Guest viewing is limited

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em ấp ủ làm aviary từ lâu nhưng chắc còn lâu mới thực hiện được nên nghĩ tạm thời làm một cái lồng lớn bằng sắt để dưới đất, có bánh xe để có thể di chuyển được. Cao khoảng 2m, ngang 1m, sâu 1m. Theo các bác có thể nuôi chung các loại chim không hay phải làm vách ngăn. Em đang có 2 băn khoăn, nếu làm vách ngăn thì không đẹp lắm và không còn rộng rãi nữa, nếu không làm vách ngăn thì sợ chim nó chẳng chịu ở dưới thấp mà lại tranh nhau đậu trên cao thì cũng phí. Các loại chim em định nuôi là Chòe Than, Lửa, Khuyên, và tất nhiên k thể thiếu Chào Mào. Các bác vào cho ý kiến để em tham khảo cái nhé!

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bác , Chào Mào , khuyên bác nuôi chung thì được chứ còn lửa , than bác đưa vào là thôi rồi ...
Vài dòng góp ý ...

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bác , chào mào , khuyên bác nuôi chung thì được chứ còn lửa , than bác đưa vào là thôi rồi ...
Vài dòng góp ý ...
Thank bác đã góp ý. Nhưng em có tham khảo một số người đã làm thì thấy vẫn nuôi chung được là sao nhỉ? Tại sao chòe than và lửa k bỏ chung vào với Chào Mào và khuyên được bác

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bác! theo em lửa và than gặp mùa đẻ rất dữ , Chào Mào củng không kém đâu , đưa vào chung 1 aviary thìchúng canh tổ rất hung có thể gây ra đánh nhau , thậm chí lửa mà đụng than là bá cháy (kinh nghiệm nuôi hồi trước , bỏ than và lửa vào 1 lồng 1x1x1 tập lực, tập đâu k thấy , thấy em lửa lìa đời vì bị con than kẹp cổ mổ đầu )nói chung có thể gây thương vong , nếu nuôi đẻ bác nuôi chào mào cho đẹp , dễ chăm sóc , nhanh dạn người..
Chúc bác sức khỏe
Thân

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
ok! Mình cũng đang cân nhắc việt làm lồng lớn nhưng ngăn ô ra. Tuy nhiên chưa biết ngăn như thế nào cho hợp lý. Những loại nào thì nuôi chung được, những loại nào thì phải nuôi riêng

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom