Guest viewing is limited

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
DTH có lần post hình chú than đất rồi, hihi hôm nay còn 1 em chưa lên...Đang thay lông, nhưng muốn khoe với AE cái lồng trông rất dể thương mà nó cũng ngồ ngộ:

Đây là chiếc lồng mà DTH rất thích!!!
:a04::a04::a04:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Sửa link lại anh ơi! cái lồng rất dễ thương nhưng không thấy được gì hết!

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
DTH có chụp chi tiết nhưng khi RS thì nó biến dạng kinh quá nên còn 2 tấm này:

Chiếc lồng này DTH mua lại của người bạn. Lồng thì bình thường nhưng bộ nang thay theo ý và chạm lại phần chân đế, và bộ chao!
:a14::a14::a14:

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Chiếc lồng được chạm một cách rất sắc sảo, lần đầu em nhìn thấy 1 chiếc lồng có bộ nan lạ như vậy.Anh chụp cận cảnh một vài chiếc nan để anh em có thể xem rõ những chiếc nan nha anh DTH!
Xin chúc mừng anh có 1 chiếc lồng đẹp và lạ!

chichbong14

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái này chắc là hàng chính hãng đốt trúc hả anh DTH ?cả nan lồng cũng chạm.Lồng đẹp quá anh TDH ơi!em Choè Đất đó chắc hạnh phúc lắm.nhà đẹp quá muh:a44:

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
cái này chắc là hàng chính hãng đốt trúc hả anh DTH ?cả nan lồng cũng chạm.Lồng đẹp quá anh TDH ơi!em Choè Đất đó chắc hạnh phúc lắm.nhà đẹp quá muh:a44:
Nan lồng không chạm mà nó được xoắn đều từ dấu đến cuối....hihi Công nghệ mới á !
:a44::a44::a44:

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
DTH có chụp chi tiết nhưng khi RS thì nó biến dạng kinh quá nên còn 2 tấm này:

Chiếc lồng này DTH mua lại của người bạn. Lồng thì bình thường nhưng bộ nang thay theo ý và chạm lại phần chân đế, và bộ chao!
:a14::a14::a14:

Chiếc lồng chim nan xoắn
-------------------------------
Trong các loại lồng chim, lồng chim khoen là loại lồng nhỏ, cầu kỳ và đắt giá nhất. Con chim khoen được coi như con chim vàng ở lồng son, được con người bỏ công chăm chút từng bữa không quên.
Bởi thế chiếc lồng khoen nan xoắn đã thấy có tại tp.HCM trước đây vài năm. Gọi lồng nan xoắn do toàn bộ nan lồng không chuốt tròn trơn như trước đây, mà nan được chuốt cho thật vuông vứt từng cọng, xong kẹp vặn tròn cọng nan, đũ vòng tính trước theo ý thưa hay nhặt, tuyệt đối phải thật đều nhau. Lồng nan xoắn không để mộc mà phải đánh vecni màu gỗ cẩm, mới tạo được sự lấp lánh từng hàng chấm như chuỗi ngọc bao quanh chiếc lồng. Chiếc lồng nan xoắn là một nghệ thuật mới nói lên sự sáng tạo không ngừng của các nghệ nhân tài ba, trong đó có các nghệ nhân làm lồng Việt-nam ta.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là hàng độc á!!A kiếm 1 chú Đất trắng bỏ vào thì tuyệt vời,hehehe
Gắn thêm 1 cái móc đầu hình thú cho nó oai phong hơn đi anh!

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
chiếc lồng đẹp thật , được chạm trổ rất tỉ mỉ, đặc biệt là nan lồng ,nhìn xoắn xoắn trông rất lạ mắt

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Nếu với cái lồng này, bộ móc làm luôn = chất liệu như lồng nghĩa là theo kiểu đốt giả trúc = chất liệu gỗ tốt hoặc trúc tốt thì tuyệt vời hơn nữa...Chúc mừng anh DTH tậu chiếc lồng quá đẹp...!!!

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Hehehe, em nghĩ đây là lồng khoen chứ nhỉ? Lồng này nuối đất sợ hợi nhỏ chăng hay là do cách chụp mà nhìn lồng nhỏ đi :D, là lồng nuôi khoen nên đề nghị chuyển lại cho người nuôi khoen đêêêê :D

[V]Dũng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nọ em cũng mua 1 cái lồng trúc về cho chòe nhà em. Từ lúc mua về tới giờ cái lồng đấy vẫn không hết mùi vecni được. Để ở trong nhà mùi cứ bay thoang thoảng qua khó chịu lắm. Anh nào biết cách khử mùi mà không làm hại lồng chỉ em với. Thanks

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chiếc lồng này của anh DTH theo em là lồng của khuyên , chắc thời gian tới anh DTH tính nuôi khuyên rồi hihi

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Hehehe, em nghĩ đây là lồng khoen chứ nhỉ? Lồng này nuối đất sợ hợi nhỏ chăng hay là do cách chụp mà nhìn lồng nhỏ đi :D, là lồng nuôi khoen nên đề nghị chuyển lại cho người nuôi khoen đêêêê :D

Thưa Cụ !
Em nó chính là lồng đất 100% đấy ạ, lồng cao chứ không thấp và nuôi than đất lý tưởng chứ khoen e nhìn chú chim tôi nghiệp lắm. Hôm nào chú đất xong lông em mang ra hội quán luôn ạ!
Lồng khoen thì em vẫn còn dù chim chuyển về Đà Nẵng lâu rùi nhưng lồng thì để nhìn cho đỡ nhớ ạ!
Kính
:a04::a04::a04:

bi_beo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho mình hỏi bạn mua lại chiếc lồng này với giá bao nhiêu dzậy?hehe:a04:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
cho mình hỏi bạn mua lại chiếc lồng này với giá bao nhiêu dzậy?hehe:a04:

Chào bạn và cũng chào tới tất cả các bạn có quan tâm tới lồng-chim-phụ kiện khác của thành viên khi tham gia post bài lên.

Khi post lên họ chỉ post lên để cùng sưu tầm-trao đổi, nhưng không có ý bán hoặc khoe giá cả.
Vì nếu có ý bán thì họ phải post vào Trung Tâm thượng của SVC mới là đúng.
Cho nên SVC khuyến khích các thông tin như vậy nên PM=gửi tin cá nhân, cho thành viên nào đó mà mình cần hỏi có vẻ riêng biệt.

Kính,

Ngoạn Ngọc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bộ nan soắn chả có gì đặc biệt cả ,mấy năm trước trong chợ lớn đã có người làm rồi nghe nói rất dể làm đấy

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn anh DTH . rõ ràng đây là cái lồng chạm trúc VN làm nhưng đặc biệt ở chổ nó là nang xoắn theo như anh DTH nói thì cái nan là của VN luôn anh hả . trước đây chỉ có TQ mới làm dc thôi . Nghệ nhân VN dạo này trình độ tiên tiến quá .

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
bộ nan soắn chả có gì đặc biệt cả ,mấy năm trước trong chợ lớn đã có người làm rồi nghe nói rất dể làm đấy
vâng cảm ơn bạn . Nhìn cái lồng nó là lạ nên thích và chuyển khẩu về thôi chứ nó không có gì đặc biệt cả bạn à. Mình post lên ...ae có kinh nghiệm chia sẻ chứ mình cũng không biết cách làm như thế nào? Vì người làm nó là 1 thợ nổi tiếng ở SG mà không có dịp diện kiến!
Thân
DTH

qn_langtudaohoa80

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
ôi cái lồng này đẹp quá, ước gì mình sở hữu nó, giá thị trường bao nhiêu vậy bác biết ko?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom