Guest viewing is limited

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Sau một thời gian , cày , bừa ,sới , cắt , tùm lum hết cả mới ra một đống hỗn độn thế này hehe,
Thông số của bể .
Dài 68, rộng 40, cao 48 .
Bóng 2 osram , 2 máng atman.
Lọc tự chế .
Chân gỗ tự chế ( đệ tử nửa mùa của lỗ ban hehe ).
Nền tự trộn ( trộn luynh tuynh hết cả hehe )
Tự biên , tự diễn túm lại tự làm khắc sướng hehe ( nổ như pháo :a11:)
Cây trong bể , rêu , cây cắt cắm túm lại là lẩu thập cẩm
Cư dân . tép , cá

Hình tổng thể bể

Góc trái bể

Hình giữa bể

Góc phải của bể

Cây trong bể

Vẩy ốc xanh và đỏ

Tiêu thảo tím và xanh

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Èo sau bao năm tháng cụ chao mao nhà ta vẫn miệt mãi chăm bể thủy sinh nhỉ!

Cảm ơn lọ hoa đẹp của cụ!

Thân mến,

Bạch Đề

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Sao nhỏ

Rêu

Cư dân
Mấy iem tép này mà đem ra làm cám Chào Mào thì đít và tách chắc đỏ lắm đây hehe

Thân chào cả nhà

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
bể thủy sinh của a chaomao đẹp quá, thiết kế hài hòa, nếu mỗi ngày làm mệt mỏi mà nhìn đàn cái bảy màu mắt đỏ và con tép ong thì còn gì bằng. cụ cấy được cây lên hòn non bộ đẹp nhỉ. mà hòn non bộ cụ tự chế luôn à. tuyệt!

Thân

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
thank cụ hoangchanhthu
Bể này CM đi mua vật liệu thô rồi về tự làm lấy tuy chưa được đẹp như thợ chuyên nghiệp nhưng vui vì tự làm lấy cụ ah , đá trong bể CM ra ngoài trọn thô theo ý mình rồi tự setup và cấy rêu lên đá . Bể chăm sóc cũng rất đơn giản ko mất nhiều thì giờ cụ ah , 1 tuần hút nước ra rồi lại bơm nước vào là đc ( nhàn hơn chim nhìu hehe).
Thân chào cả nhà

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
cụ làm thêm cái bể lọc nhiều tầng. bên trong bể lọc bỏ ít mút và than. Trước đây T cũng làm vậy rất tiện vì mỗi lần nước đục hay dở chỉ cần mang miếng mút đi giặt là đc. còn than để nó lọc nước trong hơn và khử khuẩn cũng ok. mà cụ đổ lớp sỏi trắng bên trên hơi ít. nếu dày thêm 1,2 cm nữa thì phân (đất) bên dưới sẽ ko bị nổi lên làm mau đục nước. mình cũng rất thích món này. cụ xem thử bể cá của mình nhé <iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/fkecB9Mlpjk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe> thân

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Lọ hoa của các cụ đẹp quá ,cụ Thanh hôm nao tư vấn cho Anh với nha ,bể nhà chỉ được mấy bữa là lại èo ...phí quá đi ..cụ cho rêu bám đá đẹp thật ..cám ơn cụ đã chia sẻ :a01:

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chơi chim, cảnh rùi thiếu cá nữa là thành chim - cá - cảnh hihi. Kiểu này chắc copy lại công sức của pác quá. Rất đẹp :a37:. Pác khéo tay thật và rất có ý tưởng. hy vọng pác còn nhiều món nữa để ae bấm nút thank pac.

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cụ chaomao mà đặt em chaomao vẫn đem đi dợt bên cạnh "lọ hoa" này thì chắc 100% ai cũng phán cụ chơi thủy sinh mới là nghề chính.

He he, nhìn em chaomao te tua mang đi dãi dợt thì không thể mê nổi. Vậy mà cụ lại có thời gian chăm cho cái "lọ hoa" thủy sinh này hơi bị kỹ đấy.

Đề nghị addmin bổ nhiệm lại cụ chaomao này vào quản lý box thủy sinh cho đúng nghề nhé!:a04:

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Lọ hoa của các cụ đẹp quá ,cụ Thanh hôm nao tư vấn cho Anh với nha ,bể nhà chỉ được mấy bữa là lại èo ...phí quá đi ..cụ cho rêu bám đá đẹp thật ..cám ơn cụ đã chia sẻ :a01:
hihi cụ Điểu.
Đầu năm em xuống HP nhìn bể của cụ đúng là phí của giời hehe, bể của cụ đẹp rồi đặt đúng phòng khách nữa đúng là quá lý tưởng lun . Theo em vấn đề chính là kỹ thuật chăm nữa thôi , cũng ko có gì khó đâu , lúc nào cụ làm lại bể cụ alo em tư vấn cụ liền hehe.
Thân chào cả nhà

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
hihi cụ Điểu.
Đầu năm em xuống HP nhìn bể của cụ đúng là phí của giời hehe, bể của cụ đẹp rồi đặt đúng phòng khách nữa đúng là quá lý tưởng lun . Theo em vấn đề chính là kỹ thuật chăm nữa thôi , cũng ko có gì khó đâu , lúc nào cụ làm lại bể cụ alo em tư vấn cụ liền hehe.
Thân chào cả nhà
Cuối năm rồi định gọi cho Cụ ,nhưng hết 29 mới được nghỉ thành ra ..bể đẹp vẫ phí cụ à ,mà dưới này không có cỏ cây đẹp như trên Cụ ,chỉ có mấy loại thui hi hi

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Cuối năm rồi định gọi cho Cụ ,nhưng hết 29 mới được nghỉ thành ra ..bể đẹp vẫ phí cụ à ,mà dưới này không có cỏ cây đẹp như trên Cụ ,chỉ có mấy loại thui hi hi
.
Cụ làm bể thôi còn chờ gì nữa hehe , cây trong bể thì cụ cứ yên tâm em sẽ gửi rau xuống để cụ ăn lẩu, cụ yên tâm trong bể em có rau gì thì cụ coá rau đoá . Cụ Điểu cố lên hehe

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
.
Cụ làm bể thôi còn chờ gì nữa hehe , cây trong bể thì cụ cứ yên tâm em sẽ gửi rau xuống để cụ ăn lẩu, cụ yên tâm trong bể em có rau gì thì cụ coá rau đoá . Cụ Điểu cố lên hehe
Hôm nào Cụ Thủy nguyên vi hành một bữa đi ..rồi Anh Em làm nồi lẩu nha Cụ .Cụ mang rau xuống Anh chỉ trồng vào thui hi hi ,hôm nào Anh chụp ảnh bể rồi cụ xem cần bổ xung gì nhá ,thank cụ

nguyentieu1306

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bác!
em cũng muốn tự làm một cái hồ thủy sinh nhỏ nhỏ trong nhà. thì hoàn toàn chưa có tí kiến thức nào về thủy sinh. Bác có thể dạy giúp em từ vỡ lòng được không ah?
em cám ơn rất rất nhiều và mong nhận dc hồi âm từ bác.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom