Guest viewing is limited

chimchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào AE trong diễn đàn.
Mình lập topic này giúp AE nào ở tất cả các tình thành có phong trào nuôi chòe lửa muốn biết ngày, giờ và địa điểm để đưa các chú chim của mình đi thi.
Lịch sẽ được cập nhật liên tục.
Mong tất cả AE trong diễn đàn đóng góp những lịch thi lửa mà AE biết.
Cuối cùng, hình ảnh hoặc clip của những chú lửa chiến binh đoạt giải sẽ hâm nóng topic cũng như phong trào chơi lửa.

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Lịch, hình ảnh thi chích chòe lửa.

ok mình thấy bạn lập top nầy hay đấy, sẽ có cơ hôi cho nhiều anh em trong diễn đàng biết.:a15:

tuan loc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

theo mình biết 24/10 này thi ở tam hà ,nhưng mình ko rõ địa điễm

thaoht

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

theo mình biết 24/10 này thi ở tam hà ,nhưng mình ko rõ địa điễm

Bạn kiểm tra lại giúp. Bây giờ mới có tháng 01/2010 mà bạn.

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tam Hà ở đâu bạn nhỉ? các bạn có biết ở địa điểm ở đâu ko? mình cũng muố mang em lửa của mình đia thi thử xem thế nào.

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0

Chù nhật 24/01 thi chòe lửa ở Tam Hà đi lên ,đó là thuộc địa phận bình dương kế bên tam hà thủ đức .Các bạn đi ngõ cầu vượt Sóng thần vào cũng được ,hay là đi ngõ giáo xứ Châu bình vào đi hướng mộ cha Minh đăng .HỎI THĂM QUÁN CÀ PHÊ THẰNG BỜM .
Đây là cội của anh Tuấn Râu tổ chức ,từng tổ chức thi lữa mấy năm trước ,mới nghỉ 1 năm nay làm lại. anh em có rảnh đi thị sát trước ,ngày mai mình cũng làm 1 chuyến trinh sát trước và nắm thời gian ,qui cách thi luôn ,rồi sẽ cho các bạn hay .Xin chờ kết quả trưa mai nhé .THÂN

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0

Hôm nay đi khảo sát xong ,anh em ngày mai có đi chơi hoặc thi lửa thì đi theo đường Tô Ngọc Vân thẳng lên nhà thờ Tam Hà ,qua nhà thờ gặp ngã 4 đường số 6 quẹo phải vào đường số 6 đi khoảng 800 mét gặp nghĩa trang họ đạo rồi nghĩa trang chùa Bảo Thắng [bên trái ]hết tường nghĩa trang thì quán cà phê BỜM bên phải [ban tổ chức có cho treo băng rôn đầu hẻm rất dễ thấy..
Báo cáo xong ,chúc anh em có chim đi thi MAY MẮN và có GIẢI nhe . THÂN MẾN

ga sao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Sáng nay mình có đi xem cuộc thi này đây lần đầu mình đi xem 1 cuộc thi Chòe Lửa. Sau khi xem xong mình thấy Ban Tổ Chức(BTC) tổ chức cuộc thi chưa thật sự tốt và có nhiều ý kiến trái chiều về cách chấm điểm.

Thứ 1: BTC ko nghiêm khắc trong vấn đề giờ giấc cuộc thi. Cuộc thi diễn ra khá trể vì theo lời ban tổ chức là chờ những người ở xa đem chim chưa tới kịp. Trong khi số lượng lồng đem tới gần đủ. Mặc dù được trùm lồng nhưng chim vẫn đấu ầm ầm. Làm ảnh hưởng đến sức khỏe các thí sinh.
Thứ 2: Vấn đề sắp xếp các lồng chim, Các lồng để lộn xộn làm mất thời gian trong việc loại những con chim ko đạt. BTC nên cho treo chim theo số thứ tự VD: kèo thứ 1 từ lồng 1->10, kèo 2 từ Lồng 11->20........... Và phân công trọng tài chấm theo kèo, mỗi người 2 kèo để BGK dể dàng loại chim trong những vòng đầu khi số lượng chim nhiều và chất lượng chênh lệch khá lớn. Và trên kèo cũng nên đánh dấu vị trí treo lồng để khoảng cách các lồng đều nhau. Tránh tình trạng hai lồng quá gần chim bu lồng đòi đá. Cứ sau mỗi vòng là BTC lại cho di chuyển các lồng chim để lắp các vị trí chim bị loại. Điều này là ko cần thiết, chỉ dời lồng khi số lượng lồng chim giãm còn 1/2 là hợp lý. Vì chim nơi khác tới dự thi mà cứ 15' lại dời lồng chim dể bị hoảng. Và dời ko đều, có con dời có con ko nên chưa công bằng cho các thí sinh đặt biệt là các thí sinh ngoài rìa bị dời lồng nhiều lần.
Thứ 3 : Ban giám khảo chấm điểm chưa quyết liệt. Vòng đầu tiên không lồng nào bị loại BTC giải thích vì các lồng ở xa tới nên chim chưa tỉnh táo. Cái này thiết nghỉ anh em nào ở xa thì nên đem chim tới sớm 30" để chim làm quen phong cảnh và phục hồi sức khỏe. Qua tới vòng 6 mà còn tới 40 lồng. Nên phải loại 20 lồng để qua vòng 7. Làm BGK rất khó khăn trong chuyện chọn chim vì số lượng lồng nhiều quá.
Thứ 4: Thời gian cuộc thi diễn ra quá dài. Từ 9h-12h mới xong, Làm nhiều chim ko đủ thể lực theo tới vòng trong, Nhiều con lúc đầu chơi rất rát, bộ đẹp nhưng tới vòng 6 thì rất nhiều lồng chim đấu rất thưa thớt. Làm BGK khó khăn trong chuyện chon chim, và gây tranh cãi trong các nghệ nhân. Vì lúc đầu chim chơi rất tốt về sau chim đuối nhưng BGK vẫn giữ vì vòng đầu chim thể hiện tốt. Điển hình là con đạt giải 3, vào vòng 5 lồng còn này thể hiện rất kém, hót thưa và mất hình vậy mà vẫn đạt giải 3. BTC giải thích vì các vòng đầu thí sinh này thể hiện rất tốt. Chim đi thi thì phải đủ sức chơi từ đầu tới cuối, ko thể lấy kết quả vòng trước để chấm cho vòng sau được. Các em lửa sẻ tướng tá rất khá, giọng kéo tốt nhưng không trụ nổi qua vòng 6. Các em vào vòng cuối toàn là mấy em to con đô cây.
Thứ 5: BTC ko công bố các tiêu chuẩn về chấm điểm nên gây ra nhiều sự khó hiểu cho các nghệ nhân. Đặc biệt là vòng 5 lồng, nhiều nghệ nhân ko đồng tình với cách chấm của BGK. Nếu chưa thống nhất được các tiêu chuẩn thì BTC nên để khán giả và các nghệ nhân bỏ phiếu bầu. Như vậy thì ko ai còn có thể tranh cải, thắc mắc về cách chấm điểm nữa.

Đây chỉ là những cảm nhận của cá nhân mình thôi. Rất mong mọi người góp ý xây dựng.

ga sao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Quên thông báo với mọi người. BTC có thông báo ngày 31/01/2010 có tổ chức cuộc thi tại Câu Lạc bộ Ánh Trăng.
Ai có thông tin chi tiết hơn thì post cho mọi người tham khảo nhé. Nhân tiện chỉ giúp mình đường đi đến địa điểm thi luôn nhé. Từ Sài Gòn xuống thì đi đường nào thì tiện các bạn chỉ giúp với.

tuan loc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Sáng nay mình có đi xem cuộc thi này đây lần đầu mình đi xem 1 cuộc thi chòe lửa. Sau khi xem xong mình thấy Ban Tổ Chức(BTC) tổ chức cuộc thi chưa thật sự tốt và có nhiều ý kiến trái chiều về cách chấm điểm.

Thứ 1: BTC ko nghiêm khắc trong vấn đề giờ giấc cuộc thi. Cuộc thi diễn ra khá trể vì theo lời ban tổ chức là chờ những người ở xa đem chim chưa tới kịp. Trong khi số lượng lồng đem tới gần đủ. Mặc dù được trùm lồng nhưng chim vẫn đấu ầm ầm. Làm ảnh hưởng đến sức khỏe các thí sinh.
Thứ 2: Vấn đề sắp xếp các lồng chim, Các lồng để lộn xộn làm mất thời gian trong việc loại những con chim ko đạt. BTC nên cho treo chim theo số thứ tự VD: kèo thứ 1 từ lồng 1->10, kèo 2 từ Lồng 11->20........... Và phân công trọng tài chấm theo kèo, mỗi người 2 kèo để BGK dể dàng loại chim trong những vòng đầu khi số lượng chim nhiều và chất lượng chênh lệch khá lớn. Và trên kèo cũng nên đánh dấu vị trí treo lồng để khoảng cách các lồng đều nhau. Tránh tình trạng hai lồng quá gần chim bu lồng đòi đá. Cứ sau mỗi vòng là BTC lại cho di chuyển các lồng chim để lắp các vị trí chim bị loại. Điều này là ko cần thiết, chỉ dời lồng khi số lượng lồng chim giãm còn 1/2 là hợp lý. Vì chim nơi khác tới dự thi mà cứ 15' lại dời lồng chim dể bị hoảng. Và dời ko đều, có con dời có con ko nên chưa công bằng cho các thí sinh đặt biệt là các thí sinh ngoài rìa bị dời lồng nhiều lần.
Thứ 3 : Ban giám khảo chấm điểm chưa quyết liệt. Vòng đầu tiên không lồng nào bị loại BTC giải thích vì các lồng ở xa tới nên chim chưa tỉnh táo. Cái này thiết nghỉ anh em nào ở xa thì nên đem chim tới sớm 30" để chim làm quen phong cảnh và phục hồi sức khỏe. Qua tới vòng 6 mà còn tới 40 lồng. Nên phải loại 20 lồng để qua vòng 7. Làm BGK rất khó khăn trong chuyện chọn chim vì số lượng lồng nhiều quá.
Thứ 4: Thời gian cuộc thi diễn ra quá dài. Từ 9h-12h mới xong, Làm nhiều chim ko đủ thể lực theo tới vòng trong, Nhiều con lúc đầu chơi rất rát, bộ đẹp nhưng tới vòng 6 thì rất nhiều lồng chim đấu rất thưa thớt. Làm BGK khó khăn trong chuyện chon chim, và gây tranh cãi trong các nghệ nhân. Vì lúc đầu chim chơi rất tốt về sau chim đuối nhưng BGK vẫn giữ vì vòng đầu chim thể hiện tốt. Điển hình là con đạt giải 3, vào vòng 5 lồng còn này thể hiện rất kém, hót thưa và mất hình vậy mà vẫn đạt giải 3. BTC giải thích vì các vòng đầu thí sinh này thể hiện rất tốt. Chim đi thi thì phải đủ sức chơi từ đầu tới cuối, ko thể lấy kết quả vòng trước để chấm cho vòng sau được. Các em lửa sẻ tướng tá rất khá, giọng kéo tốt nhưng không trụ nổi qua vòng 6. Các em vào vòng cuối toàn là mấy em to con đô cây.
Thứ 5: BTC ko công bố các tiêu chuẩn về chấm điểm nên gây ra nhiều sự khó hiểu cho các nghệ nhân. Đặc biệt là vòng 5 lồng, nhiều nghệ nhân ko đồng tình với cách chấm của BGK. Nếu chưa thống nhất được các tiêu chuẩn thì BTC nên để khán giả và các nghệ nhân bỏ phiếu bầu. Như vậy thì ko ai còn có thể tranh cải, thắc mắc về cách chấm điểm nữa.

Đây chỉ là những cảm nhận của cá nhân mình thôi. Rất mong mọi người góp ý xây dựng.
cám ơn bạn đã nói lên những cãm súc để cho mọi người hiểu, hôm đó mình cũng có dự thi thật sự mà nói ban trọng tài chấm quá ẹ,mình là người rất mê chòe lữa và ko biết bao giờ mới có 1 btc và bt tài chấm 1 cách công bằng
còn ở ánh trăng, bạn đi cầu bình triệu xuống tới đg rầy xe lữa quẹo phải là đg kha vận cân chạy tới chợ thủ đức bạn thấy bùng binh bạn vẫn chạy lên đg kv cân khoản vài trăm mét bạn nhìn bên tay trái có đg số 9 bạn quẹo vào chạy 1 đoạn bạn bạn nhìn bên trái có đg số 7 quẹo vào là tới,

yeuchuatron

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cám ơn bạn đã nói lên những cãm súc để cho mọi người hiểu, hôm đó mình cũng có dự thi thật sự mà nói ban trọng tài chấm quá ẹ,mình là người rất mê chòe lữa và ko biết bao giờ mới có 1 btc và bt tài chấm 1 cách công bằng
còn ở ánh trăng, bạn đi cầu bình triệu xuống tới đg rầy xe lữa quẹo phải là đg kha vận cân chạy tới chợ thủ đức bạn thấy bùng binh bạn vẫn chạy lên đg kv cân khoản vài trăm mét bạn nhìn bên tay trái có đg số 9 bạn quẹo vào chạy 1 đoạn bạn bạn nhìn bên trái có đg số 7 quẹo vào là tới,
nói vậy ở đây thuộc quận thủ đức hả bác. Mà cuộc thi này thể lệ thế nào bác biết không vậy

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mùng 7 tết âm lịch có tổ chức thi chích choè lửa tại công viên Lê Thị Riêng. Đây là 1 hội thi rất lớn kính mời anh em tham gia.

chimchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Ngày 7/2/2010 thi tại quận 9.
Địa điểm nhà thiếu nhi quận 9.
Thời gian bắt đầu thi 8h
Giải nhất 7 triệu.

tuan loc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ngày 31/01/2010 thi CHÒE LỮA tại
HỘI QUÁN TRĂNG NON (quán cafe trăng non)
Địa chỉ; 108/3KHU phố 1 - p -TÂN HÒA-BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
1 GIẢI NHẤT 2.000.000
1 GIẢI NHÌ 1.000.000
1 GIẢI BA 700.000
2 GIẢI TƯ 400.000
10 GIẢI KHUYẾN KHÍCH 100.000
và có bóc thăm trúng thưởng 3 lồng chim

---------- Post added at 11:39 PM ---------- Previous post was at 11:36 PM ----------

Thời gian bắt đầu thi 8h
Giải nhất 7 triệu.
bạn có thể cho ae biết rỏ thông tin hơn được ko ạ .thank bạn nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0

HỘI THI CHIM TỈNH AN GIANG

Thi Chim hót (Chích Chòe Lửa, họa mi, than) và chim đá (họa mi, than)
8h Ngày 07/02/2010 (24 tết)
Địa điểm: cà phê Hoa Cau, Thị xã Châu Đốc, tỉnh An Giang

chimchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thời gian bắt đầu thi 8h
Giải nhất 7 triệu.
Thông báo lại cơ cấu giải thưởng thi chim ngày 7/2/2010 tại Nhà Thiếu Nhi Quân 9
Giải nhất : 1.000.000 đ
Giải nhì : 700.000 đ
Giải ba : 500.000 đ
Giải tư : 300.000 đ
Khuyến khích : 100.000 đ
Đầu tiên thông báo giải 7 triệu, nhưng vì một lý do nào đó ban tổ chức sửa lại. AE nào có chim đi thi cho vui.

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Quên thông báo với mọi người. BTC có thông báo ngày 31/01/2010 có tổ chức cuộc thi tại Câu Lạc bộ Ánh Trăng.
Ai có thông tin chi tiết hơn thì post cho mọi người tham khảo nhé. Nhân tiện chỉ giúp mình đường đi đến địa điểm thi luôn nhé. Từ Sài Gòn xuống thì đi đường nào thì tiện các bạn chỉ giúp với.
bạn xem lại thông tin nhé! hôm qua mình có xuống hội quán ánh trăng nhưng không có thi. mình nghĩ anh em khi đưa thông tin lên diễn đàn cần chính xác 1 chút để anh em tiện tham gia và đỡ mất công lặn lội từ đường xa.

newcomin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn xem lại thông tin nhé! hôm qua mình có xuống hội quán ánh trăng nhưng không có thi. mình nghĩ anh em khi đưa thông tin lên diễn đàn cần chính xác 1 chút để anh em tiện tham gia và đỡ mất công lặn lội từ đường xa.

Chính xác là vào chủ nhật này (07/02/2010) hội quán Ánh Trăng mới tổ chức thi. Tuy nhiên, ban trọng tài từ CLB 30/4 chấm :)

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0

ANH em có đi thi chim thì cứ đi thử ở CLB thiếu nhi q9 xem sao cái này nghe nói tổ chức lần đầu gây dựng phong trào cho Q9 nên tham gia xem . Còn CLB Ánh trăng sau khi chấn chỉnh tai tiếng kỳ này làm lại ,không biết như thế nào "rượu mới ,bình mới "chăng ...hy vọng .
Để kỳ này mình cử người đi để sau đó có thông tin cho ACE nhe.Hy vọng là có sự tiến bộ lành mạnh trong sáng. Thân mến

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom