Guest viewing is limited

quypleiku@gmail.com.vn

Thành viên mới
SVC$
0
Trước đây mình có mua 01 lồng 76 nuôi Chòe Lửa, chủ tiệm phun dầu bóng, mình về quyét thêm dầu TOA. Bây giờ nhìn thấy chán quá (mình có 04 cái chỉ quyét dầu máy thôi, giờ lên màu rất đẹp. Giờ mình muốn tẩy lồng để quyét dầu máy, ae nào đã từng làm thì cho mình ít kinh nghiệm (trừ việc chà giấy nhám vì tốn công), xin cám ơn nhiều.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
tẩy véc ni đơn giản nhất là bạn dùng nước nóng nhé, đun một nồi nước sôi hoặc 1 siêu nước sôi sùng sục cụng được, dội thẳng vào chiếc lồng sau đó dùng vải nhúng nước ấm, lau sạch, đảm bảo sẽ hết vecni đó. Còn nếu bạn muốn nó mới và bòng trở lại nhưng không có vecni thi.... dùng khăm thấm sữa Ông Thọ ( cái này có nhiều và kiếm dễ nhé ) về lau qua lông ---> Đã từng làm như vậy và đạt kết quả tốt rồi.Chúc bạn thành công !

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng đã phun dầu bóng, bác còn chơi thêm 1 lớp TOA nữa thì bó chiếu rồi, tẩy được nhưng chất lượng bị giảm kinh khủng lắm, vì tẩy bằng Xút (dung dịch NaOH) mới đi được 2 thứ trên, mà Xút vào tre sẽ làm mục tre, vào da tay sẽ ăn da tay nên phải cẩn thận. Nếu bác quyết tâm tẩy thì đến tiệm bán đồ mộc (chỗ bán vecni, dầu bóng) hỏi mua Xút tẩy dầu bóng họ sẽ bán cho bác. Suy nghĩ kỹ trước khi dùng Xút nhé bác, sơ xuất là cái lồng rã ra từng mảnh đấy.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Có hai cách làm hiệu quả:
.
1. Ra tiệm bán sơn mua loại dung dịch tẩy sơn độ hơn 1/2 lon nước yến/ 12 lồng Than + cọ + bao tay + bàn chải sắt. muốn tẩy chỗ nào chỉ việc quét cọ lên chờ 10s cho bung lớp sơn lên, ta chỉ việc chà cho bung ra thôi. Lưu ý hoá chất này khi vào sơn sẽ văng vào tay/chân gây ngứa khó chịu.
.
2. Mua 1 bao nilon loài dầy (như bao đựng phân bón) + 1 lít xăng 'nhì'/ 1 lồng đất (loại xăng thơm pha vào sơn để phun) + 1 chén cát xây dựng. Đầu tiên tháo hết móc và phụ kiện kim loại, bỏ lồng vào bọc, đổ xăng xăng + cát vào., cột kín, lắc mạnh nhiều lần, để 1/2 giừo đem ra lớp sơn bung hết , rửa sạch lại phơi khô + vô dầu.
.
Chúc các bạn thành công

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Bạn có thể thử qua bằng dd Axeton , gần như bất kỳ của hàng mỹ phẩm hay gội đầu nào cũng có :a21: . Dung dịch rất an toàn có thể rớt ra tay không sao , cũng không cần phải pha chế
P/S : mùi Axeton ngửi nhiều rất chóng mặt nên ngồi đầu gió hoặc đeo khẩu trang nhé :a01:

ha_qnn

Thành viên mới
SVC$
0
mình có ong chú cũng chơi chim.có 1 loại hóa chất chỉ cần quét 1 làn sau đó để 10p là nó tu bung ra.minh ko nhớ tên là gi:a01:

quygialai

Thành viên mới
SVC$
0
bạn có thể hỏi giúp mình xem chất đó là gì không? lâu nay bận quá chưa đi hỏi các chất mà ae giới thiệu, dự tính đi hỏi 1 lần luôn rồi tính. cám ơn bạn đã trả lời.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a15: hay quá .Bac cutidangyeu cho em hỏi là khi dùng sữa ông thọ có cần phải đun nóng sữa lên ko hả bác. thank bác

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Mình mở hộp sữa ra chơi luôn khỏi phải đun, mà đun có khi lại hay hơn, mình cũng chưa thử nhưng với kiểu dùng ngay thì đã có " hậu quả" hihix hiệu quả rồi!
CÁI NÀY MÌNH CŨNG HỌC LỎM TỪ MẤY ÔNG THỢ MỘC GẦN NHÀ THÔI HIHI

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chỉ có cách duy nhất là như các bạn nói ở trên.mua dung dịch tẩy sơn ở ngoài tiêm bán đó .về quét lên là dầu bóng vẹtni điều tróc sạch nhưng nên nhớ là làm từ từ ko khéo là gải nan hết đó
thân

Huy_TM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu là lồng bị sơn thường - sơn ta - sơn pu bạn có thể ra hàng hỏi mua hộp sắt vuông đề chữ ATM . Đây là dung dịch tẩy sơn, dạng lỏng hơi sệt . Cách dùng - bạn chuẩn bị 1 chổi quét sơn loại nhỏ - 2 hoặc 3 bút đánh sắt ( bút chứ ko phải bàn chải nhé vì loại này mềm hơn ) - 1 lưỡi dao nhỏ cùn - Giờ bạn bôi dung dịch lên lồng càng *** đặc càng tốt để chờ vài phút đến khi trên bề mặt chỗ bôi ATM có hiện tượng sùi rộp lên là ta bắt đầu chà - Những chỗ phẳng có thể dùng dao cùn cạo nhẹ còn những chỗ khác thì dùng bút sắt chải nhẹ cho bong ra . Sau đó bạn ra hàng sửa xe máy có máy bơm áp lực - dùng vòi bơm xịt vào những khe nhỏ cho bong nốt . Sau đó nếu có máy rửa xe xịt nứoc thì xịt vào để rửa . Nếu chưa đạt yêu cầu bạn có thể làm lại . Vì sao phải xịt rửa nước - theo tôi thì vừa để sạch nốt vừa dùng nước để trung hòa dung dịch . Tôi đã làm và thành công trên 2 chiếc lồng đục kênh bong . Chúc bạn cũng có chiếc lồng ưng ý

thanhracing

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn ra tiệm bán nước sơn mua 1 lon Expo loại để tẩy sơn về quét lên đợi 10 phút đem ra lấy bàn chải chà sạch xong phơi nắng, sau đó mua dầu baby về quét lên , vừa đẹp , vừa thơm !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom