Guest viewing is limited

chichbong14

Thành viên tích cực
SVC$
0
em có 1 bé Ốc mít đã trổ xng lông chịu hót, đã đánh đc 1 pé tơ rùi,cho em hỏi vậy có nên bẫy mấy bé đã già rừng dc chua?và làm sao để luyện bé thành chiến binh thực thụ sau này?:a11:

hanguyentn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có nhiều bài đã nói về cách luyện chim mồi bạn tìm đọc trong diễn đàn.
OM của bạn được mấy mùa lồng, mà chim ốc mít của bạn chịu đứng lụp kêu chưa, lâu không, chuyển kèo kêu tiếp không. nếu được như vậy thì đi đánh được rồi. Nếu già rừng dữ đấu lâu thì đổi chỗ thôi.

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi xin chào tôi hỏi cho ốc mít ăn bột như thê nào vậy tôi phát hiện một ổ 4 con mà không giám nuôi sợ teo mất

lunakita

Thành viên mới
SVC$
0
các bạn có biết cách nào để làm chim OM hót nhiều ko ? làm sao đề luyện OM thành chim mồi , có cách nào để bẫy được chim mái ko ?làm sao để dạy OM tắm ? Bé OM của mình phơi nắng là há mỏ ra , như vậy có ổn ko ? Làm sao để phân biệt đc OM là trống hay mái khi còn la chim chuyền ? Mình mới mua đc 1 em OM , nhìn ko đc đẹp lắm , có cánh nào để bé mau đẹp hơn ko , thế nào là OM đẹp ? các bạn biết cách nào để bẫy chim ko , có thể bẫy bằng chuồng nuôi chim bình thường ko ? Giá trung bình của 1 chuồng bẫy là bao nhiêu thế ?:a17::a17::a17:
Quí bạn nào biết cách trả lời và có kinh nghiệm khi nuôi OM thí chỉ cho mình

ongiacorau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
muốn nuôi OM sung và hót nhìu thì bạn hãy cho chim ăn them lăng quăng nữa.hồi đó mình cũng có nuôi loại này rồi.bẫy cũng được khá nhiều.nhưng thời gian gần đây hình như chim đã ít bớt,không còn nhiều như rướ nữa.hồi đó mình bẫy bằng lụp.muốn bắt chim mái thỉ kiếm mũ mít mà bẫy,chim mái chim tơ gì cũng dính hết.hehe

ongiacorau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là theo cách của mình:bạn lấy chung nước ra,kiếm 1 cái nắp gì đó nhỏ nhỏ (chẳng hạng như nắp đựng CHAU để ăn) bỏ vào thì chim tự động tìm đến để uống nước vào tấm thôi.mình đã thành công cho nhiều con rồi đó.than:a15:

gau_coi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
"(chẳng hạng như nắp đựng CHAU để ăn)"
CHAU là cái gì vậy bạn onggiacorau ? OM nhà mình vẫn không chịu tắm dù buổi trưa mình đã cố ý thay nước mới trong cóng uống cho nó.

ongiacorau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói chung là nắp nào có đường kính khoảng 5-6cm là đợơc.bỏ vào thì chim tự tìm đến để uống nước và tắm àh.chúc bạn thành công nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom