Guest viewing is limited

langtutv86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
haiza, Chào Mào nhà e chẳng chịu tắm, tập đủ kiểu, qua lồng tắm khó như quỷ (tại nó ko sợ cái j hết) :(
qua lồng xong đứng chơi, ăn mồi chứ chả chịu xuống (đã cho con thầy tắm trước). Bây giờ cho nó tắm cóng lun, khi nào lớn tập típ

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Thông thường như thế..

Lúc nó đang tắm nơi cái hủ/cóng bạn cho nó vảy tí nước đang trong cơn tắm.
Bạn thò tay rút cóng nước ra và cho cái chén nước dưới đít lồng (cho chén hoặc cái gì đó đủ đưa vào lồng tắm bằng nhựa cũng OK, làm vậy dễ hư lồng mà đành tập vài lần vậy cho chim nó quen).

Khi trong cơn tắm ta cho cái chén nước vào nó sẽ nhảy xuống tắm thôi.
Lần sau khi ta cho cái chén vào tự nhiên nó sẽ nhảy qua tắm.
Và cho tắm vài lần vậy, khi trong cơn tắm trong cái chén, ta sang qua lồng tắm nó sẽ tắm.

Quá trình nuôi luyện con CM là phải từ từ-trình tự... bởi mỗi con chim nó mỗi nết khác nhau.

thân mến,

Bạch Đề

minhhdvn

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng đang nuôi 1 em Chào Mào đút đầu vụ, chỉ tắm trong lồng nuôi và một cái bát nhựa đưa vào vừa mới cửa lồng, ngoài ra không thể sang được lồng tắm cũng như thay bát nước tắm khác là nó chỉ đứng nhìn chứ nhất định không tắm. Có mở cửa lồng để từ sáng đến tối nó cũng không bay mất. Các bác có cách nào chỉ giúp mình cho nó tự sang lồng tắm mình cảm ơn. Và mình cũng sẽ thử cách cho sang lồng tắm của bác Bạch đề xem thế nào sẽ báo cáo kết quả sau. Thanks all

vipstartn

Thành viên mới
SVC$
0
bác nào rành vụ này không chỉ cho em với
em có em CM nuôi non lên giờ đã ra má đỏ rồi
nhưng cứ kê lồng vào cạnh lồng tắm là nó đã nhảy loạn xạ lên rồi :a36:
em toàn phải để cái bát nước vào trong lồng cho nó tắm:a36: :a25:

xuannhatrang77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho 2 con tắm chung. 1 con siêng tắm với 1 con không tắm. Đừng lo 2 con cắn nhau vì khi tắm chim không còn sung. mình đang nuôi 9con, ngày đầu chỉ 1con tắm còn 8con ko tắm, sau 1 tháng tắm như trên giờ 9con đều tự tắm 1 mình. Chúc bạn thành công.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom