Guest viewing is limited

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Để gặp con em của tớ xem , thú vị đấy ! Mà được giải gì vậy ? Thế thì nhất định phải đưa e nó về thọ giáo mới được . Alo của tớ là , mà gửi mail nhé ngcongmanh@gmail.com . Mà anh bạn còi mail cho mình số điện thoại nhé ! Để về còn alo .

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
a xunghe đã liên lạc đc với e còi chưa??hôm nào mang cm của a xuống BG giao lưu đi.a e rất hân hạnh đc đón bác!!!THân!!

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rồi , tết dương lịch đi , chắc hôm đó cắp một ít lương thực đi học môt một sàng khôn đây . Anh em gửi ảnh lên xem nào ? Giang ơi, chắc người chơi ở dưỡi đó là trẻ cả nhỉ !

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rồi , tết dương lịch đi , chắc hôm đó cắp một ít lương thực đi học môt một sàng khôn đây . Anh em gửi ảnh lên xem nào ? Giang ơi, chắc người chơi ở dưỡi đó là trẻ cả nhỉ !
Phong trào cm trên a có mạnh ko a??nghe a nói.chăc a cũng đứng tuổi và có vợ con rồi nhỉ???:a01:

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tuổi thì lớn, nhưng tâm hồn vẫn phơi phới , và quan trọng là con Chim vẫn luôn tươi trẻ !

---------- Post added at 08:06 AM ---------- Previous post was at 07:53 AM ----------

Hôm nào về anh sẽ alo cho các ban ở dưới đó , phong trào ở trên này anh em chơi mang tính chất là nhóm . Tớ sinh năm con Khỉ vàng ( 80 ) , luôn khỏe , trẻ hạnh phúc , số điện thoại của mình Giang có rồi đó . Giang ơi Anh gửi mail cho em rồi đó , em kiểm tra nhé . có phải địa chỉ mail : giangchym@gmail.com , địa chỉ mai của tớ là ngcongmanh@gmail.com hoặc nguyenmanh_khatoco@yahoo.com.vn . Chúc anh em dưới đó khỏe , luôn vui và có những chú Chim Chào Mào căng Lửa .

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tuổi thì lớn, nhưng tâm hồn vẫn phơi phới , và quan trọng là con Chim vẫn luôn tươi trẻ !

---------- Post added at 08:06 AM ---------- Previous post was at 07:53 AM ----------

Hôm nào về anh sẽ alo cho các ban ở dưới đó , phong trào ở trên này anh em chơi mang tính chất là nhóm . Tớ sinh năm con Khỉ vàng ( 80 ) , luôn khỏe , trẻ hạnh phúc , số điện thoại của mình Giang có rồi đó . Giang ơi Anh gửi mail cho em rồi đó , em kiểm tra nhé . có phải địa chỉ mail : giangchym@gmail.com , địa chỉ mai của tớ là ngcongmanh@gmail.com hoặc nguyenmanh_khatoco@yahoo.com.vn . Chúc anh em dưới đó khỏe , luôn vui và có những chú Chim Chào Mào căng Lửa .
Thay mặt a e BG e cảm ơn a rất nhiều. chúc a và gia đình luôn mạnh khỏe, các chú Chào Mào luôn căng lửa!!!!

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ae Bắc Giang đâu hết rồi ?
Hồm vừa rồi về BG ghé vào nhà Giang ( đường Giáp Hải ) thấy em CM hay quá , Giang cố gắng chăm sóc thật ok nhé !

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ae Bắc Giang đâu hết rồi ?
Hồm vừa rồi về BG ghé vào nhà Giang ( đường Giáp Hải ) thấy em CM hay quá , Giang cố gắng chăm sóc thật ok nhé !
Dạo này cơ quan mất mạng nên e cũng ít vào a ạ.a về mà ko báo cho a e 1 câu.hix.a lên nhà G xem Chào Mào có thấy sướng ko??e nào nhìn cũng bồ kết a nhỉ???:a01:

Dinhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có 2 em chào mào mời các bằng hữu nhận xét giúp !

Mình ở Bắc Giang, có 2 em chào mào. <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
1. Em thứ nhất có tên thường gọi là: "Tù Và". Em này mới được 1 mùa. Em đang hoàn thiện bộ lông. Em có giọng to, đanh, gọi và ché mạnh. Em hót múa thì khỏi chế nhất là khi gặp đối thủ, đuôi cúp lại rồi họng phùng to. Mình upload một số ảnh của em nó lên rồi nhờ anh em đánh giá giúp nhé.<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"> <v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape style="WIDTH: 14.25pt; HEIGHT: 14.25pt" id=_x0000_i1025 alt="0" type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:href="http://www.svcvietnam.vn/forum/images/iconcuoi/a12.gif" src="file:///C:\DOCUME~1\MEGASO~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.gif"></v:imagedata></v:shape>

Đây là ảnh lúc em đang múa và hót.

2. Em thứ 2 mình hay gọi là "tê giác". Em này theo mình được khoảng 5 năm rồi. Năm ngoái không hiểu sao sau khi thay lông thì lông đuôi và cánh không ra được nữa, toàn gãy khi con là lông máu thôi. Mình upload một vài ảnh của em nó lên để anh em cùng xem, nhận xét và chỉ giúp mình cách phục hồi lông cho em nó nhé.<v:shape style="WIDTH: 14.25pt; HEIGHT: 14.25pt" id=_x0000_i1027 alt="0" type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:href="http://www.svcvietnam.vn/forum/images/iconcuoi/a09.gif" src="file:///C:\DOCUME~1\MEGASO~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image002.gif"></v:imagedata></v:shape><v:shape style="WIDTH: 14.25pt; HEIGHT: 14.25pt" id=_x0000_i1028 alt="0" type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:href="http://www.svcvietnam.vn/forum/images/iconcuoi/a09.gif" src="file:///C:\DOCUME~1\MEGASO~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image002.gif"></v:imagedata></v:shape>
<o:p></o:p>

THANKS!!!<o:p></o:p>

Dinhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
He! mình ở Bắc Giang. Mê chim lắm. Chim nào cũng vậy, nhất là Chào Mào, Họa My, Chòe Than, Chòe Lửa. Ngoài ra minh cũng chơi cả Khuyên, Gáy, Sáo... Độ này học hành vất vả, công việc bề bộn, các bậc tiền bối trong nhà kêu ca nhìu quá minh đành nhượng lại 2 em mi, 1 em khướu, 2 em chào mào... thiếu mấy em đó nhà vắng vẻ hẳn mặc dù hiện tại ở nhà vẫn còn trên 10 em khác nữa. Mê chim quá, về đến nhà chỉ thích chăm sóc và ngắm chim thôi.
Nếu anh em BG lập hội chơi CM thì hay quá. Mặc dù chim của minh chưa chắc phải là chim hay, nhưng có chim, có bạn chơi thì cũng tốt lắm rồi. Email của mình là: dinhanbird@gmail.com.

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
He! mình ở Bắc Giang. Mê chim lắm. Chim nào cũng vậy, nhất là Chào Mào, Họa My, Chòe Than, Chòe Lửa. Ngoài ra minh cũng chơi cả Khuyên, Gáy, Sáo... Độ này học hành vất vả, công việc bề bộn, các bậc tiền bối trong nhà kêu ca nhìu quá minh đành nhượng lại 2 em mi, 1 em khướu, 2 em chào mào... thiếu mấy em đó nhà vắng vẻ hẳn mặc dù hiện tại ở nhà vẫn còn trên 10 em khác nữa. Mê chim quá, về đến nhà chỉ thích chăm sóc và ngắm chim thôi.
Nếu anh em BG lập hội chơi CM thì hay quá. Mặc dù chim của minh chưa chắc phải là chim hay, nhưng có chim, có bạn chơi thì cũng tốt lắm rồi. Email của mình là: dinhanbird@gmail.com.

chào bạn. Mình cũng ở Bg bạn ở đâu Bg vây? mình trên đường Giáp hải. Dinh kế. ae Bg vẫn liên lạc với nhau suốt. bạn rảnh thì gặp mặt ae

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ae Bắc Giang hiện tại được bao nhiêu lồng Chim rồi ? Chuẩn bị tết dương lịch tiếp khách nhá !

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
To Dinhan: bạn cho số monile đi.thỉnh thoảng a e mình gặp mặt.giao lưu cho vuiTo xunghe: hehe.cũng ít thôi a ạ, mỗi a e vài lồng.tết dương lịch a về Bg đi.e đảm bảo đủ chim để tiếp a.kaka.Thân!!!To Giang: Nếu ko có gì thay đổi thì trước tết Âm lịch là a chuyển hẳn về BG.hêhhe

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cuối tuần này a về Nghệ An rồi, chá­c tết Du­o­ng Lịch về BG đu­o­cj anh bố trí cv rồi . Giang o­i anh vù­a bổ sung mấy em chim lú­a Huế nũ­a đấy, cũng máu lủ­a vad hay la­m. Đang thay lông, hẹn gạ­p lại nghe .

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
CHúc a e và toàn thể gia đình Giáng sinh an lành và ấm áp tình yêu thương!!!!!

sangvu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở tân yên ...mình cũng mới tập chơi chim...vì thiếu kinh nghiệm nên vừa rồi phải đau lòng tiễn 1 em than lên đường ...:a09:anh em đã lập dc hội chưa cho mình tham gia với , mình cũng mới có 1 em chào máo 1 em sáo thôi ...tham gia để có thêm bạn va có thêm kinh nghiệm ...thân:a31:

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình ở tân yên ...mình cũng mới tập chơi chim...vì thiếu kinh nghiệm nên vừa rồi phải đau lòng tiễn 1 em than lên đường ...:a09:anh em đã lập dc hội chưa cho mình tham gia với , mình cũng mới có 1 em chào máo 1 em sáo thôi ...tham gia để có thêm bạn va có thêm kinh nghiệm ...thân:a31:

rất vui có thêm người đồng sở thik, mong 1 ngày nào đó gần nhất. bạn bố trí lên Bg giao lưu với AE

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Topic càng ngày càng đông a e rồi.sướng quá.Chúc a e tất niên vui vẻ!!!!

chaomaobr

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Năm mới chúc hội Chào Mào Bắc Giang,đạt nhiều thắng lợi mới.
Chúc hội ngày càng phát triển,làm phong phú thêm dòng chim Chào Mào.
Hội Chào Mào Bình Thạnh :"NỐI KẾT ĐAM MÊ".:a15::a01:

sangvu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
số điện của em là 01646.019.792 anh em ở bg có gì alo nhé....lúc nào em cũng có thể lên bg dc :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom