Guest viewing is limited

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Tôi ko nuôi chích ních à , lúc nào rảnh tôi sẽ chụp hình con chích của bạn tôi lên để mọi người cũng xem

N

__Nick__

Guest
Tôi ko nuôi chích ních à , lúc nào rảnh tôi sẽ chụp hình con chích của bạn tôi lên để mọi người cũng xem
Thank anh chao mao nhiều lắm. Em mà ngyhe đến loại chim nhỏ nào hót hay thì ko thể bỏ qua rồi hihihi. Nhất là họ nhà chim sâu :D:D::D

super_bulbul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ko nhầm thì anh Đại linh đặt cái lồng này của ông GIÀNG nhà ở Nghĩa Tân(nếu em có nhầm mong bác bỏ quá cho...)

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Em ko nhầm thì anh Đại linh đặt cái lồng này của ông GIÀNG nhà ở Nghĩa Tân(nếu em có nhầm mong bác bỏ quá cho...)
mình cũng ko rõ người chủ hàng có đặt ngược về đó ko , cái này mình đặt ở một hàng chim trên đường HOÀNG HOA THÁM bạn à

super_bulbul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thế thì đúng của ông Giàng rồi.Ở trên HHT chỉ có 2 hàng hay có lồng giống của anh: 1 là nhà Hùng Đới...2 là nhà Cương.Bác cứ mang lồng này đi bẫy đi...bác sẽ thấy sự bất tiện của nó(lồng này chỉ treo chơi thôi)./.

truonggianghtv6

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp quá. Mà a e ta nên tổ chức 1 chuyến đi bẫy cho vui nhỉ. E khoái đi bẫy nhưng phải có bạn. Đi 1 mình mất vui
Hùng ơi CM của em có căng không xuống nhà anh mà bẫy có mấy con tương đối hay. ( CM của anh đang thay lông mất lửa k bẫy được).

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
hic...hic....đúng rồi , từ lúc có lồng đến giờ chỉ có 3 chú máu lửa lắm mới nhảy vô lụm , còn đâu toàn đứng ngoài ngó ..... hic...hic..... khiến mình hồi hộp ko à

super_bulbul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chuyện bẫy chim mà....bẫy mà ko hồi hộp thì còn gọi gì là bẫy chim nữa.Dù sao chiếc lồng của bác cũng là hàng đẹp và kĩ...

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hồi hộp xong thì phải sướng một cái chứ ....... chỉ hồi hộp ko rồi nó bay mất thì tức lắm!!!!!!!

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
lên hình cho anh em xem cái nào , mình mong xem cái lồng bẫy của bác

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
mình cũng ko rõ người chủ hàng có đặt ngược về đó ko , cái này mình đặt ở một hàng chim trên đường HOÀNG HOA THÁM bạn à
Cái lồng bẫy này chắc anh mua nhà anh Cương rồi. Em cũng mới tậu được 1 cái y chang. Hôm ra mua còn có cả lồng bẫy 1 cánh sập kiểu bẫy mi, choè. Nhưng kết cái này hơn nên mua liền

tuanchimnon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng bẫy của bạn rất đẹp,mình rất thích,bạn có thể chỉ cho mình chỗ đặt làm không.Tuấn chim non,DT 0904225328.

sau xanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây nữa ạ

Sao em thấy cái lồng này giống của THACHTHUNG quá zậy, !sori nếu nói ko đúng!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
hi hi..lồng bẫy mà bạn :D giống nhau là chuyện bình thường thôi mà.Minh rất thích kiểu dáng lồng như vậy vì hiệu quả làm việc của nó nên cũng tự thửa cho mình mấy cái khá giống của bác Đại.:a04:
Bề mặt và thân lồng phẳng,vát tạo độ dốc khá lớn.Cầu tử rộng buộc chim trời phải chạm cầu nếu muốn nhảy vào đấu.Lưới sập bao kín mặt lồng ( ngại nhất kiểu lồng thân hơi phình,có nhiều diện tích cho chim trời bám,khi sập rất dễ làm bị thương chim trời )Mọi mặt đều có vẻ hơi góc cạnh 1 chút nhưng hiệu quả lắm lắm.:a37:

hieukhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đường hoàng hoa thám khúc nào vậy pác, pác cho em địa chỉ với nhé, em cũng đang tìm mua một cái, cái lồng bẩy của em nó nhìn thấy gúm quá.

Em ở tân miệt Dương Minh Châu - Dầu Tiếng, bầy Chào Mào ở đây dữ lắm, pác nào có rảnh thì xuống em đi bẩy chơi nhé!

Thân.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Nguyễn Tiến Việt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ra tết ĐẠI LINH tổ chức đi bẫy chim thì thông báo mọi người đi cho vui , còn một chỗ nữa bẫy chào mào ở YÊN SỞ cũng nhiều chào mào và dễ bẫy . Ở các chỗ này vào mùa chim di cư bẫy đc nhiều loại lắm VD THANH LAM , CỔ ĐỎ , HOA MAI, HOÀNG SA , HỒNG SA có cả chích đầu đỏ chích đầu tím . Đi bẫy mà có lưới dính và que dính thì rất hiệu quả để hôm đó tôi thử hỏi mượn anh bạn đi bẫy cho vui
Bác Chao mao gần khu vực em ở hay sao mà biết Yên Sở có nhiều Chào Mào, em dưới Yên Sở nè, chỗ bác nói chắc là ngoài Trường Bắn Yên Sở rồi fải đi qua Đê hơn 1km nữa

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
em thấy cái cầu trong lồng bẫy có vẻ đặt hơi thấp có làm đuôi con mồi chạm đáy lồng không bác?
hay đặt vậy là có chủ ý a?
em thường đặt cao hơn vậy có ảnh hưởng gì đến cách con mồi đấu đá không a?

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Cái lồng bẩy của anh đại lính nhìn đẹp thật đấy, nhưng theo ý kiến của em thì cái lồng này hơi cao ở hai bên nếu đi đánh gặp những chú chim bổi có cách đá ở hai bên hông lồng thì hơi khó bẩy.

penhock_yeuchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho e hỏi cái địa chỉ đi đặt lồng bẩy ạk . Em ở TPHCM . Thanks bác

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom