Guest viewing is limited

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hôm nay mình xin giới thiệu với anh em chiếc lồng khuyên vuông chạm rồng , nan xoắn .
Mời anh em xem cho vui . ( Hình chụp bằng điện thoại hơi mờ mong anh em thông cảm )
THÂN !

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Lồng khuyên vuông

Cụ Ngoạn nhiều tài quá :a36: anh em ganh tị đó nhé. :a15:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0

lồng này chắc cũng đã có tuổi đời rồi cụ ngoạn há.đẹp đơn giản nhưng màu vecni hơi sáng quá.

thân

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Lồng đẹp quá cụ Ngoạn ạ. Không biết lồng này là cụ tự làm hay là thế nào. Mà lại còn độ ngà nữa thì xin thua cụ rồi. Chỉ có điều thấy cái lồng có màu hơi sáng là do đâu cụ nhỉ. Chúc mừng cụ có cái lồng đẹp nhé. Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Thân

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0

Đúng là bác Trân Ngoạn thật! hàng đẹp wá đi mất chuẩn khỏi cần chỉnh luôn bác này chơi hàng độc và dzữ không chúc mừng bác có những chiếc lồg đẹp, ông này ổng nói chụp bằng điện thoại di động mà hình sắc nét như vậy chắc máy này cũng là máy của nhiều ngươi mơ ước đây hi hi :a01:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

híc chắc lồng này là bác đi đặt khung rồi về làm nan xoắn xỏ vào hả bác? lồng này đẹp quá, nhưng e ko hiểu sao mặt trước lồng và 2 mặt bên là làm 13 nan còn mặt sau lại làm 14 nan vậy bác, có phải là để khi mình lắp cái bình hoa vào thì nó cân lồng ko hả bác?
các phụ kiện này là xương hay ngà thế A?

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chiếc lồng này nan xoắn hay quá, hình chụp hơi mờ nhưng đồ độ chắc là Ngà rồi. Lồng đẹp quá nhưng phụ kiện còn thiếu thì phải cụ Ngoạn nhỉ.

ZhuGeLiang2011

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Lồng bác Ngoạn đẹp quá, mầu lồng sẫm nên cho thêm ngà voi voi vào chuẩn luôn , quá nổi, nan làm rất cầu kỳ. theo mình chơi nan thường đẹp hơn , nan xoắn này cầu kỳ thật đấy nhưng rất dối mắt. :a24:

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0

Cụ Ngoạn nhiều tài quá :a36: anh em ganh tị đó nhé. :a15:
Hài zà, người ta bảo các bác thưởng thức, chứ có phải là nói có nói là cái lồng tự làm đâu mà, hihihihih
Lồng đẹp quá cụ Ngoạn ạ. Không biết lồng này là cụ tự làm hay là thế nào. Mà lại còn độ ngà nữa thì xin thua cụ rồi. Chỉ có điều thấy cái lồng có màu hơi sáng là do đâu cụ nhỉ. Chúc mừng cụ có cái lồng đẹp nhé. Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Thân
Hài zà, người ta bảo các bác thưởng thức, chứ có phải là nói có nói là cái lồng tự làm đâu mà, hihihihih
híc chắc lồng này là bác đi đặt khung rồi về làm nan xoắn xỏ vào hả bác? lồng này đẹp quá, nhưng e ko hiểu sao mặt trước lồng và 2 mặt bên là làm 13 nan còn mặt sau lại làm 14 nan vậy bác, có phải là để khi mình lắp cái bình hoa vào thì nó cân lồng ko hả bác?

Lồng đẹp.

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0

hihihi
cái nan này nhìn lạ quá !
nói thật e chưa thấy ngoài đời cái nào có loại nan như thế này cả !
hihihi
k bjk chim đụi đầu vào có bjj trây mỏ hơn các loại nan khác k nhỉ?
hihihi

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0

hihihi
cái nan này nhìn lạ quá !
nói thật e chưa thấy ngoài đời cái nào có loại nan như thế này cả !
hihihi
k bjk chim đụi đầu vào có bjj trây mỏ hơn các loại nan khác k nhỉ?
hihihi
hihi hàng vip chắc có chim vip ,chứ ai ép bổi lồng này hihi nói vui hem giận nhoa . Có lở giận thì pm ae đi làm một xị hết giận nha

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Cụ Ngoạn vào mổ sẻ chiếc lồng cho anh em mở rộng tầm mắt nhé.:a33:

dangdung

Thành viên mới
SVC$
0

mặt 14 nan để bình bông vào được giửa lồng , và tương tự mặt 13 nan để chốt cửa và cầu củng vào giửa lồng

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0

lần đầu tiên thấy lồng vuông nan xoắn mình cảm thấy nó rất độc đáo và lạ,tôi đoán giá cái lồng này rất cao,cám ơn a trân ngoạn đã chia sẻ

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

lần đầu tiên thấy lồng vuông nan xoắn mình cảm thấy nó rất độc đáo và lạ,tôi đoán giá cái lồng này rất cao,cám ơn a trân ngoạn đã chia sẻ

Chào Anh!
Lồng này không cao lắm đâu anh , lồng này là chuẩn nhất đấy , do chú Hiệp ( Hiệp Nhà Bè) làm phần khung , còn phần nan là do em làm .

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0

cám ơn chú hiệp và a trân ngoạn đã cho ra đời tác phẩm đẹp và độc đáo,mình mới vào mạng thời gian ngắn đọc rất nhiều bài viết của a trân ngoạn thì mình biết a là người vừa khéo tay vừa hiểu biêt,có lẽ rất ít người làm được nan lồng xoắn,mình chỉ thấy nan lồng xoắn của trung quốc từ trước tới nay,bây giờ mình thấy nan lồng xoắn của viêt nam(của a trân ngoạn làm)

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

cám ơn chú hiệp và a trân ngoạn đã cho ra đời tác phẩm đẹp và độc đáo,mình mới vào mạng thời gian ngắn đọc rất nhiều bài viết của a trân ngoạn thì mình biết a là người vừa khéo tay vừa hiểu biêt,có lẽ rất ít người làm được nan lồng xoắn,mình chỉ thấy nan lồng xoắn của trung quốc từ trước tới nay,bây giờ mình thấy nan lồng xoắn của viêt nam(của a trân ngoạn làm)

Chào Anh !
Vấn đề nan xoắn này thì kể ra thì cũng hay hay và nó cũng khiến cho mình đi đến biết làm lồng chim .
Số là cũng rất nhiều năm về trước thì TP HCM có vài cái lồng tròn nan xoắn của TQ mà những người ở hữu lồng thì bảo là chỉ có TQ mới làm được rồi để nâng cao giá trị nữa họ còn nói nữa là nan này rất khó làm và muốn làm được thì làm rất nhiều mới chọn được vài cây . Mình nghe xong thì thấy sao sao đó , tinh thần dân tộc mình rất cao , TQ làm được thì VN sao không làm được cho nên mình về làm thử và làm cây nào cũng được không hư cây nào cả rồi bắt đầu mình làm 1 cái lồng để gắn nan và cái lồng đầu tay cũng là lồng nan xoắn . sau chiếc lồng đầu tay đó thì mình có làm tặng anh em rất nhiều bộ nan để lên lồng , trong đó có chiếc lồng ở trên .
sau chiếc lồng nan xoắn của mình làm ra thì bắt đầu có những thợ làm lồng làm theo và hiện tại thì trên thị trường cũng nhiều . và trên diễn đàn mình có hướng dẫn làm nan xoắn luôn đó .
Thân!

choe_dat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Anh, có thể cho em xin số điện thoại của Chú Hiệp ở nhà Bè với, thấy thích quá đi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom