Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Năm nay thật vui. Lại thêm một sản phẩm về nhà, Chip gửi bà con xem.
Hic, mất cả buổi trưa để xả vecni, vô dầu và rồi cũng như ý mình.
Lồng mộc nhìn vẫn đẹp hơn.
Đây là lồng 56 nan của Thủ Đức, nếu nhìn sơ có thể lầm tưởng là lồng Huế.Toàn bộ phụ kiện được làm từ các quân cờ Mạt Trượt.

Thân.

học trò

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Híc. QUá quá là đẹp bác ơi...Trông rất tinh tế. Em rất thích kiểu lồng như thế này chứ không thích lồng trạm quá cầu kì, nhìn rối mắt lắm.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Không biết cháu nào vinh dự được hưởng "Sung" trong cái nhà này hả bác Chip.nhìn nó mới vào lồng mà xòe "váy" lộ hết hàng ra kìa bác Chip ơi.xấu hổ quá.nghiêm cấm ăn mặc kiểu đó nha Than:a21:
Chúc bác có cái lồng xứng cho chú chim hay của mình.:a32:

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng thì đẹp hết lời khen luôn oài anh ơi :a44:
Nhìn xa tưởng lồng làm bằng Đồng bóng chứ :a01: anh sơn tay hay sơn phung nhìn sao mà ... chẹp chẹp quá đi :a37:
à còn cái này nữa anh à , sao em thấy con chim trong lồng nhỏ con thế anh
Bữa nào em ra cội , cho em nghía nha ...
Thanks anh hehe :a24:
Thân

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
anh sơn tay hay sơn phung nhìn sao mà ... chẹp chẹp quá đi :a37:

Lồng này lồng Mộc, đâu có sơn gì mà tay hay phun đâu e.
Lúc anh mua nó màu vecni đỏ, nhìn ngứa con mắt nên về anh xả sạch ngay trong ngày(ghét nhất vecni,thứ nhì PU) và trong hình là a vừa ủ dầu xong, màu e thấy là màu tre đấy.

Thân.

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng xịn đó Chip, em nuôi Chòe chiến (con mà hót quẩy đuôi á) trong lồng nầy là hết xẩy.

Red

MrJohnny

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đẹp không còn gì để phàn nàn nữa, mai mốt chắc mình phải đi học nghề thợ chạm khắc làm lồng nuôi chim quá :a01:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào em

Lồng cao dạo, thoáng, hoành cũng trạm đẹp đó Chip. Chúc mừng em nhá, cái này gọi là đãi vàng trong cát. Nhiều khi thấy lồng đẹp nhưng chưa chắc nhìn ra. Anh dám chắc là Chip mua giá rẻ bất ngờ đúng không nè. Tuy nhiên có vài điểm nếu là anh thì anh sẽ độ lại cho hợp lí hơn (ý kiến cá nhân mỗi người mỗi khác nhé giận là oánh á). Đầu tiên là phần xương cốt phụ kiện đã bị nhiễm dầu oài. Chip chắc phải độ lại thôi (đặt bằng tre họa tiết giống chân luôn), về phần cửa sổ sẽ dời lại hai thành một cho mổi khoản giữa để trông nhẹ nhàng ơn á.

Chúc mừng MT CCCChip nhá

Thân chào

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Hi anh!

Anh dám chắc là Chip mua giá rẻ bất ngờ đúng không nè.

Bằng 2 con Than múa thôi anh ạ.:))

Đầu tiên là phần xương cốt phụ kiện đã bị nhiễm dầu oài.Chip chắc phải độ lại thôi (đặt bằng tre họa tiết giống chân luôn)

Lồng này chẳng có xương cốt nào cả anh ạ. Em chỉ vào thêm tí xương để đôn bợ cầu, bợ cóng lên cao cho hợp lý. Còn những phần anh thấy và tưởng là nhiễm dầu thì cái này em đính chính lại là chất liệu của nó không phải xương mà là nhựa của con cờ Mạt Trượt mà người Trung Quốc hay chơi, màu nó phải thế, thời gian sau sẽ sẫm hơn. Loại này ít người sử dụng nên em cũng không rõ là ở Cần Thơ có chưa. Giá trị của lồng cũng nhờ nó mà khác hơn.

về phần cửa sổ sẽ dời lại hai thành một cho mổi khoản giữa để trông nhẹ nhàng ơn á.

Cái hay của chiếc lồng này là những cái anh kêu em thay đổi lại đấy anh ạ.:))

Thân anh!

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng của anh Chip thì đẹp đó, nhưng em xin đính chính lại là giá trị hiện nay của 1 con than hót múa khá là cao. Em có 1 người anh đã từng cầm 1 con than hót múa đúng nghĩa, không xù, không chụp, bao chơi, to chim, đua dài, tướng không chê được (hôm nào em sẽ pót hình em nó lên sau). Và giá nó ra đi là 3,5 triệu. Mà lồng anh Chip bằng 2 con múa => 7 triệu/ cái lồng đó. Lồng đẹp thật nhưng ứng với giá 7 triệu thì hơi bị không hợp lý, vì hiện nay giá than hót múa đúng nghĩa rất chát. Thân!!!!!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Lồng của anh Chip thì đẹp đó, nhưng em xin đính chính lại là giá trị hiện nay của 1 con than hót múa khá là cao. Em có 1 người anh đã từng cầm 1 con than hót múa đúng nghĩa, không xù, không chụp, bao chơi, to chim, đua dài, tướng không chê được (hôm nào em sẽ pót hình em nó lên sau). Và giá nó ra đi là 3,5 triệu. Mà lồng anh Chip bằng 2 con múa => 7 triệu/ cái lồng đó. Lồng đẹp thật nhưng ứng với giá 7 triệu thì hơi bị không hợp lý, vì hiện nay giá than hót múa đúng nghĩa rất chát. Thân!!!!!

:)) đồ chơi thì vô giá em trai ạ. Anh chỉ nói theo giá trị phổ biến, chứ như em nói thì ae Diễn đàn bỏ chơi Than hót múa mất. Không nhiều những con chim như em nói đâu nhưng vẫn có những con còn cao hơn nữa đấy chứ. :)) Giá trị thực là chính em ạ.

Thân em.

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp quá các bác ơi, nhưng mình thích cái lồng đồng thanh, đồng thủ cơ: kiếm lai, bợ cóng , cầu, bầu bí bị thay bằng mạt trượt tiếc ghê.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Lồng đẹp quá các bác ơi, nhưng mình thích cái lồng đồng thanh, đồng thủ cơ: kiếm lai, bợ cóng , cầu, bầu bí bị thay bằng mạt trượt tiếc ghê.

Hì hì hì. Mình cũng đồng ý với bạn. Mình cũng thích lồng đồng thanh đồng thủ hơn.
Nhưng đôi khi cũng thay đổi sở thích tý cho nó có cái hồn bạn ạ!
Cái tiếc ghê của bạn nếu dành cho những cái lồng bị thay phụ kiện bằng ngà voi thì sẽ đổi được vài ngàn chứ chẳng chơi đâu, hihi!
Mình cũng xin nói thêm, nếu là lồng Huế, lồng Hà Nội chạm gạch mà kiếm đũa thế này thì chính xác là bạn nói đúng, lai rồi!!! Nhưng riêng về chiếc lồng này thì dòng lồng 56 chạm của Thủ Đức cũng đã khá hiếm và rất lâu rồi, xác nhận lại là kiếm nguyên thuỷ, vì nếu lai thì có rẻ mình cũng không mua chỉ thay phần đầu đũa bằng mạt trượt, hì hì hì.
Nếu tiện thì bạn tìm hiểu thêm để mình còn học lóm với nhé.

Thân.

anh_8x01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng cao dạo, thoáng, hoành cũng trạm đẹp đó Chip. Chúc mừng em nhá, cái này gọi là đãi vàng trong cát. Nhiều khi thấy lồng đẹp nhưng chưa chắc nhìn ra. Anh dám chắc là Chip mua giá rẻ bất ngờ đúng không nè. Tuy nhiên có vài điểm nếu là anh thì anh sẽ độ lại cho hợp lí hơn (ý kiến cá nhân mỗi người mỗi khác nhé giận là oánh á). Đầu tiên là phần xương cốt phụ kiện đã bị nhiễm dầu oài. Chip chắc phải độ lại thôi (đặt bằng tre họa tiết giống chân luôn), về phần cửa sổ sẽ dời lại hai thành một cho mổi khoản giữa để trông nhẹ nhàng ơn á.

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng rất đẹp và nhìn rất cổ kính nữa anh CHIP ah. mình cũng rất chú ý thưởng thức lồng và phụ kiện của CHIP. hầu như tất cả đều đẹp , có hồn. Tuy nhiên mình có 1 thắc mắc nhỏ là làm sao để tẩy được lớp vecni trên lồng , mong anh chỉ giúp . mình đã tìm nhiều trên diễn đàn rồi mà không có . mong anh tận tình giúp đỡ. Thân

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng MTchip nha, lồng đẹp quá..............nhìn mà.:a45:

tuan231

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng chủ nhân của chiếc lồng nhé. lồng đẹp lắm bác ạ:a15:

ngocmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh chỉ nói theo giá trị phổ biến, chứ như em nói thì ae Diễn đàn bỏ chơi Than hót múa mất. Không nhiều những con chim như em nói đâu nhưng vẫn có những con còn cao hơn nữa đấy chứ.
Thân em.
Cái Lồng của anh quá đẹp. Em cũng chỉ thích màu tre tự nhiên ghét nhất Vecni, nhì là PU. thích cái bộ bợ cầu cóng, bầu bí = mạt trượt nhìn lạ lạ hay hay.
Giá trị phổ biến của anh nói là bao nhiêu 1 con vậy anh? e muốn tìm 1 con "phổ biến" chơi được mà giá hét tùm lum, anh vui lòng chỉ em biết với nha. cám ơn anh nhiều.

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
oh bác chip tậu đc chiêc lồng đẹp quá.em cũng rất muốn có 1 chiếc như bác đó.Mong là đây ko phải là chiếc lồng độc nhất hihihi để em còn có cơ hội sở hữu nó chứ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom