vuphuong

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình của em tương đối khẩn cấp, mong các bác cho chỉ đạo sát sao giùm em với
Cụ thể là dư lày: 3 cây Lan 5 năm của em, gồm 1 cây Hồ Điệp 2 cành, vừa trổ 1 bông và 2 cây Đai Châu, trong đó có 1 cây vừa ra hoa bói lần đầu, đã bị bà già em tỉa sạch sẽ rễ lan bò ra bên ngoài chậu hồi trưa nay với lý do là để cho sạch sẽ khi trưng lên trên bàn :(( :((
Em hỏi thằng bạn cũng chơi lan, nó bảo vụ này nghiêm nên hỏi chuyên gia. Nó còn chua là cây Đai Châu thì còn có khả năng sống, chứ cây Hồ Điệp kia dễ ngủ với nấm lắm.
Em lo quá. Có bác nào giúp được em không?
Các bác pm vs em theo nick Y! là johnnybravo1129 nhé
Em xin cảm ơn các bác trước!

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Tình hình của em tương đối khẩn cấp, mong các bác cho chỉ đạo sát sao giùm em với
Cụ thể là dư lày: 3 cây Lan 5 năm của em, gồm 1 cây Hồ Điệp 2 cành, vừa trổ 1 bông và 2 cây Đai Châu, trong đó có 1 cây vừa ra hoa bói lần đầu, đã bị bà già em tỉa sạch sẽ rễ lan bò ra bên ngoài chậu hồi trưa nay với lý do là để cho sạch sẽ khi trưng lên trên bàn :(( :((
Em hỏi thằng bạn cũng chơi lan, nó bảo vụ này nghiêm nên hỏi chuyên gia. Nó còn chua là cây Đai Châu thì còn có khả năng sống, chứ cây Hồ Điệp kia dễ ngủ với nấm lắm.
Em lo quá. Có bác nào giúp được em không?
Các bác pm vs em theo nick Y! là johnnybravo1129 nhé
Em xin cảm ơn các bác trước!
về vấn đề này bạn có thể hoàn toàn yên tâm ,chẳng có vấn đề gì nếu cây đang khoẻ mạnh ,vấn đề là do hết rễ ,nên nếu cây còn hoa ,bạn phải cắt hết hoa đi ,sau đó tưới phun sương giữ ẩm cho cây ngày hai ba lần ,mua B1 Thái có chứa NAA,phun cho cây, hai ngày /lần ,nồng độ 1cc/một lít nuớc cho đến khi ra rễ mói và nhớ để cây ở chổ mát có chút nắng sáng mà thôi tới khoảng tám giờ ,nếu ánh nắng khuyếch tán càng tốt
tặng bạn hình cây hồ điệp của mình nè ,chúc cây mau hồi phục

vuphuong

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn bác nhiều!
Cái chỗ vết cắt có cần phải bôi gì không hả bác? hay cứ để thế cho nó tự khô?
Hiz, giờ cắt 3 cành hoa em xót hết cả ruột. Chăm cả năm nay rồi để mất ngu quá :(( :(( :((

vuphuong

Thành viên mới
SVC$
0
em lạm phát thêm 1 bài nữa để post hình. Mod edit chuyển lên bài trên hộ em phát.

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
cây của bạn ,đai châu (ngọc điểm )có thể để hoa chơi vài ngày rồi cắt vì thời gian hoa nở cũng không lâu ,còn cây hồ điệp muốn còn chơi lâu dài thì phải hạ ngồng hoa thôi ,không cần bôi gì cả cứ để khô đầu rễ vài ngày rồi tưới như mình nói

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom