Guest viewing is limited

quangvi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bác, và mấy anh em mình thì mới vao nghề chơi nhờ anh em ngoai quê mua một con cu mồi mà kg phân biệt đuoc con mồi hay dỡ .bễ chưa có chòi long nho anh em chỉ gium nhé . đe minh biet chung gui tra lai .đang chờ các bác,và anh em chi

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Chào bạn Quang Vĩ, vấn đề này thì mình chia sẽ cùng với bạn như sau... vì mình cũng k hẳn là fan ruột của cu gáy, chỉ biết chơi chút chút và cũng đc đi theo các a bẫy chim, cũng có vài đôi lần mình tự 1 mình đi bẫy... Con cu mồi hay hay không và nó có bể hay không thì rất khó biết đc ngoài việc là nghe đc tiếng gáy gù của nó ra sao như thế nào, cách nó bắt bổi ra sao, có gọi đc bầy đàn hay không ? có gù đấu khi bổi tới hay không? Còn về chòi lồng thì bạn chỉ việc kè vào con khác nó lao vào máu chiến thì cũng có thể, chính xác hơn nữa là treo nó lên cao, hễ nó chòi lồng bạn cũng dễ nhận biết đc ngay thôi...
Loài cu là loài hiền lành, tính của các e nó im im ít lăng xăng như Chào Mào, chích lửa, sâu, khoen... nên k thể nhận xét nó bể hay không được... Cách tốt nhất khi mua mồi là bạn nên đi tìm người chơi rùi thu xếp thời gian đi theo đánh bẫy, hễ bẫy đc 2-3 con 1 ngày thì quá tuyệt, đó là 1 mồi chiến,,,, nếu hôm nào trời k thuận tiện mà bắt đc 1-2 e cũng là oke rùi... Bạn nên thương lượng giá nhé...
Còn nhờ người mua thì chưa hẳn là chính xác đâu bạn nhé... Góp ý thêm xíu nữa là bạn mới chơi nên cẩn thận khi mua mấy chú cu thuần đang dạn người hay gù gáy nhé... Khi có người đến gần, hay kè chim, búng tay, đưa ngón tay lên quơ quơ nó gáy gù thì đích thị những chú ấy là cu khách...giá thì k cao lắm tầm 500-1tr thôi...Cu Khách thường chỉ để nuôi kiểng cho vui hoặc để ngay cửa có thể dùng trông nhà.... hihi..
Cu mồi thì thấy người ít gáy gù lắm nhé, kè chim thì gáy gù nổi đóa đòi đánh nhau là bình thường... Lời cuối cùng là bạn muốn chơi Gáy Mồi thì chỉ có cách là đi theo xem e nó gáy như thế nào? Bắt bổi ra sao? đó là cách tốt nhất chọn đc 1 e gáy hay... tránh tình trạng tiền mất tật mang...
Chút ít hiểu biết chia sẽ với bạn giúp bạn chọn đc chú gáy hay...
Chúc bạn tìm đc 1 e Gáy theo ý của mình...
Thân !

quangvi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bác phương biên hòa nhiều nhé noi that hiện tại bây giờ tui ở hcm bác ơi lam sao theo bay voi người đò chứ tui tính mua mợt con mòi lau lâu đi tây ninh bình phuoc bay cho vui đo mà co dip nào tui lam cái lip bac đánh gia ho nhe

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom