Guest viewing is limited

Hưng Long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào quí ACE
em cũng mê chim sdd lắm nhưng đánh thì rất dễ bể chim ai biết được cách nhìn kèo khi chim đang đấu rừng mà thấy dấu hiệu em nó sợ sệt con rừng muốn chạy thân

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: kinh nghiệm nuôi sdd chuyền

mình chỉ mới chơi sdd mình có 1 con chuyền nuôi dc 2 tháng rùi bạn nào bít cho mình hỏi chim chuyền nuôi bao lâu mới hót giọng rỏ tiến và khoảng bao lâu chim mới trổ va di vợt dc thanhks

Hưng Long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vài tháng thì chim trổ còn kêu thì chim mỗi con có giọng riêng khác nhau ko con nào giống cả , còn dợt chim thì cứ từ từ khi nào con bạn sung chim thì mới dợt khi kê vào kê con bổi cho nó dữ trước và khi đó em nó dữ rồi thì kê con đầu gấu hơn , lúc đó bạn để xa ra xem con của bạn có cự lại ko khi kêu rùi thì cứ để nguyên đấu 1 hồi thì kê gần lại cho em nó đá ( trong trường hợp này khi con sâu của con bạn cực kì sung thì mới làm vậy nhé nếu ko em nó bể thì uổn lắm ) dợt chừng nhiều lần em nó sung độ thì lúc đó bạn ra rừng thì đánh chừng 3, 4 kèo là về đánh nữa thì bể chim đó em nó chưa quen lắm đây thui , khi đánh nhớ xem con mồi nha em nó có hiện tượng bể là rút quân liền ( vụ xem chim bể thì bạn vào topic của mình post rùi đó nhưng chưa có ai trả lời hết )
Chúc con chim bạn thành mồi nhanh thân !

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vài tháng thì chim trổ còn kêu thì chim mỗi con có giọng riêng khác nhau ko con nào giống cả , còn dợt chim thì cứ từ từ khi nào con bạn sung chim thì mới dợt khi kê vào kê con bổi cho nó dữ trước và khi đó em nó dữ rồi thì kê con đầu gấu hơn , lúc đó bạn để xa ra xem con của bạn có cự lại ko khi kêu rùi thì cứ để nguyên đấu 1 hồi thì kê gần lại cho em nó đá ( trong trường hợp này khi con sâu của con bạn cực kì sung thì mới làm vậy nhé nếu ko em nó bể thì uổn lắm ) dợt chừng nhiều lần em nó sung độ thì lúc đó bạn ra rừng thì đánh chừng 3, 4 kèo là về đánh nữa thì bể chim đó em nó chưa quen lắm đây thui , khi đánh nhớ xem con mồi nha em nó có hiện tượng bể là rút quân liền ( vụ xem chim bể thì bạn vào topic của mình post rùi đó nhưng chưa có ai trả lời hết )
Chúc con chim bạn thành mồi nhanh thân !
nhưng khoãng bao lâ chim mới trổ mình nuôi hơn 2 tháng lồng rùi ma chưa trổ kêu cung chưa rỏ tiến nửa bùn wa

tramduckien

Thành viên mới
SVC$
0
nhưng khoãng bao lâ chim mới trổ mình nuôi hơn 2 tháng lồng rùi ma chưa trổ kêu cung chưa rỏ tiến nửa bùn wa
nếu a muốn nuôi 1 con mồi thực thụ thì ngay bây giờ a nên cho chim vào lụp ngay đi . để nó nhanh chống quen dần với lụp và khi chim hót thì a có thể thử chim mình ngay . rồi mới đem vào rừng thử xem chim mình có thể làm mồi được không. vì đầu đỏ không phải e nào cũng làm mồi được đâu, mình phải thử xem ra rừng nó có dám hót không rồi xem xem chim rừng đến có hót ko nữa nếu nó dám đấu với rừng thì cũng xem như mình thành công được 30% rồi đó.

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu a muốn nuôi 1 con mồi thực thụ thì ngay bây giờ a nên cho chim vào lụp ngay đi . để nó nhanh chống quen dần với lụp và khi chim hót thì a có thể thử chim mình ngay . rồi mới đem vào rừng thử xem chim mình có thể làm mồi được không. vì đầu đỏ không phải e nào cũng làm mồi được đâu, mình phải thử xem ra rừng nó có dám hót không rồi xem xem chim rừng đến có hót ko nữa nếu nó dám đấu với rừng thì cũng xem như mình thành công được 30% rồi đó.
thakhs bạn nhưng khi chim mình chưa trổ và chỉ hót chưa rõ giọng nữa mình muốn bít khoang bao lâu chim mới trổ và hót rỏ giọng chim mình là chuyền con chưa dám đấu nửa vào lụp thì dc nhưng mình sợ chim còn non chưa trổ vào lụp sẽ hư lông chim sẽ ko dc đẹp dù sao mình cung thanhks kiều bạn chia sẽ kiinh nghiệm thân

phongcanh

Thành viên mới
SVC$
0
Chào Hưng Long!
Cũng nhiều năm nuôi và đánh SDD nên tôi xin chia sẽ cùng bạn một số Kinh nghiệm như sau:
1. Huấn luyện chim: để có con chim hay ngoài việc chọn "bổn" ra cái quan trọng là cách huấn luyện, bạn phải cho chim mồi dợt sau đó dùng chim bổi cho chim mình "thử mỏ" để tạo "máu côn đồ" cho tên đò tể.
2. Dợt chim với chim rừng: bạn đi đánh cần đem tân binh theo đánh những kèo dễ hoăc những con rừng bể không dám đá để tân có thêm bản lĩnh. Không nên đem tân binh đến chổ mới chưa biết đối thủ có già hay không (đối thủ già có giọng rít cao tân binh nghe không cũng đủ rót)
3. Cách chọn kèo: treo lụp ở cành trống chim rừng về không có cành nào đậu ngoài cành treo lụp như vậy đảm bảo khoảng cách không sợ đối thủ đấu hoài làm tân binh đuối sức. khi thấy "Lính" mình ngơi mỏ thì trù lụp là vừa không nên ráng;
4. Tuổi nhỏ làm việc nhỏ bền chí ắt thành công: không nên đánh nhiều mà dợt nhiều lần thì chim sẽ "chì" thôi.
Chúc bạn thành công.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom