Guest viewing is limited

nghuutuyen

Thành viên mới
SVC$
0
Admin và các bạn xem giúp tôi đây là chim gì nhé! Lên vưởn chộp được!

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim Khát nước đó bạn! Mình có một thắc mắc là tại sao con này ngoài tự nhiên chẳng khi nào thấy nhưng thỉnh thoảng lại có người "bắt" được nhỉ. Toàn chụp bằng tay chứ k phải bẫy như những loài chim khác. Thường là khi bắt được con nào cũng rất yếu rồi

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim Khát nước đó bạn! Mình có một thắc mắc là tại sao con này ngoài tự nhiên chẳng khi nào thấy nhưng thỉnh thoảng lại có người "bắt" được nhỉ. Toàn chụp bằng tay chứ k phải bẫy như những loài chim khác. Thường là khi bắt được con nào cũng rất yếu rồi

trả lời bác này 2 trường hợp xảy ra như thắc mắc của bác.
1 là chim ai bẫy được hay mua được nuôi ko được thấy em nó bị yếu nên thả ra và người khác vồ được.
2 là bọn chim này em nó đánh nhau chí chóe hơi bị ghê ngoài thiên nhiên đó bác. ngoài rẫy cafe nhà mình hay gặp em nó. cứ có 2 em là xảy ra đánh nhau chí chóe um sùm hết bác ạh. bọn nó căn nhau, rược nhau vang 1 góc rẫy luôn áh.

nghuutuyen

Thành viên mới
SVC$
0
Con này nuôi có được không các bác! Hay thả nó về cho đánh nhau với mấy con kia!

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là chim khác nước bạn nhé. Chim rất máu chiến nên hay đánh nhau nên thường bị yếu sức bị nhiều người bắt được. Chim có nhiều trong các vườn rẫy chòi. Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom