Guest viewing is limited

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy anh cho em hỏi, nuôi sâu đầu đỏ dùng lồng nuôi chòe đất hoặc lồng khoen được không? vì em đã mất hết 1 em đầu đỏ rồi!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
dùng lồng khoen cho chắc em ơi.hoặc lồng nuôi ốc mít cũng được.tại nhà mấy con sâu nhà anh cũng nuôi bằng lồng nuôi ốc mít .thân

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Lồng của khuyên nan thưa hơn bạn nuôi sâu dễ bị bay mất , bạn chọn lồng có nan mau hơn là ổn . Chúc bạn thành công

N

__Nick__

Guest
Em có thể xài lồng chòe đất . anh hiện đang nuôi chú sâu xanh băng lồng chòe đất .
Sâu xanh nhỏ hơn sâu đỏ, nhưng vẫn nuôi bằng lồng chòe đất đc.thì sâu đỏ ko vấn đề gì hết. thân

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em có thể xài lồng chòe đất . anh hiện đang nuôi chú sâu xanh băng lồng chòe đất .
Sâu xanh nhỏ hơn sâu đỏ, nhưng vẫn nuôi bằng lồng chòe đất đc.thì sâu đỏ ko vấn đề gì hết. thân

em thử rồi nhưng nó chọc chọc cái đầu ra ngoài được thấy ghê quá! anh Nick cho em hỏi sâu đầu đỏ vào cám khoảng bao lâu thì thành công, em thấy con sâu nhà em vào bột chua quá, mặc dù về nhà được 1 ngày đã hót, đôi khi nó đứng kêu éc éc, không hiểu nó kêu vậy là sao?

N

__Nick__

Guest
cái này anh cũng phân vân, nhưng anh thấy. lúc con đỏ nhà anh tắm thaỏi mái mát mẻ mà nó cũng te te . lúc hoãng nhảy cũng te te . pó tay .cơm

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
theboyslikefish có rảnh thì lên Tây Ninh mình tình nguyện dẩn bạ đi mua muốn lồng nào có lồng đó tha hồ mà lựa miển có tiền là được !!!!! HHHEEE !!!!!

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
lồng nuôi ốc mít khoảng bao nhiêu 1 cái và bán ở đâu vậy anh? thân!!!
lồng ốc mít loại thường thì khoảng 40-50k một cái.loại tốt thì..........nhiêu tiền cũng co hehe:a21::a21::a21::a21:.

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sâu đỏ kêu e...e..hay te..te là chim đang đói hoặc thiếu sâu quy chứ ko có gì đâu,ngoài thiên nhiên chim đi kím ăn ko được nó thường kêu như thế......

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
ủa bạn mua lồng ở đâu mà rẻ vậy !!! trên mình nó bán lồng chém lắm !!!

rock_alonly_90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác Trương Quốc Kiệt nói rất đúng: con sâu đỏ của cháu sáng sớm nó kêu giọng trống, nhưng khi mở áo lồng tắm nắng thì kêu te..te, nhìn lại cóng còn cám ko còn sâu

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sdd nuôi lồng đất dễ bị bay mất lắm. Lồng đất dùng nuôi chim sdd thuộc thôi. Chim bổi tông ra bay mất. Tôi đã bị bay mất 2 con sdd chuyền rất đẹp, khi bắt về chim sdd còn mệt nên ít nhảy. Khi nuôi được 2 ngày chim đã hót thì khi đem xuống cho chim ăn chim tông vô nan để cóng lọt ra ngoài bay mất. Tiếc đứt ruột luôn đó. Giờ tôi chỉ nuôi sdd chuyền hay bổi bằng lồng nuôi chim ốc mít là chắc ăn nhất. Mình cứ nghĩ là nuôi lồng đất còn tận dụng nuôi các loại chim khác được(đất, khuyên, hic cô sầu,....). Nhưng giờ chỉ nuôi riêng lồng chim sâu thôi. Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom