Guest viewing is limited

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình đi ngang wa nhà hàng xóm thấy treo cái lồng lửa 84 bằng mây thấy lạ lạ, đi hỏi xem có ai bán o thì o ai biết hết, vào gạ gẫm hỏi mua thì vài ngày sau mới mua dc, chủ nhân của nó nói là hàng này do ông bạn làm ở xưởng mĩ nghệ mây tre làm tặng, o sản xuất nên hơi hiếm. Lồng đã xài dc 3 năm, còn rất cứng cáp. Thấy lạ lạ nên đem lên đây cho ae xem, đừng **** em nhé.:a01:">">

">

Nhân tiện khoe lun con chim chòe lửa đang nhốt trong lồng bắt về bị trầy đầu, giờ chỗ bị trầy mọc ra cộng lông màu trắng.">

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
hàng độc đấy. khó tìm ra cái thứ 2, cái này cao tí nữa thì ngon

thang848

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hàng hiếm thạt đấy em cũng đang sưu tầm vài cái lồng mây tre 5 6 kiền nữa đó nhưng cái lồng này đẹp thật đấy

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Lồng rất đẹp và mềm mại :a35: Lồng lửa có diện tích lớn , nếu nhìn kỹ thấy phần đáy lồng hơi trống trải chưa đầy dặn . Nếu nghệ nhân làm phần đáy lồng dày hơn chút nữa hoặc thêm 2-3 vòng mây phía cuối phần trạm hoa thì bố cục sẽ rất hài hòa :a01: Đôi chút cảm nhận riêng !

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà bạn đã sở hữu được một chiếc lồng đẹp và hiếm rồi đấy. Đúng là hàng mỹ nghệ, làm bằng mây mà nhìn thật mềm mại nhưng vững chắc, lại còn những chi tiết hoa văn nữa chứ. Nhưng mà đúng là nếu phía cuối của lồng thêm 1 đến 2 vòng mây nữa và có thể bớt phí trên một vòng cũng được thì nhìn lồng nó sẽ vững chãi hơn nhiều. Tuy nhiên đây cũng là chiếc lồng đẹp rồi và chú chòe cũng đẹp nữa. Chúc mừng bạn, cảm ơn đã chia sẻ. Thân

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
hàng độc đấy. khó tìm ra cái thứ 2, cái này cao tí nữa thì ngon

hàng hiếm thạt đấy em cũng đang sưu tầm vài cái lồng mây tre 5 6 kiền nữa đó nhưng cái lồng này đẹp thật đấy

Lồng rất đẹp và mềm mại :a35: Lồng lửa có diện tích lớn , nếu nhìn kỹ thấy phần đáy lồng hơi trống trải chưa đầy dặn . Nếu nghệ nhân làm phần đáy lồng dày hơn chút nữa hoặc thêm 2-3 vòng mây phía cuối phần trạm hoa thì bố cục sẽ rất hài hòa :a01: Đôi chút cảm nhận riêng !

Chà bạn đã sở hữu được một chiếc lồng đẹp và hiếm rồi đấy. Đúng là hàng mỹ nghệ, làm bằng mây mà nhìn thật mềm mại nhưng vững chắc, lại còn những chi tiết hoa văn nữa chứ. Nhưng mà đúng là nếu phía cuối của lồng thêm 1 đến 2 vòng mây nữa và có thể bớt phí trên một vòng cũng được thì nhìn lồng nó sẽ vững chãi hơn nhiều. Tuy nhiên đây cũng là chiếc lồng đẹp rồi và chú chòe cũng đẹp nữa. Chúc mừng bạn, cảm ơn đã chia sẻ. Thân

Em xin cảm ơn các bác đã ghé xem và đánh giá cái lồng của em, lần đầu em thấy cái lồng em mê liền, chỉ vài ba câu xã giao em dc sở hữu em nó, chắc chủ cũ của lồng cũng chán rùi, xử dụng 3 năm rùi, nói vậy thui chứ cũng năn nỉ và chỗ ae nên mới để lại.
Về đánh giá thẩm mỹ cũng như kỹ thuật làm ra nó thì em thấy các bác rất có lý, chắc tại vì nghệ nhân làm cái lồng này chưa có kinh nghiệm với lại tự sáng tác nên cũng chưa pro lắm, còn trẻ mà.
Có dc cái lồng tuy giá trị chả có bao nhiêu nhưng thấy lạ, hiếm và dc các bác đánh giá tốt là vui lắm rồi, thank tất cả các bác.:a20:

thang848

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng bạn đẹp lắm đó sưu tầm thêm vaì cái nửa để dành chơi bạn ơi ỡ biên hòa là sứ làm lồng dể sưu tầm lắm đó

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
xách đi dợt chim bằng lồng này dc khen nhiều, nhưng cũng như nhận xét của mọi người, nó hơi thấp. Đây là lồng tự làm, tự sáng tác nên chắc chắn o hoàn thiện lắm, nhưng có điều rất chắc chắn nhé, mấy ae sờ lồng đều nói vậy. 3,4 năm rồi mà chưa hề bị sứt mẻ gì.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom