Guest viewing is limited

vitbeo88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là lồng nuôi Mi của tàu nhưng mình nuôi em chòe vào đây vì thấy cũng thoải mái..Hôm qua mới làm lại bộ chân mới cho lồng nên post lên khoe 1 tí...heeee

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đẹp quá..chẹp chẹp :a21:. Bác có cái lồng đẹp thật.

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái lồng đẹp quá bác ạ. em cho em hỏi thêm. chân và kiếm của bác là ngà hay sương vậy.chúc bác có thêm những chiếc lồng đẹp hơn nữa.thân

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cái lồng đẹp quá bác ạ. em cho em hỏi thêm. chân và kiếm của bác là ngà hay sương vậy.chúc bác có thêm những chiếc lồng đẹp hơn nữa.thân
theo em thấy thì cái chân và cái thẻ kiếm kia cùng với mấy cái gối cầu là xương đúc bác ah

em có ý kiến vậy nếu mà sai xót mong bác chủ bỏ quá:a01:

vitbeo88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu là xương đúc thì tốt quá...Đây là nhựa tổng hợp và được đúc thành 1 khuôn cứng.Sau đó người ta sẽ đục và tỉa lại 1 số nét cơ bản cho thật tỉ mỉ và chi tiết..không thể đổ 1 phát đc luôn vì còn nhiều chỗ ngóc ngách trong hinhgf ko làm đc âm bản.Xin cám ơn anh em đã đọc bài và góp ý

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đẹp lắm anh ạ. không ngờ đó lại là nhựa:a36 cảm ơn bác đã chia sẻ chiếc lồng.chúc bác có những chiếc lồng đẹp hơn nữa

ngoduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo em cái lồng này nên để toàn bộ là gỗ thì đẹp hơn chứ thay cái chân và mấy chi tiết đó vào nhìn nó thế nào ấy!:a43:em thì em vẫn thấy thích cái chân gỗ hơn.

vitbeo88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng thích chân bằng gỗ hoặc bằng tre trúc nhưng nếu đục đẽo thế này bằng tre trúc thì giá thành lên cao lắm..Heee.ko leo đc các pác ạ.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cái chân ko hợp với cái lồng lắm nhìn nó chỏi lắm.nhưng nếu bạn đã làm như thế thì nên làm những phụ kiện trong lồng điều bằng nhựa tổng hợp luôn cho đối xứng với cái lồng

thân

vitbeo88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@trong11 : em cũng đang tìm mua 1 số món đồ phụ kiện bằng nhựa cũng như bằng xuơng để đọ thêm nhưng chỉ có cóng xuơng nhưng em lại ko thích lắm..Có bộ cóng tam quốc nhưng lại là cóng 2..Lồng mới có thêm nậm móc bằng xương nhưng ko có cầu bằng nhựa hay xương.Mong anh em xem bài và đóng góp ý kiến để cái lồng hoàn thiện hơn nữa.Xin cám ơn anh em rất nhiều

datviettri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng đẹp thật ko biêt cái lồng này nhốt em chim quý như thế nào
Cảm ơn...>?!

SevenHD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời, có cả lồng chim độ nữa. kính nể bác thật đấy
em ko biết trước khi độ nó thế nào nhưng độ xong thấy đẹp lắm:a45:

waterplant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái lồng thấy nhức mắt quá nhưng thật lòng mà nói nếu để nguyen bộ bằng tre già hết thì ngon lắm. Còn về phụ kiện thì có thể nhìn vào gối cầu là có thể đoán được là làm bằng nhựa tổng hợp, tuy nhiên ủng hộ khéo tay hay làm BÁc nhé

mrlee07

Thành viên mới
SVC$
0
chân nhựa này mua ở đâu thế hả bác:a35::a35::a35::a35::a35::a35::a35:

yeulamthisao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác đem cái chân lồng xịt PU cho nó cùng màu với lồng cho dễ nhìn.Tiện đây cũng xin hỏi bác là khuôn đúc mình mua ở đâu hay tự làm và dùng nhựa gì để đúc .Mong bác giúp đỡ vì cùng niềm đam mê.

thong.pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
03 cái chân mua ở đâu vậy bạn? giá ? mình có cái lồng nhưng bị hư 03 cái chân, đang tìm mua, chỉ mình với.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom