Guest viewing is limited

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình vừa mua 1 cái lông mới thả qua nó chay mún đòi ra:( làm sao để nó quen với lông mới bây h.Nó chạy qua chạy lại nhìn xót lắm.Ko lẽ thả lại nó vào cái lồng bé xíu.Hình như nó sợ cây nấm hay sao ý:((.50k có rẻ đâu nản thật đó nuôi sơn ca mệt thật

AirSupply

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn để một lúc yên tĩnh rồi nó sẽ quen thôi, bây giờ nó đang lạ mà!

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hj mình hạ nấm sát đất lun sau đó lấy 2 cái áo chùm kín để chỗ hơi tối thế là nó đứng yên lặng và đứng trên nấm mới ác.Vấn đề là nó lại nhịn ăn :( thế mới đau.

AirSupply

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chuyển cái nấm sát nan lồng và treo cóng cao luôn tầm đấy luôn cũng được, để khi chim đứng trên nấm ăn luôn ....chim không chịu lên nấm người ta hay áp dụng cách như vậy đấy!

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0
Ðề: Mấy hình chim sơn ca nhà mình

Mấy hình chú chim thay gần xong lông

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0

lồng đẹp , chim đẹp. bác này đam mê chơi sơn ca rôi.:a01:cho cái clip di bạn

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0

2 cái lồng ngay tấm hình đầu tiên giá cả bao nhiêu vậy nguyenchi, mình thấy nét chạm và màu nước đẹp lắm đó.

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đợi chim nha mình hót cũng phai kiếm cho nó cái lồng cho xứng:)

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bác này sưu tầm nhiều loại quá nhỉ.QY hót có hay ko bác

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0

Bác này sưu tầm nhiều loại quá nhỉ.QY hót có hay ko bác
Quảng Yên,Cát Bi ,sông Hồng (chim Bắc)đều hót hay cả,nói thế không có nghĩa sơn ca Huế hót không hay.
Ngoài giọng hót thì hình thức con chim cũng không thể không xét đến,con chim đẹp thì dáng dấp và phong thái biểu lộ hết ra ngoài.

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cái lồng nhìn vãi chưởng quá chim cũng đẹp nữa.Bao h con sơn ca nó hót sổng cũng phải làm cái lồng cao như bác cho nó thoải mái.Cái này 2m phải ko bác.Ngày xưa thấy thằng e nó bảo chim sơn ca hót hay nhưng nó nhẩy lên xuống và lồng rất cao nghe thế chả muốn nuôi.Nếu nuôi thì cũng đc 10 năm kinh nghiệm rồi.Giờ bập bõm chơi sơn ca vất vả quá:a45:

28vuthang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đôi lồng đầu tiên của bạn là lồng vác làm giả lồng hải phòng và đôi bồng là của hải phòng luôn nhưng bồng tiện kiểu đó vẫn chưa đúng bồng để luôi chim muốn nuôi cho chim khi bay lên mà không bị đập vào bồng thì phải tiện theo hình phễu nói thế là người tiện bồng người ta biết,tôi đánh giá có gì không phải bạn bỏ qua:a21::a08::a01:

tuanserin

Thành viên mới
SVC$
0

đôi lồng đầu tiên của bạn là lồng vác làm giả lồng hải phòng và đôi bồng là của hải phòng luôn nhưng bồng tiện kiểu đó vẫn chưa đúng bồng để luôi chim muốn nuôi cho chim khi bay lên mà không bị đập vào bồng thì phải tiện theo hình phễu nói thế là người tiện bồng người ta biết,tôi đánh giá có gì không phải bạn bỏ qua:a21::a08::a01:
Chào bác 28vuthang,
cảm ơn kinh nghiệm bác đã chia sẻ, em xin hỏi thêm là bác có cái bồng (nấm) tiện theo hình phễu nào không ạ, nếu có thể chia sẻ một chút hình ảnh làm mẫu thì tốt quá, sơn ca nhà em lúc hoảng nhảy lên cũng hay húc vào nấm lắm.
thanks bác :a14::a31::a20:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Chào bạn Nguyenchi,
.
Nhà mình giờ tập tành nuôi SC, một em SH mới kêu chọt chẹt, đứng dù và còn sợ người lắm. Em kia Đà Nẵng hót nhiều hầu như cả ngày, lên dù bay cao tầm 20-25cm và còn đá tay nữa. Tuy nhiên mình vẫn nuôi trong lồng CM vì lồng như bạn thật bất tiện (không có chỗ đủ). Không biết em SH chừng nào mới chịu hót đây , khi treo ra đứng dù vẫy cánh oai lắm. Riêng khoảng SC này vẫn còn mù mờ, mình chưa điều khiển hắn được.
.
Thân

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mấy hình mới chụp ngày hôm nay

Con này xuất xứ ở huế phải ko bác.Cái con của e nó cũng dựng như thế lúc đầu mua tưởng bánh tẻ hóa ra là chim già nhốt chung lẫn lộn kiểu bán buôn:) thảo nào nó nhát người thế.

nguoi yeu chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Lồng chim đẹp quá ace nhỉ,còn chim k biết hót hét sao nhỉ?cho cái clip lên nào.

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...kiểu lồng...có nấm phụ ...rất là hay...nhìn cảnh chú sơn ca bay lên nấm phụ ...rất là đẹp...cám ơn a nguyenchi đã chia sẻ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom