Guest viewing is limited

dat_casper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng 100% gỗ kể cả nan lồng gỗ mun hoa .Nan em làm 1ly6 (rất kho tuốt nan 10 nan chỉ đc 1 nan )to bằng nan lồng khuyên tre .Các cụ chém cho em làm cái khác đeph hơn

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
lồng đẹp quá bạn! nan lồng mà cũng làm đc bằng gỗ thì quá khâm phục tay nghề của bạn, vì tre thớ dọc dài nên dễ chuốt dễ uống, ko biết bạn dùng kỹ thuật gì mà làm đc nan lồng bằng gỗ nhỉ
thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...rất đẹp...tôi chưa thấy oc chiếc lồng nào ...được làm một cách độc đáo như chiếc lồng này...cám ơn a dat_casper đã chia sẻ...

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
nan tre mình đã thấy khó làm, bạn làm cả nan bằng gỗ mà uống cong như thế tay nghề rất cao, rất kỳ công.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
nan chắc bác lấy xẻ gỗ 1 tảng cong nhu hình rùi mới sẻ nhỏ dần ra rùi chuốt chứ xẻ thằng ra chuốt xong mà uốn được như vậy chắc bó tay luôn á.....................lồng quá đỉnh lồng này phài nhẹ tay chứ ko nó gãy cái nan con chim nó về thiên nhiên thì toi. mình nghĩ lồng này để chưng làm tác phẩm nghệ thuật chứ ko nên nuôi chim........................:a43:

dat_casper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin phép ko tiết lộ cách làm nan vì cái này mình học mãi mới đc của anh trai TQ mới làm đc nan gỗ nhỏ 1,6 ly còn nan to 2 ly thì quá đơn giản .Cách uốn nan cũng như độ lỳ và làm bóng gỗ ,công nghệ ngâm tẩm xấy để ko bị cong vênh
có cái vuông khuyên các bác thẩm và chém và cơ 1 cái làm cho chòe đất .Nan trắc sờ min màng trơn tuổ như da em bé

cái này mun hoa ,cái này là trắc đỏ

thất nghiệm ngồi nhà buồn 1 công làm nan và gia gỗ làm thêm Cái này em làm cho chòe đất trắc đỏ rất phong cách

công chúa nhà em ,cửa và chân hoa dây đục tay mới máu

nuôi chòe đât và yến rất ổn ĐK 28x24 sách đi chơi nhẹ nhàng làm thêm cái nuôi yến luôn khoe các cụ sợ up đây ko đúng để em vào bên chòe đất và yến up

- - - Updated - - -

Cầu tròn em có làm nhưng đứng trên toàn ỵ vào cầu nên bỏ ra làm hai cầu thẳng cho tiện

dat_casper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng vuông này nuôi khuyên hay đất đẹp hơn cả nhà ,em thết kế cho choe đất mới nhốt em khuyên vào trông đc phết ,hơi to 24 thì phải

dat_casper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lên cho 1 năm kinh tế buồn rảnh em làm cái để bàn cho có đôi
mun hoa toàn tập
url=http://upanh.com/view/?id=0rca6zch7yi]
[/url]

juli_0

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn lồng đẹp quá bác ơi,cái lồng tròn vai vuông nuôi Chào Mào cũng ngon nhỉ .

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có một cái rất giống lồng Trung Quốc (lồng tròn vai vuông), mình thấy họ làm họ bằng cây khô, họ sẻ mỏng ra, ngâm nước, nấu rồi vô keo ghép hai miếng lại tròn thành vành lồng, còn của bạn mình thấy chắc lộng ra từ nguyên miếng. Nhà bạn vựa gỗ hay sao mà bạn có gỗ đẹp và đủ đồ nghề làm thế + rất kéo tay nữa.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom