Guest viewing is limited

coidoiotroc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Là phèn nhôm đó, theo tui biết thì có 2 loại nước phèn, công thức hóa học trả thầy rồi (anh em cần thì tra cứu) phèn nóng là phèn sắt dễ trị; phèn lạnh là phèn nhôm (khó chơi với loại này). Nói theo dân cá dĩa nghen!

Thế phèn nhôm nó ảnh hưởng thế` nào đối với cá dĩa , vì nguồn nước ngầm tại nhà tui trong vắt à , cũng không có cặn xám trắng gì cả , từ ngày làm giàn phun mưa , qua san hô , lọc cát thấy có vẻ ổn hơn khi dùng nước của nhà máy nước Thủ Đức , nước nhà máy gì mà PH có 4.5 á , tui nghi mấy cha này bơm nước tầm bậy vào quá , hỏi thì nhân viên nói do chưa " ổn Định? " Từ lúc áp dụng ANC tui cũng bắt chước cốc chủ thay 100% nước , mới đầu cũng sợ vì trước kia dùng nước nhà máy , khi thay 80% nước là cá phải có 1 thời gian ( khoảng 30 phút ) mới thích nghi , còn bi giờ tháo 100% nước , nhanh chóng bơm nước giếng khoan đã áp dụng ANC cá hoàn toàn không có 1 phản ứng nào cả , chỉ sợ nép vào 1 góc thôi , nhưng khi nước vào khoảng 2 tấc là chúng nó bung ra tung tăng bơi lội , không co cụm như trước . Vậy là OK rồi ha bác Cốc chủ .

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
OK! quá OK vào 1/2 nước mà cá bung ra là nước tốt (hoặc đã xử lý tốt thành nước tốt)

Thử không

nhanh chóng bơm nước giếng khoan đã áp dụng ANC cá hoàn toàn không có 1 phản ứng nào cả , chỉ sợ nép vào 1 góc thôi

xem sao?

xem chúng có còn nép vào một góc nữa hong? hay là nước đến đâu chúng bung ra đến đó

Chúng sẽ không chết, không bệnh vì khô nước đâu mà lo, từ từ mà vô nước cho nó êm, chúng sẽ bớt sợ. Nước đến đâu chúng "mừng đến đó"

Thử xem ?

(Hoan hô bạn đã chứng minh kungfu ANC là "xài được")

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
vô 2/3 nước mà cá đã bung ra đòi ăn thì nuôi quá sướng rồi,chúc mừng anh áp dụng thành công môn kungfu,từ lúc này trở đi nuôi cá mới sướng,cá ko còn bệnh và lớn ào ào :a01:

coidoiotroc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn bác Cốc chủ và tieumieu đã có lời động viên , như vậy là tui đã xong phần nước ( cái này đúng là không thầy đố *** làm nên , nhờ bác Cốc và anh em trên diễn dàn chỉ giáo , thật đơn giản ) bây giờ tới phần nuôi , chỉ mới nuôi được cá " thịt " chứ chưa nuôi được cá " nái " . Đang cố gắng theo ....sau anh em....

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Như vậy là phần đầu tiên và quan trọng nhất đã ổn rồi. chúc bạn tiếp phần 2 là nuôi nhiều cá đẹp.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Cám ơn bác Cốc chủ và tieumieu đã có lời động viên , như vậy là tui đã xong phần nước ( cái này đúng là không thầy đố *** làm nên , nhờ bác Cốc và anh em trên diễn dàn chỉ giáo , thật đơn giản ) bây giờ tới phần nuôi , chỉ mới nuôi được cá " thịt " chứ chưa nuôi được cá " nái " . Đang cố gắng theo ....sau anh em....

Thì vốn nó là vậy mà,

được "2 em" nuôi cá nhẹ nhàng rồi...

Cố lên các em ơi! Vượt qua 1 lần các lần sau sẽ qua tự nhiên thôi

(như cá chép vượt vũ môn hóa rồng vậy, khoái tới tận mây xanh)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom