Guest viewing is limited

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thấy mọi người khoe lồng nhiều quá, thôi đành khoe cái lồng của mình cho mọi người chiêm ngưỡng. Nói sơ qua là chiếc lồng của mình đặt trong Vác từ năm 2001, được một người bạn dẫn vào đặt kiểu dáng, kích cỡ, vì hồi đó mới chơi Sơn ca nên không biết gì về lồng. Mang về ủ dầu, chỉnh vanh.v.v. mất khoảng một tháng, mỗi tội là hơi cồng kềnh nên muốn cho chim ra phơi nắng thì hơi vất vả. Giờ đang nhốt một em Sông Hồng chờ xem triển vọng của em đó thế nào.
Đây là chỗ mình treo

Để xuống đất nó thế này đây

Chân của nó

Khoe nốt chiếc nấm đi với lồng

Để bên cạnh chiếc lồng khuyên

Giờ thì chỉ chờ xem chú chim đó như thế nào thôi.

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Lồng và nấm của bạn đẹp lắm, cái nấm đó em sc đã lên lần nào chưa ? Hy vọng là trong thời gian tới chúng ta sẽ được chiêm ngưỡng video chim sc thăng trong lồng của bạn

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái lồng nhìn mê quá, hình như nó nặng quá nên cái móc bị hư phải không? chắc chú chim nuôi trong này không phải tay vừa đâu ha. nếu đem em này đi đá thì lực của nó chắc khủng lắm đây, nó mà đạp một cái là đối thủ xĩu lun đó...hihihihi...lồng mê quá.
Chào!

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú SC của bạn có thăng không vậy? nếu không thăng thì bỏ qua lồng thấp hơn nuôi cho tiện, lồng này cao quá, cồng kềnh, dịch chuyển khó, cònd nếu chú ta thăng thì tốt quá roài, àm thăng ca nữa thì ... bạn cho mấy tấm hình chú ta đang thăng & đang hót cho mọi người bình luận cho rôm rả nha!
Ma chú Khuyên ở dưới nhìn cũng sáng sủa & có tương lai lắm đó, cái lồng thì nhìn hơi ....... mất vệ sinh, hi hi hi, cố nuôi chú K đó ngon lành lên thêm xem sao nhé!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chiếc lồng đẹp quá!

Bopy nhìn kỹ hình đầu nhé! Nơi gần nóc lồng có chú SC đang thăng đó hihi.

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh Dammechim cho chút` thông tin về cái lồng và chim nhé , lồng đẹp quá - chim cũng chiến nữa , nó thăng có hót không anh . ....??

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
2

Chiếc lồng đẹp quá!

Bopy nhìn kỹ hình đầu nhé! Nơi gần nóc lồng có chú SC đang thăng đó hihi.
Ah, đúng nha, sorry, cảm ơn bác BD, hi hi, hình đó nhỏ quá, em không thấy, hi hi hi chú đó lúc đó thăng vậy là ngon roài, quan tâm nhất là hắn có ca lúc thăng nữa không thui, hi hi hi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

minhhieubf

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng đẹp quá, mình thích nhất cái khúc cây để trong lồng sơn ca hơn cái nấm của bạn

h04u28y

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy SC thăng nhiều, hót nhiều nhưng chưa thấy chú nào có cả 2 đức tính vừa thăng vừa hót. Nghe các bác chơi cùng nói rất hiếm có con được như vậy!

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
To Cavang: Mình chưa cho chiếc nấm vào vì mình thích để khúc gỗ trông nó thiên nhiên hơn, khi nào chú đó thuần hẳn thì mình cho vào xem sao vì chiếc nấm hơi cao.
To Tung: Mình buộc dây thép vào phòng trừ bị bung chốt ở gánh lồng thôi, cẩn thận chút mà.
To Bopy: Chú SC của mình thăng ở lồng thấp rồi nên mới chuyển sang lồng lớn để cho chú thăng thoải mái luôn. Chú này mình mới nuôi từ tháng 11 năm ngoái nên chỉ thăng thôi còn chưa mở mỏ, hy vọng một ngày sẽ được nghe chú đó hót. Cái lồng khuyên bẩn là do trước đó mình nhốt một chú chuyên ị vào vanh lồng nên mình cho chú đó vào chuồng sắt, độ này mình bận quá nên chưa có thời gian dọn lồng nên cái lồng khuyên nhìn hơi...
To Phothien: thông tin về lồng mình nói ở đầu topic đó, còn chim thì là SC Sông Hồng, dáng đẹp, mỏ vênh và cái quan trọng nhất đó là khi mua giá chỉ 150k, rất tiếc là mình chỉ bắt 1 chú trong khi đó còn 2 chú nữa nhưng mình chê 2 chú ta ị dính bết vào lông ở tu nên sợ về không thọ được, giờ thấy cứ tiếc mãi. Chú này thăng thôi chưa hót.
To Minhhieupt: Trừ lồng nuôi sơn ca non, còn đâu tất cả các lồng của mình đều để các khúc gỗ cho nó lạ mắt, với lại mình nghĩ đặc tính ngoài thiên nhiên của giống sơn ca là hay lên đứng các mô đất hoặc khúc gỗ nên mình để vào.

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chiếc lồng đẹp quá....tuy mình thây nuôi sơn ca hơi bị cầu kì ...nhưng chiếc lồng làm mình hông rời mắt...con khuyên cũng đẹp nửa chúc mừng bác

h04u28y

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nuôi SC không cầu kì đâu bác huynhhung ah. SC được mệnh danh là con nhà nghèo mà, theo cảm nhận riêng của em em thấy nuôi SC nhàn nhất. Vì sao ư? Xin thưa 2 tuần thay cát 1 lần, còn về thức ăn thì rất là dễ cám cò + kê cả tháng ăn không hết 1 cóng loại đựng cho mi. Thỉnh thoảng cho chú thêm ít mồi tươi. Em còn nghe được thông tin nếu chăm SC quá chú ta béo lên cũng ít hót. Thông tin này em chưa kiểm chứng được lên không biết như nào.
Có tí kinh nghiệm mong các bác có được chú SC như ý!

N.N.Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he he, nếu được, hôm nào qua nhà bác ngắm chút nha bác dammechim, bác còn nhiều SC nữa k vậy?

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nuôi SC không cầu kì đâu bác huynhhung ah. SC được mệnh danh là con nhà nghèo mà, theo cảm nhận riêng của em em thấy nuôi SC nhàn nhất. Vì sao ư? Xin thưa 2 tuần thay cát 1 lần, còn về thức ăn thì rất là dễ cám cò + kê cả tháng ăn không hết 1 cóng loại đựng cho mi. Thỉnh thoảng cho chú thêm ít mồi tươi. Em còn nghe được thông tin nếu chăm SC quá chú ta béo lên cũng ít hót. Thông tin này em chưa kiểm chứng được lên không biết như nào.
Có tí kinh nghiệm mong các bác có được chú SC như ý!

ý mình là cầu kì chỗ lồng sơn ca đó bạn.............chúc bạn một ngày vui vẻ:a04:

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
To N.N.Minh: Mình có mấy chú thôi, rảnh qua nhà mình chơi, nhà mình gần chợ Bưởi đó, khi nào qua nhắn tin cho mình.

nhan1234

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà mình ở Đội Cấn , bác dammechim cho mình số đt và địa chỉ để giao lưu đi , nhà mình có 4 em sông hồng , 2 em đã hót nhưng mới lèo xèo thôi
đ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bachlong82

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mấy bác sơn ca HN có gì cho em giao lưu với. Hiện tại em đang nuôi choè than và cu gáy. Nhưng từ hôm xem đc 1 đoạn clip về sơn ca thăng hot *** ra em mê sơn ca từ đó.Mặc dù biết để đc 1 chú như thế đòi hỏi công sức và lòng kiên trì của người chủ chim. Thế nhưng em vẫn mê .Em đang có nhu cầu nuôi sc nên muốn đc giao lưu với các bác và nhờ tư vấn giúp và có thể đi chọn chim cùng em k nhỉ.

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0
Lồng của bạn đẹp quá,chú sông Hồng vừa hay lại vừa rẻ.Chắc giờ chú phải thăng hót rồi!

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
lồng thì đẹp nhưng sao thấy chao và bầu bí mỏng manh quá.

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái lồng sơn ca đẹp và khủng quá bạn à. chúc mừng bạn sở hữu lồng và chim đẹp:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom