Guest viewing is limited

thanh tin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em hiện giờ đang có bụi lan giáng hương nhưng ko biết chế độ chăm sóc như thế nào:a09:
mong các anh chỉ giúp:a01:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
nếu bạn ở đức trọng lâm đồng thì rất dễ ,chỉ cần kiếm chổ mát treo nó lên và nhớ gắn nó vào một gốc cây khô hay miếng gổ khô hay một miếng dớn là xong,khí hậu nơi đó tốt tự nhiên cho lan rừng ,ngày tưới nước một đến hai lần vào mùa khô,còn mùa mưa thì khỏi

thanh tin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thế thì em cũng đã làm nhưng cho em hỏi cách bón phân và phun thuốc như thế nào dc không ạ?tại em mới thử trồng nên chưa biết rõ lắm mong các anh chỉ giúp

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Điều kiện tự nhiên của vùng Lâm đồng rất lý tưởng cho Lan, bạn không cần bón gì cũng được, vì Phong Lan có khả năng tự cố định Đạm từ không khí để phát triễn.

Bạn có thể bón thêm phân để hổ trợ: 2 tuần - 1 tháng 1 lần, nhưng chỉ dùng 1/4 - 1/2 liều chỉ định ghi trên bao bì.

Nếu lá hoặc giá thể có hiện tượng bị nấm, thì bạn có thể dùng thuốc chống nấm Ridomil để phun phòng hoặc điều trị theo hướng dẫn ghi trên bao bì.

Chúc bạn thành công.

Thân.

thanh tin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thế thì các anh em cho em hỏi đối với lan thì loại phân bón nào là dùng để bón tốt nhất ? và liều lượng như thế nào ?
mong các anh chỉ giúp:a01:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Với Lan rừng thì tốt nhất là phân hữu cơ, chỉ bón vào rễ.

Nếu bạn muốn bốc nhanh thì dùng phân vô cơ bón lá, nhưng liều dùng chỉ 0,25-0, 5 gam/Lít nước thôi. Cây non thì dùng 30-10-10. Cây lớn thì 20-20-20. Trước mùa hoa thì 10-30-30. Mùa ra hoa thì nên ngừng bón phân.

Thân.

congphuonghd

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thêm hình cho sinh động
Giáng hương tam bảo sắc

Tam bảo sắc trắng của Quân Hà Đông

Sóc ta

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom