Guest viewing is limited

vitbeo88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng này mình đặt theo bonsai 1 lồng tàu mà mình rất thích.Mình đặt làm năm 2008 với giá thời điểm đó là 500k (nhiều anh em nhâm tưởng đây là lồng tàu)

Các pác thấy vác có đẳng cấp ko????

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cá lồng nhìn giống lồng tàu quá hey !
má có phải do thời gian hay là vì lý do j đó mà nét chạm ở chân lồng không dc sắc nét thì phải ?
hihiihihi
cám ơn bạn đã chia sẽ!
Thân !

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Phần chao và vanh nếu được triện , vòng tròn cho chim đứng nhỏ lại 1/2 sẽ đẹp hơn. Ở Vác đa phần người làm lồng không chơi chim nên đôi khi đặt lồng có những điêm kg vừa ý lắm. Tổng thể lồng này của bạn đẹp đó. Chúc mừng.
.
Thân

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
CM xin góp chút dưa cho dui , chiếc lồng này của bạn theo CM là lồng TQ roài bạn ui , chất tre các nét tỉa cho thấy ko phải trong VÁC .

vitbeo88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các pác rất nhièu
@ CHAOMAO : lồng này em đặt ở vác 10 cái mà.tay em đặt nên ko thể là lồng tàu đc.Lồng tàu đẹp hơn nhiều nhưng giá cũng đắt hơn nhiều.Mặt khác em muốn dùng 1 số hàng của vác.Người Việt nam dùng hàng Việt Nam

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
CM xin góp chút dưa cho dui , chiếc lồng này của bạn theo CM là lồng TQ roài bạn ui , chất tre các nét tỉa cho thấy ko phải trong VÁC .
cháu cùng ý kiến với chú đấy, cháu nhìn cái phần trong của cái lồng này thì thấy nó ko giống như của vác làm. còn cái gánh thì thấy cung thế nào ấy, chú ý nhất là cái chân lồng trông ko giống vác làm lắm

vitbeo88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Rất nhiều người lầm tưởng lồng tàu.Vác làm lồng đặt đơn chiêc ( Nhất là lồng khuyên lùn) rất pro . Cái lồng của mình kém rất xa so với cái lồng tàu ở những điểm sau : 1.Chân lồng và đường chỉ tang không là 1 khối mà là ghép .2 nan lồng không được già như lông tàu.Cái lồng này 3 năm tuôi và đã đc vào dầu 6 lần,3 đáy lồng đc làm bằng gỗ đểu nên đã phải thay 1 lần. 4 . Vanh lồng không có chiện.5 cửa lồng ko có khóa.Mình cắt nan ngắn đi để giả tàu cho giống .Còn cái đỡ cầu là của tàu-mình thay vào
Xin mượn tạm hình của cuong01 nhe.Mình đặt theo đúng lồng này đây

misc.php

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
CM xin góp ý thêm nếu bạn bổ xung thêm ít hình nữa để pà con tham khảo ,bạn bổ xung thêm hình chụp các mắt tre của chiếc lồng , bạn chụp phần trong chân lồng nối với vanh gần tang trống để có thể phân biệt . Nhưng theo ý kiến của CM nhìn vào chất tre của chiếc lồng và phần tỉa triện của VÁC ko thể mượt mà như này được bạn ah , các nét tỉa vanh dế các nét này đặc trưng của lồng TQ . Chất tre cũng góp phần khẳng định thêm chiếc lồng này của TQ , để phân biệt bạn nhìn các mắt đốt tre của chiếc lồng này có mầu đen , to , các thớ tre to nổi lên thì đó mới là chất tre của VÁC bạn ah .
Cách đây 10 năm các nét tỉa vanh của VÁC còn có thể xêm xêm TQ nhưng càng ngày họ làm càng chạy theo số lượng cho nên chất lượng giảm đi nhiều bạn ah , chiếc lồng này của bạn nếu đặt giá 500k và năm 2008 cũng ko phải ngoại lệ bạn ah . Dù sao đi nữa đây cũng là một chiếc lồng khá đẹp , kích thước của lồng là 22 cm phải ko bạn
Thank bạn cho pà con xem lồng

cu0ngnuce

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quả là rất tỉ mỉ cho 1 sản phẩm của Vác, bây giờ thì khó mà tìm được

gabeo

Thành viên mới
SVC$
0
em cũng có 1 cái giống của bác, ko biết có phải của bác bị thất lạc ko nữa. y hệt luôn khác mỗi bộ gánh lồng thôi! em ko biết up ảnh.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom