Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thời gian gần đây có nhiều thông tin rất nóng về việc Họa mi nhập lậu.thực hư chuyện này thế nào thì mọi người cũng biết,có điều là trên thị trường thời gian gần đây xuất hiện rất nhiều my mộc rất khác với my mộc trước kia.cụ thể là chim bây giờ rất nhỏ,màu lông lại xám,chân mỏ vàng chẳng ra vàng,nghệ k phải nghệ.đặc biệt là tiếng hót thì ko thể so sánh được,đối với những loại mộc này thì ae hay rỉ rỏ là chim TQ thế nhưng lại ko có cách gì chứng minh.còn người bán thì cứ khăng khăng là chim VN mới mệt chứ,vì chẳng có gì để khẳng định.vậy để cho rõ ràng và công bằng cho ae mới biết chơi còn đang bỡ ngỡ có được thông tin chính xác về nguồn gốc của những chú my loại này,thì mong ae và các bác chuyên gia về họa my hãy cho những lời nhận xét,phân tích chính xác về loại chim mới xuất hiện này với nhé.có vậy thì ae sẽ có cơ sở để nhận biết được nguồn gốc của chúng,như thế sẽ ko bị......Rất mong nhận được phản hồi từ mọi người,xin cảm ơn rất nhiều.

chienlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thời gian gần đây có nhiều thông tin rất nóng về việc Họa mi nhập lậu.thực hư chuyện này thế nào thì mọi người cũng biết,có điều là trên thị trường thời gian gần đây xuất hiện rất nhiều my mộc rất khác với my mộc trước kia.cụ thể là chim bây giờ rất nhỏ,màu lông lại xám,chân mỏ vàng chẳng ra vàng,nghệ k phải nghệ.đặc biệt là tiếng hót thì ko thể so sánh được,đối với những loại mộc này thì ae hay rỉ rỏ là chim TQ thế nhưng lại ko có cách gì chứng minh.còn người bán thì cứ khăng khăng là chim VN mới mệt chứ,vì chẳng có gì để khẳng định.vậy để cho rõ ràng và công bằng cho ae mới biết chơi còn đang bỡ ngỡ có được thông tin chính xác về nguồn gốc của những chú my loại này,thì mong ae và các bác chuyên gia về họa my hãy cho những lời nhận xét,phân tích chính xác về loại chim mới xuất hiện này với nhé.có vậy thì ae sẽ có cơ sở để nhận biết được nguồn gốc của chúng,như thế sẽ ko bị......Rất mong nhận được phản hồi từ mọi người,xin cảm ơn rất nhiều.
Theo như mấy người già thích chơi họa mi ở gần chỗ mình nói thì Họa mi là giống chim của Trung quốc, thường sống ở giáp với các tỉnh tây bắc của Việt nam! Còn bạn thắc mắc về màu lông, chân đặc biệt là giọng hót thì xin trả lời bạn là bây giờ tình trạng bẫy Họa mi rừng quá nhiều ==> người trung quốc đã nuôi họa mi đẻ ở trong vườn nên nó có những thay đổi như thế. Cái này là mình nghe mọi người nói lại thôi :D

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn (dang học )như bạn chiênlc đã nói là rất đúng tình trạng mi vn do săn bẫy nhiều nên số lượng mi rừng là rất hiếm chủ yếu là mi tQ là nhiều nhưng nếu bạn có được chú mi rừng của tQ thì lại rất hay chỉ sợ mua phải chim trại thôi mà đã là chim trại thì ở vn hay tQ cũng như nhau thôi cho nên các bạn ko nên chơi mi non và chim thuần vì những chú mi đó thường là mi trại tQ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom