Guest viewing is limited

ly-giang

Thành viên mới
SVC$
0
Xin chào,
Mình vừa được một người bạn tặng 1 cái lồng quả đào rất đẹp xin gởi đến chia xẽ cùng mọi người:

vuongthebang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn ly-giang. Bạn cho mình hỏi lồng này xuất xứ ở đâu vậy bạn. Co phải từ Thái Bình k?

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
mình cũng ước ao có chiếc lồng như của bạn mình thít chiếc lồng này vì cửa lồng và móc lồng rất độc đáo lồng thì dễ kiếm chứ cửa lồng và móc lồng như của bạn thì chịu chúc mừng LY_GIANG được tặng một chiếc lồng đẹp (của được tặng thì quý hơn mua bạn nhỉ)thân chào

ly-giang

Thành viên mới
SVC$
0
chào bạn ly-giang. Bạn cho mình hỏi lồng này xuất xứ ở đâu vậy bạn. Co phải từ Thái Bình k?

Thật tình tôi cũng k. biết xuất xứ của nó ở đâu, được anh bạn về Hà nội mua tặng, tôi chỉ biết được Anh Trung chuyên nuôi cu gáy ở Hà nội nhường lại. Chắc là bạn biết xuất xứ của các nghệ nhân làm lồng như thế này, bạn có thể cho tôi biết thêm về lĩnh vực này, tôi rất thích được nghe, được nhìn những gì do chinh tay nghệ nhân VN làm ra.

Thân,

poloman

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng này là lồng Cu do nghệ nhân Nam Điền - Nam Định làm...giá của nó hiện tại ở Nam ĐỊnh bán (chưa có cửa bằng rồng tre, móc rồng tre) là 1 triệu 400 nghìn /1 đôi.

bạn vui lòng dùng size chữ mặc định của diễn đàn trừ bài viết chia sẻ có chiều sâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vang anh

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác.
lồng kiểu này dưới thái bình bán rất nhiều giá bán tầm 400N chưa cửa chửa móc, còn đầy đủ khoảng 1,5T các bác a.

cugayquangngai

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng chim đẹp quá! lồng này phải có một em gáy cực kỳ hiếm có và xuất sắc nuôi thi mới thích hợp. Chúc bạn có lông đẹp nha.!

Bạn lưu ý không nhấn "enter" xuống dòng nhiều lần trong bài viết (phạm nội quy). Khi soạn thảo bài viết, chế độ mặc định xuống dòng của dđ sẽ làm điều đó giúp bạn. Thân!

ky_bvsk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật tình tôi cũng k. biết xuất xứ của nó ở đâu, được anh bạn về Hà nội mua tặng, tôi chỉ biết được Anh Trung chuyên nuôi cu gáy ở Hà nội nhường lại. Chắc là bạn biết xuất xứ của các nghệ nhân làm lồng như thế này, bạn có thể cho tôi biết thêm về lĩnh vực này, tôi rất thích được nghe, được nhìn những gì do chinh tay nghệ nhân VN làm ra.

Thân,
Thân chào AE! Nếu mình không nhầm lồng này do Bác Nhân, anh Cường xã Vũ Phúc - TP.Thái Bình làm nên. Ai có nhu cầu điện cho mình theo sm:...mình sẽ dẫn đến tận nơi!

---------- Post added at 11:26 PM ---------- Previous post was at 11:21 PM ----------

lồng chim đẹp quá! lồng này phải có một em gáy cực kỳ hiếm có và xuất sắc nuôi thi mới thích hợp. Chúc bạn có lông đẹp nha.!

Bạn lưu ý không nhấn "enter" xuống dòng nhiều lần trong bài viết (phạm nội quy). Khi soạn thảo bài viết, chế độ mặc định xuống dòng của dđ sẽ làm điều đó giúp bạn. Thân!
Lồng này cũng tạm ổn nhưng chưa được hoàn hảo cho lắm, bởi lẽ: đai đáy lồng hơi mỏng, lan từ đáy lồng đến vanh thứ hai hơi dầy dễ bị dắt móng và chân chim, đỉnh lồng hơi bí dẫn đến chim hay bị tật soi gương.

---------- Post added at 11:32 PM ---------- Previous post was at 11:26 PM ----------

Xin chào,
Mình vừa được một người bạn tặng 1 cái lồng quả đào rất đẹp xin gởi đến chia xẽ cùng mọi người:

Chúc mừng bạn có chiếc lồng bắt mắt! Mình chơi cu gáy khoảng 15 năm nay, cũng qua nhiều đời lồng đến nay đúc kết lại lồng cu gáy hình quả bí làm tại Nam Điền - ND vẫn là thích hợp nhất.

bạn vui lòng không cho sđt vào bài viết

hoami_dat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lồng quá đẹp bạn ah, mình cũng đang chuẩn bị mua 1 chiếc lồng và 1 chú gáy vì thấy cũng rất thích tiếng cu gáy, thanks mọi người

thaychua

Thành viên mới
SVC$
0
mình nhớ có câu nói rằng " con chim quý phải ở lòng son ". Theo mình đối với ngời chơi chim cu giá trị của cái lồng phụ thuộc vào giá trị của con chim. còn lồng đẹp, giá trị tùy theo khả năng kinh tế.
Đôi lời góp ý. Mong các bác đừng chê. Thân

huylh99

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở TP. Hồ Chí Minh. Không biết có bác nào biết địa chỉ nơi bán lồng quả đào không nhỉ?
xin chỉ giúp mình. cám ơn các bác

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Loại lồng quả đào này bán rất nhiều tại các chợ phiên chuyên về các con thú nuôi hay vật cưng(đại khá là chợ bán tất cả các loại con giống và phụ kiện)..giá cả cũng vô cùng.Từ loại rẻ nhất chỉ 40k đến những chiếc lồng kỹ thì tiền triệu.Nếu bác mà ở mãi Sài gòn thì nhờ ae ở HN mua hộ rồi gửi vào cho bác là ok thôi mà.nếu đóng thùng gửi bảo đảm thì nhanh lắm chỉ một tuần là có lồng để chơi rồi...Xin chúc cho các bác ở xa sớm mua được những chiếc lồng như ý nào!

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a03: mặc dù chưa nuôi cu gáy nhưng đối vói em mà nói e chỉ thích ngắm những chú cu trong lồng quả đào kiểu nhwu của bác. rất đẹp .thân

saola

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp quá, bạn quay 1 đoạn video úp lên cho mọi người vừa ngắm lồng và nghe cu gáy luôn thể.
Nuôi cu gáy bằng lồng quả đào có cái gì đó rất riêng biệt. Mình rất khoái loại lồng nay nhưng ko phải ở đâu cũng mua được.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chiếc lồng hết sức đẹp và độc đáo bạn ạ. Nhất là chiếc móc và cái cửa thì chỉ có một không hai, không thể có cái thứ hai như thế. Mình rất thích cái độc đáo và sáng tạo của nó. Chúc mừng bạn đã sở hữu được một chiếc lồng phải nói là rất độc. Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Thân

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cái này dùng để nuôi cu gáy khách thì đẹp chứ ko thích hợp cho cu gáy đi thi.

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom