Guest viewing is limited

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn!
.
Hôm nay (14 Dec 2009) B255 nhận được hai niềm vui cực lớn: một là tuyển Quốc gia Việt <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:smarttags" /><st1:country-region w:st="on">Nam</st1:country-region> vào chung kết sau khi thắng <st1:country-region w:st="on"><st1:place w:st="on">Singapore</st1:place></st1:country-region> 4:1 và hai là nhận được lồng Chòe đất từ Huế. Niềm mong chờ ấp ủ từ 2 tháng nay.
.
Đầu tiên B255 xin được cảm ơn đến anh Trân-Ngoạn, người đã tư vấn ban đầu về kích thước cũng như tiêu chuẩn chung để làm một lồng Đất hình vuông (xem bài kích thước lồng vuông cho Chòe Đất).
Tiếp theo B255 xin được đặc biệt rất cảm ơn anh Bemaap, mặc dù bận bịu việc kinh doanh và có con mọn nhưng vẫn nhiệt tình giúp B255 có được lồng theo ý nguyện. Anh đã phải chịu đựng nghe điện thoại và cất công tìm chỗ đặt lồng giúp cho mình và không thể không kể đến anh Duyhoian, anh đã cùng anh Bemaap đóng gói lồng cẩn thận gởi vào Cần Thơ.
Lồng thì mình đặt một lồng vuông gỗ Trắc chưa sơn cho Đất với đủ bộ cầu - cóng 3 cái, hoa văn chạm giả đốt trúc, nan tre. Ngoài ra còn có thêm một bộ cóng gỗ 3 cái chạm hình chùm nho để bổ sung vào lồng Đất tròn chạm hình ‘sóc-nho’.
Sau đây là hình ảnh lồng và phụ kiện. Do kỹ thuật chụp không được tốt mặc dù là máy tự động nhưng màu sắc hơi khác và bị chói sáng. Cái này chắc B255 phải thọ giáo anh H-LongCE để rút kinh nghiệm cho những lần tới.

Thùng hàng còn nguyên mới nhận:

Mở nắp:

Kéo ra:

Phần chân ben hông:

Đội cầu, cóng:

Cửa cái và mâm trước:

Kéo cửa trên:

Vợ đang khen và có ý muốn chiếm hữu để bỏ Thanh Tím của vợ đang nuôi vào, đợi hôm chung kết Việt Nam dụ vợ cá độ bỏ Đất vô he he:

Lắp bầu bí và toàn cảnh:

Oài mệt quá rồi, ngủ thôi mai tan sở về post tiếp. Tạm biệt mọi người.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn. Hôm nay mạng tệ quá pot mãi mà không được.
Sau đây tiếp theo vài hình phụ kiện đi kèm gởi các bạn xem cho vui:

Và đây là cọ và dầu theo công thức do mình tự chế mục đích lên màu gỗ tự nhiên . Rảnh rỗi sẽ quét xong post phục vụ mọi người. Trông giống màu rượu X.O nhà anh Bé nhỉ

Cao hứng chụp luôn, hình này là đẹp nhất nè.

>>>>>>>> B255 <<<<<<<<<

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Anh Thành B255 !
Lồng thì đẹp lắm , nhưng cầu đậu thì có vẻ hơi cao, nếu nuôi đất thì không nên cao quá như vậy , cầu hình như là cầu cong thì phải , nếu muốn thấp lại thì ta chỉ cần đổi thành cây cầu thẳng là được , chứ cầu cao quá thì nuôi đất không ổn đâu . (mình chỉ góp ý thôi)
Anh có thể cho kích cỡ hình to một tý để anh em xem được rõ hơn .
Chúc mừng anh có thêm một chiếc lồng đẹp !
Thân!

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào Trân Ngoạn.
Đó là ý đồ của anh vì Đất anh có tật đứng cóng. Vì thực tế chưa thả chim chưa biết thế nào nên chưa điều chỉnh chứ đúng ra lồng này cầu thẳng.
Ngày mai nếu rảnh hoặc cuối tuần anh sẽ vô dầu cho lồng lúc đó sẽ post chi tiết nét chạm luôn.
.
Thân

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng B255 có cái lồng đẹp,quét dầu a tự chế xong nhớ pos hình lên cho mọi người thưởng thức tiếp nha

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

thân chào B255
có gì mà cụ cứ cảm ơn hoài làm anh phát ngượng.trông phu nhân cụ có vẻ thích cái lồng để nuôi chú thạch tím rồi,hihi chú than đất của cụ chắc phải lai hoàn lồng cũ rồi.
chúc vợ chồng cụ vui vẻ.
thânk

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Khi nào không chơi nữa chuyển nhượng cho Duy nha, hiii, hôm đó Duy thấy ghiền lắm , lồng này nuôi khuyên cũng đẹp, giá quá mềm nữa. Hôm đó Duy cũng có góp phần đóng góp đóng thùng gởi cho B nữa đó. Nét chạm lồng của B rất đẹp và dẫn theo sau cái lồng của Duy anh Chuân làm theo mẫu của B luôn, rút kinh nghiệm cho cái lồng Duy làm sau. Anh Chuân làm lồng vuông là đẹp và giá mềm nhất so với thị trường lồng vuông Huế. Bác Chuân làm cho vui giải trí mà làm xong cái nào anh em cũng mua lại hết chứ không phải dân thấy thợ, nghệ nhân làm lồng, hiện anh Chuân còn vài cái lồng chạm Chào Mào để chơi tết, Duy đang tụng kinh nhưng chưa rớt, chiều nào cũng cafe mà không rớt, hic. Bữa nay gần tết không ai nhận làm làm chạm cả nên giá rất cao và cũng khó mua nữa.

B225 ở xa mà may mắn hơn những người ở Huế và vùng lân cận, tiệm chim, chỗ đặt lồng thì ngày nào DUy cũng dạo mà toàn lồng chợ, hic. Hy vọng có cái nào lồng đặt mới làm xong trả giá cao chắc họ để lại chơi.

2 tuần nay đang ở nhà anh Bé , chim cò cả ngày. Có dịp vào Huế nhậu rồi vào HỘI AN nhậu nữa, vào cứ gọi Duy, khi về có Chào Mào đem về giao lưu luôn, hiiii:a04::a37:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào anh Duy!
.
Nhất định là nếu sau này không chơi nữa thì em sẽ giao lại anh. Đã không biết nhau thì thôi bạn bè mới quí, đồ chơi mà chỉ sợ lồng nhỏ qua anh chê không nuôi Chào Mào được. Mấy anh em trong này thấy lồng khen quá trời trời luôn. Hôm trước có nghe anh Bé hớn hở khoe anh Duy ra Huế đánh C.Mào cùng vui lắm. Về phần tụng để rớt lồng anh yên tâm sure là được đó. Với sự nhiệt tình + đam mê thế nào cũng rớt thôi.
.
Em thì phải ra thăm các anh là chắc rồi, trước khi có em bé phải đi nhiều nhiều. Đợi khi công việc tạm lắng đã. Nghe nhậu tưng tưng chắc là vui lắm đây :a15:
.
Thân chào

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
chào anh B255(A Thành)và cả nhà
Anh Thành ơi!chúc mừng anh chị nha,có được cái lồng thật vừa ý để nuôi em thanh tím rùi anh nhỉ,cảm giác bây giờ thì......còn gì bằng nữa phải không anh?chim xuất sắc,lồng cực đỉnh,ôi cuộc sống,thật nhiều bất ngờ quá.hihihi.nhìn anh chị oánh cái lồng mà em thấy thích quá!điều đầu tiên em cảm thấy là anh và chị đang hạnh phúc lắm vì được làm chủ nhận của cái lồng tuyệt đẹp này,tiếp đó là 1 niềm đam mê cháy cháy bỏng rùi,hihi,mà cái lồng này em nhìn là em thấy thích quá,chỉ biết nói 2 chữ tuyệt vời thôi anh ah,nhân đây em cũng xin cảm ơn nghệ nhân làm ra cái lồng này nữa,mãn nhãn quá,đem lại cho gia đình nhỏ của anh chị,tiếng cười đùa vui vẻ và niềm hạnh phúc khi sở hữu tác phẩm này,khi nào anh có muốn chuyển hộ khẩu cho nó thì anh cứ alô cho em nhá?em xin đăng kí 1 vé,chúc anh chị mãi mãi hạnh phúc và vui vẻ như lúc này nhé.:a04::a04::a04:
Thân ái chào anh chị

Chỉnh sửa lần cuối:

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng Cụ Thành ! Cụ tậu được chiếc lồng này đẹp quá và bộ cóng cũng quá tuyệt vời luôn .Hi hi !

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào anh Vinh.
.
Em đặt được 2 bộ cóng anh ạ. Một bộ dành cho lồng vuông còn một bộ chùm nho dành cho lồng Đất tròn còn lại anh ạ.
Hôm trước đi Bình Phước không gặp được anh tiếc thật hôm nào em lên TP. mấy anh em mình cafe tám chuyện chim cò anh hé.
Thân

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Chiếc lồng được đục đẽo khá cầu kỳ ,lồng đẹp , bộ cóng đẹp , móc cũng đẹp , 2 cái điện thoại cũng đẹp , ảnh của 2 vợ chồng cũng đẹp luôn hi..hi...
@to Bemaap: anh ơi hôm nào em trúng số cũng nhờ anh đặt hộ cái lồng Chào Mào mới được . Nhìn lồng Huế cũng bắt đầu thèm rồi anh ạ..hi..hi..

big

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Lồng đẹp lắm a Thành ơi,hôm nào làm video cơ lip cho ae thưởng thức lồng đẹp chim hay a Thành nhé.
chúc mừng a có được cái lồng đẹp.
Thân chào

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn.
tiếp theo là những hình ảnh lồng trong quá trình vào dầu đợi lên màu. Thành xin được gởi tiếp đến các bạn nhé
.

.

Chúc mọi người vui vẻ.
.
Thân chào

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

thân chào
lồng đánh dầu khá lâu rồi,chắc bữa nay đã lên nước rồi .úp thêm ảnh đị cụ ơi.
thânk

zeero

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bác B255! cho mình hỏi cái này hơi ngoài luồng chút! Bác có bí quyết gì mà Bác kéo được Bác gái vào đam mê chim cò của bác được vậy? mình thì mỗi lần cầm lồng chim là BX lại nhăn như khỉ ăn gừng í, có bí quyết gì Bác chỉ mình với, thank bác nhiều nhiềi!!!!:a35:

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0
E lại ngưỡng mộ bác Thành nhất cái vụ "đồng vợ đồng chồng" mê chim á. Hôm nào cuối tuần ghé nhà bác chim ngưỡng bộ sưu tầm bác nhé!

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lồng huế thì khỏi phải nói nếu nói về mức cầu kì thì khỏi phải chê nhưng nói về độ chạm tinh tế và sắc nét thì ko đẹp.nét chạm ko có hồn nên nhìn mau chán.

thân

overwinbmt447

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Trân Ngoạn.
Đó là ý đồ của anh vì Đất anh có tật đứng cóng. Vì thực tế chưa thả chim chưa biết thế nào nên chưa điều chỉnh chứ đúng ra lồng này cầu thẳng.
Ngày mai nếu rảnh hoặc cuối tuần anh sẽ vô dầu cho lồng lúc đó sẽ post chi tiết nét chạm luôn.
.
Thân
cho em hỏi công thức dầu quét lồng của anh được không a? Em vừa làm xong 1 cái lồng mà khong biết quét gì. để vậy nhìn kì quá! cảm ơn anh nhiều!

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn có thể mua 1 xị dầu máy may và pha thêm vài thìa cafe nhớt xanh, cũng có thể dùng dầu máy lạnh hơi đỏ, hoặc dầu Baby Jonson loại massage cho bé đều được.
.
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom