Guest viewing is limited

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
MC chương trình văn nghệ miệt vườn:
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

Kính thưa quý vị:

Ngày xưa cối nhỏ hơn chày...
<o:p></o:p>
Ngày nay cải tiến cối chày ra sao?
Ngày xưa cối thấp, chày cao
Ngày nay cải tiến ra sao cối, chày??
.....
Kính thưa quý vị! để biết cối chày ngày nay ra sao, được cải tiến như thế nào, xin mời quý vị thưởng thức nhạc phẩm “Tiếng chày trên sóc Bom Bo” của nhạc sĩ XH.<o:p></o:p>

Xin mời quý vị thưởng thức...
Nhạc nổi lên: Cắc... cụp...cum....,Cắc... cụp...cum....<o:p></o:p>
..........<o:p></o:p>
Trên hàng ghế dự khán, bác nhạc sĩ lặng thinh, bất động, tưởng như người ta đang “giả” đứa con tinh thần của mình ....ành ạch.... ành ạch.... <o:p></o:p>
Một bận nghe thằng em nó rên qua mail: “Anh hùng đổ màu không rơi lệ ! Nhưng mà anh Hai ơi! em không phài là anh hùng...”... rồi nó lặng thinh. Tui biết nó đã khóc...
.... nó lẳng lặng đem mớ cá tui tặng ra sông đổ hết, tui biết nó sắp “khùng” ....

Nhưng 2 thằng đàn ông mà dỗ dành nhau thì còn ra thể thống gì, tui vờ như “chả hay”...<o:p></o:p>

Bởi vậy nên... (Là cái cớ để tui "đạo" phần trên)
Kính thưa anh em:
Ngày xưa nuôi cá làm giàu
Ngày nay nuôi cá làm đau... thấu trời!
Ngày xưa nuôi cá để chơi
Ngày nay nuôi cá để đời ...thị phi...<o:p></o:p>
Muốn biết “đau thấu trời” là đau làm sao, thị phi là thế nào? Xin mời anh em nuôi cá (mà là cá dĩa) bởi tui đã chuẩn bị sẳn, giai điệu như thế này:<o:p></o:p>
- Không có nhạc nổi lên, anh em tự chơi theo moderator hay slow cũng được (Nghĩa là nhịp điệu “diễn tấu, diễn đạt” trung bình hoặc chậm chớ không phải là mod chậm...!!??)<o:p></o:p>
Xin mời anh em:
1. Intro... hay adlip... (Là khúc dạo đầu, tạo ấn tượng cho người nghe)<o:p></o:p>
Dùng cho anh em đang “lăm le” nhảy vào<o:p></o:p>
Xem cái này: http://cacanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=20312<o:p></o:p>
2. Phiên khúc.... (Là bởi chỉ dùng vài lần rồi thôi)<o:p></o:p>
Xem cái này: http://cacanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=19334<o:p></o:p>
3. Điệp khúc.... (Là bởi chỉ bấy nhiêu lặp đi, lặp lại hoài cho đến đau thấu trời... cho đến đời thị phi...)<o:p></o:p>
Xem cái này: http://cacanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=19334&page=2<o:p></o:p>
(Về cơ bản Kungfu ANC chỉ bấy nhiêu nhờ vận dụng linh hoạt, tùy cơ ứng biến nên đứng vững chốn giang hồ bấy nay)<o:p></o:p>
...................<o:p></o:p>
Đang viết nghe đâu đó tụi nhỏ nó hát “Không đau vì quá đau; Quá đau thành không đau...”
Tui chả hiểu gì hết, chợt nghĩ:
Chẳng biết anh em đọc thì sao?
Còn tui ngẫm lại vẫn cứ đau!
Bao năm DANH- GIÁ cùng nghiệp cá
Giờ gởi cho nhau thay tiếng chào<o:p></o:p>
Thân all!<o:p></o:p>
acnhancocchu<o:p></o:p>

T/B: Nghe đồn sau bận đó, bác nhạc sĩ lâm bạo bệnh (chẳng biết là do lời giới thiệu quá ấn tượng của MC hay do phong thổ, phong thủy). Bác gái phải thuốc thang chạy chữa mấy tháng trời mới khỏe lại và cấm tiệt cái vụ "văn nghệ miệt vườn" luôn!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn anh Hai thật nhiều.
Em đọc xong, nghiền ngẫm kỹ thấy đau vô cùng.
Mọi việc trên đời không tự mất đi mà chỉ chuyển từ người nay sang người khác.
Kính mong anh lúc nào cũng vui vẽ. Mọi việc mong anh xem như gió thoảng, mây bay.
Đọc được những điều chia sẽ của anh là vinh hạnh lớn cho em. Anh vẫn mãi là thần tượng trong trái tim em.
Kính chúc anh Hai cùng gia đình luôn vui vẽ, hạnh phúc, trong nhà, ngoài ngõ luôn tràn ngập tiếng cười.
Kính chào anh và một lần nữa cảm ơn anh thật nhiều.
Hy vọng một ngày nào đó có dịp hội ngộ cùng anh.

thanglvietvnt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Cốc chủ viết vui ghê! Vẫn có đăng tải nội dung mà có pha thêm chút văn nghệ:a01:.

Trunchi69

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cao nhân nói cái gì sao Tiểu nhân đọc tới đọc lui vẩn không hiếu chắc là đang oán trách ai đó!

Triton

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Acnhancocchu danh bất hư truyền. Kungfu nhìn thì rất đơn giản nhưng biến hóa vô lường.

Thân
Triton

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Cao nhân nói cái gì sao Tiểu nhân đọc tới đọc lui vẩn không hiếu chắc là đang oán trách ai đó!

Người xưa dạy: "Tu thân, tề gia, trị quốc, bình thiên hạ"

Tui thiệt ngu muội học quá nữa đời người chỉ mới cái "tu thân" mà cũng được phần nào, còn "tề gia" thì dở ẹt....Ra nông nổi này thì chỉ biết trách mình chớ trách hờn ai...

Sau bài trên, ANC tui đã thành hồ không kệ trống. Đã thanh lý khẩn cấp. Một con cá bột cũng không còn... Từ nay không còn song hành cùng con cá dĩa nghĩa là không còn "bén" để tư vấn cùng anh em. Chút kiến thức cóp nhặt cố gắng gởi lại, anh em có dùng được phần nào, nhớ chú ý để khỏi "sinh biến"...

(Tôi muốn đưa nó về đúng vị trí của nó nhưng nick cũ không lấy lại được, níck mới bị hỏi lung tung, tui không còn tâm trí để trả lời đành chịu).

Nợ anh Long vài cặp cá đẹp
Nợ anh Tráng một lần giao lưu
Nợ anh em một bữa cà phê
...
Xin vui lòng cho qua hết. Nếu có điều kiện "Đông sơ tái khởi" sẽ trả cả nợ lẫn lãi

Thân all!

---------- Post added at 03:02 PM ---------- Previous post was at 02:58 PM ----------

Acnhancocchu danh bất hư truyền. Kungfu nhìn thì rất đơn giản nhưng biến hóa vô lường.

Thân
Triton

Chỉ được bấy nhiêu. Ngoài ra chẳng nên tích sự gì... cũng đang tự chán với chính mình đây

---------- Post added at 03:04 PM ---------- Previous post was at 03:02 PM ----------

Cảm ơn anh Hai thật nhiều.
Em đọc xong, nghiền ngẫm kỹ thấy đau vô cùng.
Mọi việc trên đời không tự mất đi mà chỉ chuyển từ người nay sang người khác.
Kính mong anh lúc nào cũng vui vẽ. Mọi việc mong anh xem như gió thoảng, mây bay.
Đọc được những điều chia sẽ của anh là vinh hạnh lớn cho em. Anh vẫn mãi là thần tượng trong trái tim em.
Kính chúc anh Hai cùng gia đình luôn vui vẽ, hạnh phúc, trong nhà, ngoài ngõ luôn tràn ngập tiếng cười.
Kính chào anh và một lần nữa cảm ơn anh thật nhiều.
Hy vọng một ngày nào đó có dịp hội ngộ cùng anh.

Lời chúc ấm lòng ghê! mà bây giờ nó ngược lại em ơi!

---------- Post added at 03:08 PM ---------- Previous post was at 03:04 PM ----------

Anh Cốc chủ viết vui ghê! Vẫn có đăng tải nội dung mà có pha thêm chút văn nghệ:a01:.

Đố em biết, con cá dĩa có bao nhiêu cách để chết!?

Câu hỏi phụ (Dùng phân định khi có 2 câu trả lời chính xác như nhau):

Người nuôi cá dĩa có bao nhiêu lý do để giải nghệ!

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sau bài trên, ANC tui đã thành hồ không kệ trống. Đã thanh lý khẩn cấp. Một con cá bột cũng không còn... Từ nay không còn song hành cùng con cá dĩa nghĩa là không còn "bén" để tư vấn cùng anh em. Chút kiến thức cóp nhặt cố gắng gởi lại, anh em có dùng được phần nào, nhớ chú ý để khỏi "sinh biến"...
Đang mừng vì thấy bài viết của anh, đọc đến đây lại buồn. Anh ơi, "không song hành cùng con cá dĩa" nhưng vẫn song hành cùng anh em để anh em chia sẻ tâm sự, thành quả chứ anh.

minhlong

Thành viên mới
SVC$
0
Cá Dĩa ra đi có nhiều cách, nhiều đường. Sai lầm có nhiều hướng, nhiều phương, việc đã qua rồi không làm lại được. Ai hiểu ANC bằng tui vì tâm trạng này tui đã vương và đang vùng vẩy. Nhưng thôi mọi việc rồi sẽ qua, sau mưa trời lại sáng. Đam mê sẽ trở lại đam mê, vì đam mê là mục đích đeo đuổi. Thân.

Triton

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật buồn khi nghe anh đã quyết định "rửa tay gác kiếm". Hy vọng, anh vẫn song hành cùng các anh em đễ tư vấn và xem kết quả thành đạt của những a/e được anh chỉ dẫn.

Chúc anh luôn vui vẻ và mạnh khỏe
Kính
Triton

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Cảm ơn tất cả anh em đã chia sẽ động viên...

Về kỹ thuật nuôi cá dĩa hiện giờ có thể xếp tui vào loại "thợ bậc cao" (chứ không dám nói là thầy) nhưng sau vài tháng hoặc tối đa là 1 năm nữa không còn được như vậy nên sẽ không dám "nói càn"

Hiện giờ, trời đã vào mùa mưa (ờ miền nam) là mùa sung nhất của sinh vật nói chung và cá dĩa nói riêng. Với tui là thời điểm thuận lợi để thực hiện các giải pháp đồng bộ: Cá đẻ được cho vào đẻ, cá bột kích cho lớn, cá lớn làm cho cui, cho mập, cho đẹp...

Mưa đầu mùa làm dịu mát môi trường, chưa phải là mưa dầm dề để sinh nấm mốc... tận dụng điều kiện lý tưởng này để lấy đà, tạo cho cá sung, sức đề kháng cao,... để vượt qua tốt mùa mưa bão và mùa lạnh....

(Một ngày không có cá để thay nước thấy người nó bức rức làm sao??)

Fat farmer

Thành viên mới
SVC$
0
Con cá dĩa có bao nhiêu cách để chết ?

Một cách : Do người giết ( vô tình hoặc cố ý ).

Người nuôi cá dĩa có bao nhiêu lý do để giải nghệ ?

Một lý do : Tự thua.

levotong2212

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khúc nhạc được viết ra cho mọi người cùng hát. Nhưng bác nhạc sĩ chưa nhìn thấy anh em trình diễn mà đã quy ẩn rồi sao ? Đọc mà em thấy buồn và tiếc nuối vô cùng, còn nhiều điều em phải đeo theo Cốc Chủ để hỏi lắm, đọc là 1 chuyện nhưng thực hành thì lắm nhiêu khê...
Mong Cốc chủ "gác cá" nhưng vẫn cùng song hành với anh em,để anh em con chia sẻ thành quả và tâm sự với Cốc chủ. Ai thì em không biết nhưng với em thì Cốc chủ là 1 người thầy đáng kính và quý mến, luôn tận tâm với anh em trong nghiệp nuôi cá này.
Một lần nữa em chúc Cốc chủ sức khỏe, luôn vui vẻ và sớm trở lại với đam mê.

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cá Dĩa ra đi có nhiều cách, nhiều đường. Sai lầm có nhiều hướng, nhiều phương, việc đã qua rồi không làm lại được. Ai hiểu ANC bằng tui vì tâm trạng này tui đã vương và đang vùng vẩy. Nhưng thôi mọi việc rồi sẽ qua, sau mưa trời lại sáng. Đam mê sẽ trở lại đam mê, vì đam mê là mục đích đeo đuổi. Thân.

Quan trọng là mình đã thấy được cái cần sửa để hoàn thiện mình hơn. Anh hãy vui lên, vì chắc chắn sau cơn mưa trời lại sáng.
Theo thanhdo, hạnh phúc gia đình là trên hết, mọi việc vướng mắc, có thể rất rất khó giải quyết, cũng nên dựa vào hạnh phúc gia đình để sao cho ổn thỏa đôi đường.
Kính chúc anh cùng gia đình luôn hạnh phúc, yên vui, trong nhà ngoài ngõ luôn tràn ngập tiếng cười. Thân chào.

---------- Post added at 10:27 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

Cảm ơn tất cả anh em đã chia sẽ động viên...

Về kỹ thuật nuôi cá dĩa hiện giờ có thể xếp tui vào loại "thợ bậc cao" (chứ không dám nói là thầy) nhưng sau vài tháng hoặc tối đa là 1 năm nữa không còn được như vậy nên sẽ không dám "nói càn"

Hiện giờ, trời đã vào mùa mưa (ờ miền nam) là mùa sung nhất của sinh vật nói chung và cá dĩa nói riêng. Với tui là thời điểm thuận lợi để thực hiện các giải pháp đồng bộ: Cá đẻ được cho vào đẻ, cá bột kích cho lớn, cá lớn làm cho cui, cho mập, cho đẹp...

Mưa đầu mùa làm dịu mát môi trường, chưa phải là mưa dầm dề để sinh nấm mốc... tận dụng điều kiện lý tưởng này để lấy đà, tạo cho cá sung, sức đề kháng cao,... để vượt qua tốt mùa mưa bão và mùa lạnh....

(Một ngày không có cá để thay nước thấy người nó bức rức làm sao??)

Một ngày không đọc bài của Cốc chủ thấy thiếu thiếu gì đó. Cảm ơn anh lại tiếp tục viết bài chia sẻ cùng anh em.
Đọc nhiều bài của anh, nhận thấy anh có sự quan sát, nhận xét về thiên nhiên tác động đến vật nuôi (cá dĩa) quá tuyệt vời. Nhìn lại mới thấy từ trước đến nay, mình chẳng để ý gì đến mưa thuận gió hòa cả.
Nếu đã chọn cá dĩa là nghiệp, em tin rằng trong vòng 1 năm anh sẽ giải quyết ổn thỏa những vướng mắc để tiếp tục với niềm đam mê của mình. (Theo Thanhdo: Những người nuôi cá dĩa hầu như rất khó bỏ ra được, giống như chích ma túy vậy, khi đã bỏ, gặp cá đẹp thì thế nao cũng quay trở lại --> có lẽ cá dĩa cũng là một con ma)
Kính chúc anh cùng gia đình luông vui vẽ, hạnh phúc, trong nhà, ngoài ngõ luôn tràn ngập tiếng cười. Chúc anh sớm quay lại với nghiệp cá. Mong anh.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Đêm nằm nghe trời gầm gừ từ xa vọng về, thấy buồn ghê luôn...Hút hết gói jet cũng chả thấy vui. Rọi đèn khắp nhà hồ kệ trống trơn...
Đèn nhà ai nấy sáng, chồng nhà ai nấy chán, vợ nhà ai nấy nản...= Chịu!

Mình không bàn chuyện này nơi công cộng nửa (các "sếp" rầy chết!)

Quay lại con cá dĩa:

Lúc này là thời điểm thuận lợi nhất trong năm để phát triển, anh em cố lên. Hãy thành công 1 lần, các lần sau đều dễ dàng và nhẹ nhàng thôi:

- thanhdo có mớ bc "cà chớn" lúc trước giờ bung ra đi và anh em cũng vậy
- Từ giờ đến giữa tháng sau (nắng nhiều mưa ít) cá rất sung, là thời điểm tốt nhất để "test" cá, cặp nào không đẻ hoặc đẻ không ra gì thì loại luôn

Note

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Người xưa dạy: "Tu thân, tề gia, trị quốc, bình thiên hạ"

Tui thiệt ngu muội học quá nữa đời người chỉ mới cái "tu thân" mà cũng được phần nào, còn "tề gia" thì dở ẹt....Ra nông nổi này thì chỉ biết trách mình chớ trách hờn ai...

(Tôi muốn đưa nó về đúng vị trí của nó nhưng nick cũ không lấy lại được, níck mới bị hỏi lung tung, tui không còn tâm trí để trả lời đành chịu).

Nợ anh Long vài cặp cá đẹp
Nợ anh Tráng một lần giao lưu
Nợ anh em một bữa cà phê
...
Xin vui lòng cho qua hết. Nếu có điều kiện "Đông sơ tái khởi" sẽ trả cả nợ lẫn lãi

Thân all!
http://cacanh.svcvietnam.vn/forum/20314-kungfu-anc.html#ixzz0n3VmTaLm Xem xong đoạn này , thấy sao nhiều đường trắc trở , cũng cố vững bước mà đi , cứ đi tiếp ,được bao nhiêu hay bao nhiêu , được tới đâu , hay tới đó , .vẫn mong Acnhancoc lại vui vẻ như xưa , người người ngưỡng mộ , thành quả ngập tràn . vẫn mong cocchu vẫn tiếp tục tư vấn , hướng dẫn AE mới bước vào nghề ,; vẫn mong có 1 ngày được hội diện cocchu . và giờ đây , chỉ biết cố gắng lấy thành quả mà trả nợ ân tình mà Cocchu đã hướng dẫn , đã chia sẻ những kinh nghiệm , những kiến thức, những lời động viên ...vv...và hình như đây là món mà Cocchu muốn và mong đợi nhất .
Xin chúc Anh luôn luôn mạnh khỏe , gia đình hạnh phúc .
Chúc Anh mau chóng tìm được sự thanh thản .!!!

thanglvietvnt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đố em biết, con cá dĩa có bao nhiêu cách để chết!?

Câu hỏi phụ (Dùng phân định khi có 2 câu trả lời chính xác như nhau):

Người nuôi cá dĩa có bao nhiêu lý do để giải nghệ!

Trả lời anh mà thấy nặng lòng quá anh!
Con cá đĩa có bao nhiêu cách để chết thì em cũng không trả lời được, bởi lẽ kinh nghiệm nuôi cá đĩa của em, cũng như trải nghiệm cuộc sống bản thân cùng với nó em chưa có là bao. (Em chỉ là người chơi đơn thuần thôi anh)
Câu hỏi phụ của anh hỏi thì còn khó hơn rất nhiều nữa nên anh cũng biết là k có câu trả lời rồi.
Em đoán anh là người rất "cả nghĩ" nên mọi chuyện trước sau gì đối với anh chắc cũng sẽ liên quan tới nhau. Không biết em có lúc nào đó vô tình làm anh phiền lòng không? Nếu có thì quả thực nó chỉ là sự vô ý chứ k phải thực tâm muốn vậy. Dù có thế nào đi nữa thì cũng mong anh cùng gia đình vui vẻ, mạnh khỏe, vượt qua những biến cố của cuộc sống và đạt được những thành quả cao hơn nữa.
Anh có làm gì thì em cùng mọi người vẫn mong được đọc được những bài viết truyền tải KN của anh về con cá đĩa trong thời gian tới! Khi nào có dịp ra ngoài bắc này anh nhớ thông báo để em còn được mời cafe như đã hẹn!

Chỉnh sửa lần cuối:

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0

2 câu hỏi của anh, em đều mù tịt.Nếu biết thì bây giờ có lẽ hiểu được 1 phần nào đó tâm trạng của anh.
Anh chia tay với con cá khi đang đạt ở đỉnh cao.Em cảm thấy thật tiếc nuối.....
Em chúc anh luôn vui vẻ và bình yên trong cuộc sống
Kính Chào Anh

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
(Tại tui làm cho không khí nó chùng xuống...sorry anh em!

Ngày vui rồi cũng qua mau.

Buồn đau gì thì cũng cho nó như vậy luôn!)

.........

Tui nhớ con cá dĩa, dạo một vòng xem ké...

Tui nhớ anh em đang "vật lộn" với nó.

Thắng thua chưa biết?

Tui nhớ lại tui! Bao năm bất bại!

Nên từ bỏ thiệt hỏng đành....

Hỏi thăm 1 câu:

Có ai đang luyện kungfu ANC và luyện đến đâu thì lên tiếng với

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em xung phong đầu tiên nè, đến với con cá dĩa hơn 3 năm, mới đầu là thú vui, sau này thấy tiền bỏ ra nhiều xót quá nên tập tành sản xuất nhưng đến giờ vẫn là con số 0 tròn trĩnh,hihihi. Hiện giờ đang đóng cửa luyện kungfu ANC, bắt đầu từ thứ đơn giản nhất: tim bò công thức ANC, hi vọng sớm có cá đẹp để khoe mọi người, giờ xấu quá không dám chụp hình, hehehe

levotong2212

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em đang luyện công theo bí kíp của cốc chủ, sau 2 tuần em cũng cầm được 500 bột red và 300 bột beo cúc. Lần này quyết không gãy giữa đàng nữa.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom