Guest viewing is limited

hungken1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chăng là dạo này mưa lạnh dạo qua quán chim thấy bà chủ bảo mai bắt Chào Mào ở lào cai về
sáng 9h ngủ dậy alo bà chủ quán kêu chim về rồi phi ra thì mọi người chọn hết rồi buồn quá còn mấy em cụt lông đuôi
tia được 1 em to chim mào cao hầu rất to bắt ra nhốt sang lồng bật thử file lên thấy em nó nổ kép 5 luôn :a20: giọng lại đanh tiếng và to nữa hihi chim mộc vừa về họ chọn hết con đẹp tất 150k 1 con em này cụt lông đuôi lên bà ý bán cho 90k bắt về tới nhà xem thì thấy 1 bên mí lốm đốm đỏ :a20: gần mào thì lấm tấm trắng tưởng bẩn nhưng ko phải hehe thế là mừng rùi
đang kiếm 1 em to chim dài đòn để chơi lại vớ đc e mí đỏ lấm tấm mơ :a45: các bác cho e nợ cái hình và clip nhé để mấy hôm ấm áp e up lên :a20::a12:

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Ui.thế thì bác được quả rồi còn gì..vừa được đi du lịch mà vừa được mang lộc về.chẳng bù cho em hôm trước cũng xách 1 con Chào Mào trên Lào Cai xuống..nhưng đi tàu đêm bị bọn trộm chim nhảy mất..tiếc của :(..qua đây em khuyên các bác 1 điều là có xách chim đi đường xa thì nhớ để chim bên cạnh mình nhé..ko là biếu không cho bọn chim tặc đó !!!

hungken1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ui.thế thì bác được quả rồi còn gì..vừa được đi du lịch mà vừa được mang lộc về.chẳng bù cho em hôm trước cũng xách 1 con chào mào trên Lào Cai xuống..nhưng đi tàu đêm bị bọn trộm chim nhảy mất..tiếc của :(..qua đây em khuyên các bác 1 điều là có xách chim đi đường xa thì nhớ để chim bên cạnh mình nhé..ko là biếu không cho bọn chim tặc đó !!!

mình ở hà nội tiệm chim gần nhà nhập Chào Mào lào cai về hihi:a32: ra muộn mọi người chọn hết chim đẹp chán quá ngồi tia mấy em cụt đuôi thấy e này tướng tá yếm đậm gần khít mặt zữ mào cao lên bắt ra xem hihi mưa gió chán ko có gì làm đi lùng chào mào tại cũng đang muốn tuyển 1 em to dài yếm đậm mào cao hầu bò túm được e này ưng ý rồi nhưng cụt hết lông đuôi :a02:

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
mình ở hà nội tiệm chim gần nhà nhập chào mào lào cai về hihi:a32: ra muộn mọi người chọn hết chim đẹp chán quá ngồi tia mấy em cụt đuôi thấy e này tướng tá yếm đậm gần khít mặt zữ mào cao lên bắt ra xem hihi mưa gió chán ko có gì làm đi lùng chào mào tại cũng đang muốn tuyển 1 em to dài yếm đậm mào cao hầu bò túm được e này ưng ý rồi nhưng cụt hết lông đuôi :a02:
Mình thấy chim Chào Mào bị cụt hết lông đuôi cũng không có vấn đề gì lắm đâu chủ yếu là mình chọn được chú chim ưng ý.bạn chịu khó chăm sóc tốt rồi đuôi lại mọc lại bình thường mà.Mình thấy gốc chim của Lào cai tướng cũng đẹp mà giọng đa số cũng có lực nên mình cũng thích.Nếu có thời gian rảnh thì bạn pm vào inbox của mình hôm tới mình và bạn đi chọn chim nhé ! Thân !

welltest-vsp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác số đỏ quá chúc các bác co chim hay , hom nào chụp mấy tấm cho anh em thưởng thức nhé

phú hào

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác hay hên thật, e ở quãng ngãi, đang học ở biên hòa, cũng thích chào mào lắm nhưng chưa chọn được e nào ưng ý cả, hôm trước có mua của thèn bạn cùng quê 1 con chơi cũng khá. mới vào nghề nên e cốc biết nuôi,
Nó sung quá hay sao mà cắn đuôi hoài, e tức nhổ hết, 1 tuần rồi ra được 1 khúc.
Hôm nào e nó xong đuôi e úp lên cho các bác chém nhé. hihi:a33:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom