim mà anh longhuy đã nói đến ,chim Q nhơn gặp chim Tam Kỳ nhưng thật sự thất vọng vì ko thể đá ở tam kỳ vì lý do an ninh heee. Sau đó thì vào QNgãi đá .kết quả thì như anh long huy đã nói .Con than của Tam kỳ ăn con than của QNhon chỉ vỏn vẹn 3 phút .Lối đá của con than Tam kỳ Quả là chưa từng thấy ,cùm ko hay mỏ cũng ko hay nhưng nước tùng thì vô địch .Nếu nó bị họ cùm thì nó chỉ cố vùng ra và bay ngay lên đỉnh lồng đóng thẳng từ đỉnh lồng xuống đối thủ và cứ như vậy là nó đá .làm cho đối thủ phải chạy vì những cú đột kích của nó đó là lý do nó ăn con than chiến Q Nhơn nhanh như vậy.THeo mình biết thì sau đó nó ra Huế và tiếp tục thắng ở Huế .Nưng thật buồn là nó đã thua ở Đ Nẵng tuần vừa rồi cũng chính vì lối đá của nó,cũng đóng tù đỉnh lồng xuống nhưng lại ko trúng đối thủ mà lại trúng vào thành lồng thế là gãy mỏ lúc đó đã là phút thứ 28 của trận đấu rồi nên tự nó bung luôn vì quá đau, nếu ngồi gần bạn có thể nghe được âm thanh của cú va chạm đó nghe thật là kinh khủng .con than của Đ Năng là con trời một mùa cũng là con chiến nhất ĐN bây giờ .

Con chim chiến ở Đà Nẵng sau trận này đã bị đau mất 1 bên cánh (cánh đã bị sệ do lần đá với con Tam Kỳ bị kẹp cánh vào nan lồng). Hiện nay đã thay lông xong và đang được mang đi dợt lại.

Hiện tại tại trên Trường chim của A Thương tại Đà nẵng có con chim chiến đang hiện tại đang tạm thời nhất trường, đó là chim của anh Dũng. vừa rồi thay lông xong khỏang 1 tháng đã đem ra đá ăn 2 con chiến.
Trận vừa rồi đay đã thắng con của A Bi ( trước đó con chòe của A Bi đang nhất trường).
Hiện đang chờ con chim A Chính và con chiến sệ cánh vừa nói ở trên đủ lửa sẽ quyết đấu.

Anh em nào ra Đà Nẵng ghé trường chim A Thương tham quan

NGUYEN DUC HIEU

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con chim chiến ở Đà Nẵng sau trận này đã bị đau mất 1 bên cánh (cánh đã bị sệ do lần đá với con Tam Kỳ bị kẹp cánh vào nan lồng). Hiện nay đã thay lông xong và đang được mang đi dợt lại.

Hiện tại tại trên Trường chim của A Thương tại Đà nẵng có con chim chiến đang hiện tại đang tạm thời nhất trường, đó là chim của anh Dũng. vừa rồi thay lông xong khỏang 1 tháng đã đem ra đá ăn 2 con chiến.
Trận vừa rồi đay đã thắng con của A Bi ( trước đó con chòe của A Bi đang nhất trường).
Hiện đang chờ con chim A Chính và con chiến sệ cánh vừa nói ở trên đủ lửa sẽ quyết đấu.

Con chim chích choè của A Dũng hôm qua 1/11/2009 đã vào Hội An và chiến thắng với con nhất trường Hội an trong vòng chưa đầy 25 phút.

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Đức hiếu ơi anh có chứng kiến được trận nào không? sau này nếu anh có đi xem thì nhớ quay video post cho anh em chiêm ngưỡng với nha.:a20:

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em chào cả nhà.
Các anh ơi cho em hỏi một tý xíu là tại sao nuôi chim đá lai cứ phải cho đi ngủ sớm là sao? như vậy có những mặt lợi nào cho chim vậy các anh?
Thanks!:a43:

NGUYEN DUC HIEU

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Đức hiếu ơi anh có chứng kiến được trận nào không? sau này nếu anh có đi xem thì nhớ quay video post cho anh em chiêm ngưỡng với nha.:a20:

Không dám hứa với bạn được, vì thông thường các trận đá này có tính chất rất quan trọng, kèo lớn nên việc quay phiim nhiều khi không được phép vì sợ ảnh hưởng đến cuộc chiến. Vả lại mình cũng lo xem để kèo độ nên cũng . . . he he.

nếu có dịp quay được, mình sẽ post lên, nhưng 0 hứa chắc nghe.

NGUYEN DUC HIEU

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em chào cả nhà.
Các anh ơi cho em hỏi một tý xíu là tại sao nuôi chim đá lai cứ phải cho đi ngủ sớm là sao? như vậy có những mặt lợi nào cho chim vậy các anh?
Thanks!:a43:

Chẳng qua là để đảm bảo sức khỏe cho chú chim thôi bạn ah.

Khỏang 4~5h vào mùa đông.
Khỏang 5~6h vào mùa hè.

Còn riêng mình thì đi làm về mới cho ngủ, ~ 6h chiều

He he.

kv.star

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tại sao than chân trắng không đá được vậy các bác?
em có 1 chú chân trắng mùa 1 đã ăn 2 cái rùi
cái đầu tiên e nó ra 25phút đó bắc

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thấy nhiều trận chim chân trắng thường đá không lì, đòn khoá của nó không chắc híc bị săm vài phát liên tục vào đầu là ôla anh chàng kêu éc éc và tung lồng khí thế luôn.:a08:
với lại chim chân trắng nhìn tướng không dữ chim
Mấy bác Pro nào đóng góp thêm cho anh em lựa chọn để có một chú than đá như ý nhé:a04:

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng là 1 tay chơi chim đá nè.mình ở tp kontum.trước đây đã từng giữ những em than đá cực hay.mình đồng ý với kinh nghiệm của bạn nói trên nhưng củng tuỳ vào mổi con bạn à.thường thì chọn chim to đẹp như bạn nói,nhưng có những con chim ko dài đòn mà ngủ đoản củng cực hay đâý(vì trước có 1em)đánh có trận đến 2h,vi nuôi yếu wa ma no lỳ kinh dị.sau này toàn đánh ăn 20p hoặc 30p ko à.là dân chơi chim đá cũng wen bít liên tỉnh,rất mong được giao lưu:a03:

ndnhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú Nhân lên đây đồn đại về con than của chú Huy chi vậy trời. 50tr là giá o có đâu chú, anh em mình đã từng nói chuyện với nhau rồi mà chú o tin. Đọc bài viết này mới thấy đúng là "anh hùng ở mọi nơi". O có chú nào được gọi là vô địch hết :a05::a05::a05:.

kv.star

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng là 1 tay chơi chim đá nè.mình ở tp kontum.trước đây đã từng giữ những em than đá cực hay.mình đồng ý với kinh nghiệm của bạn nói trên nhưng củng tuỳ vào mổi con bạn à.thường thì chọn chim to đẹp như bạn nói,nhưng có những con chim ko dài đòn mà ngủ đoản củng cực hay đâý(vì trước có 1em)đánh có trận đến 2h,vi nuôi yếu wa ma no lỳ kinh dị.sau này toàn đánh ăn 20p hoặc 30p ko à.là dân chơi chim đá cũng wen bít liên tỉnh,rất mong được giao lưu:a03:
mình ở đaklak cũng rất giền than đá,ở mình đang có 1 e ngủ đoản rât lì lợm,mới mùa đầu mà hạ rất nhiếu cao thủ rùi,mình nhỉn thấy thì thấy tướng tá wa tầm thường ma nhìn e nó đá thì ok luôn,lần đầu tiên mình mới chấp nhận 1 e than đá lại ngắn đòn như vậy,
mình nge nói ở gia lai chơi than đá mạnh lắm đúng ko bác?rất han hạnh được giao lưu

Quangminhptc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tiêu chuẩn của 1 chú than đá phải là đầu xà, mỏ thẳng dài, gốc mỏ to, tướng chim nhìn ngũ đoản, chân cao, móng mèo, đen mun, họng đen xì như cục than cháy, chỉ cần từng ấy là đủ tiêu chuẩn chọn rồi, cộng thêm công chăn sóc và dợt dãi nữa là đủ, mình có 2 chú tướng như vậy đấy lâm trận chưa thua trận nào các bác ạ

chaomao96

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác ơi thế chòe than có bao giờ đánh nhau mù mắt không ạ

fanchichchoe

Thành viên mới
SVC$
0

Bác cho hỏi trường chòe của a Thương địa chỉ ở đâu vậy, hôm nào ghé tham quan chơi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom