Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin kính chào các chuyên gia về cây ăn quả của diễn đàn nhé.qua diễn đàn này các bác làm ơn hãy giúp đỡ,tư vấn cho em cách chữa trị,chăm sóc ra sao để cho cây nhãn ra quả đều đặn hàng năm mới nhé.chả là nhà em có 1 cây nhãn hột đến nay đã được 20 năm rồi.khi trồng nó 5,6 năm thì cây bắt đầu bói,đúng là nhãn giống Hưng yên quả to,sai,rất ngọt cùi dày.vậy là nó cứ đều đều ra quả hàng năm.gia đình cũng chăm sóc và hái quả rất cẩn thận,không bẻ cành quá sâu.hàng năm thu hoạch xong bón phân,đam,lân,kali đều dặn năm nào cũng như năm nào.bỗng nhiên 3,4 năm gần đây tuyệt nhiên cây không ra hoa,cho quả nữa.cây hoàn toàn bình thường,không bị sâu bệnh hay bão gió gẫy cành nào hết.đặc biệt cây rất xanh tốt chứ không có biểu hiện cỗi.vậy lên gia đình không biết làm sao cứ chờ hết năm này qua năm khác.đến nay thấy trên diễn đàn có mục này lên em cũng mạnh dạn xin hỏi các bác chuyên gia về cây ăn quả của diễn đàn và những anh em cùng sinh hoạt trong diễn đàn có ai đã từng trải qua hay đã được học tập kinh nghiệm và các phương pháp về chữa trị cho cây ăn quả.đặc biệt là cây nhãn thì hãy làm ơn giúp đỡ em và gia đình để khắc phục cho cây càng sớm càng tốt.không phải vì lý do kinh tế mà vì tinh thần là chính.theo các cụ già,cây không ra hoa kết quả bình thường là có vấn đề,thiếu may mắn.nói chung là rất lắm chuyện nhiêu khê.vậy mọi người và anh em những người ở vùng nhãn nòng nổi tiếng nếu có vào diễn đàn thì hãy tư vấn cho em với nhé.rất cảm ơn mọi người đã quan tâm.xin tạm biệt và hẹn gặp lại....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom