Guest viewing is limited

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện tại lông ở lưng em nó cứ thế này các bác ạ, là làm sao các bác nhỉ, các bác xem giúp em với
View attachment 4964

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Khuyên của bạn bình thường chứ không sao cả, lông cánh bị thiếu lên nó bị vậy. Chim của bạn vừa xong lông lên chim được bóp và căng cũng là một nguyên nhân đó.

Thân_Thuận

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Không sao cả đâu bạn, đó là chuyện bình thường thôi. Chú chim của bạn vừa xong lông, chuẩn bị thời gian căng lửa nên lông nó sẽ như thế, sau này còn có cả lông trắng vươn ra ngoài nữa khi chú chim thực sự căng kìa. Cũng một phần chú chim của bạn khá dày lông. Bạn nuôi cũng khá tốt rồi đó, cố gắng nhé. Thân

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cách ngày cho an hoa quả, cách ngày cho ăn cào cào đông lạnh, hay là thời gian này chỉ cho cào cào không thôi, làm thế nào để em nó căng lên hả các bác, 2 phương án trên thì sao, có khả thi ko, các bác góp ý cho em

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Căng lên là do nhiều yếu tố. Một là do tự nhiên dó là đúng thời điểm phát dục thì chú chim căng nhất. Hai là phải chăm đều tay, chú chim có nội lực...Ba là chú chim có tuổi lồng cao sẽ có nhiều yếu tố nổi trội hơn. Bốn là cám và các chất dinh dưỡng bổ sung.
Vì thế bạn cứ chăm đều tay, hoa quả cho ăn cách ngày, tắm 2 ngày lần, cào cào cho ăn đều nếu có nhưng không cho nhiều. Chỉ trong thời gian mình muốn chim căng hơn thì cho thêm tý nhưng không gấp quá 3 lần. Cho ăn thêm sâu quy. Và yêu mến con chim để hiểu và thưởng thức được giọng hót của nó. Thân

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Em cách ngày cho an hoa quả, cách ngày cho ăn cào cào đông lạnh, hay là thời gian này chỉ cho cào cào không thôi, làm thế nào để em nó căng lên hả các bác, 2 phương án trên thì sao, có khả thi ko, các bác góp ý cho em
Chào bạn!
Theo mình quan sát thì chú chim của bạn đang gần thay xong lông rồi đó, chỉ thiếu phần lông cánh 2 bên nữa thôi. Thời gian này thì bạn cứ chăm đều bình thường, hoa quả thì 2-3 ngày/lần, mỗi lần chỉ cho 1 phần nhỏ mà thôi. Đối với cào cào thì bạn cho ăn thường xuyên luôn càng tốt. Cho tắm nước và tắm nắng đều đặn. Khi chim đã hoàn tất việc xong lông, lông chim ôm lại, họa mắt chim đậm hơn, khi chim tắm ít bị ướt lông hơn thì lúc đó chú chim chuẩn bị căng lửa và líu lại đó bạn. Thời gian từ khi xong lông đến lúc có lửa líu lại nhanh hay chậm là phụ thuộc vào sự chế độ chăm đều đặn từng ngày của bạn đó. Đôi lời chia sẻ, thân mến!

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các bác rất nhiều, hy vọng em nó ko phụ lòng các bác chỉ bảo. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom