Guest viewing is limited

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà em vừa mua nó về khoảng 3tuần rồi tuần này lúc em nhình thấy nó thì nó nằm xuống đáy hồ và có vẻ mệt tuần này nhà em đi vắng ko có ai ở nhà có mình em vì nó nhỏ nên em cho nó ăn ít 1 lần/ngày có ngày ko cho nó ăn .ko có ai chẳng lẽ nó củng đừ sao.mà nằm im duới đáy lâu lâu mới bơi .cá em có bị làm sao ko
:helpsmilie:kim long châu úc

Chỉnh sửa lần cuối:

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
hic hic nó mệt đó bạn ơi! bơi hoài thì cũng phải nghỉ ngơi nếu đc bạn spost hình lên cho anh em thấy rõ

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi ko biết cách póh hình ,ko biết đưa hình len máy và đưa vào svc ,xin chỉ giáo

3

364167

Guest
nhà em vừa mua nó về khoảng 3tuần rồi tuần này lúc em nhình thấy nó thì nó nằm xuống đáy hồ và có vẻ mệt tuần này nhà em đi vắng ko có ai ở nhà có mình em vì nó nhỏ nên em cho nó ăn ít 1 lần/ngày có ngày ko cho nó ăn .ko có ai chẳng lẽ nó củng đừ sao.mà nằm im duới đáy lâu lâu mới bơi .cá em có bị làm sao ko
:helpsmilie:kim long châu úc
Cá nhỏ cũng nên cho ăn ngày 2 lần vào lúc sáng sớm và lúc chiều tối. Mỗi lần cho ăn ít thôi. Nếu cá khoảng 20cm thì cho ăn chừng 2-3 con dế. Cá nằm dưới đáy hồ có lẽ do bạn cho ăn nhiều quá trong 1 lần (kim long úc rất háo ăn). Nếu tình trạng kéo dài có thể ảnh hưởng không tốt đến đường tiêu hóa không tốt. Ăn no tức bụng thì ta đi nằm. Hi hi hi!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
cá mới bắt về chưa quen thủy thổ nên vẫn còn mệt , bạn xem chế độ nước xem đã ổn chưa ... nên cho một ít muối để khử nước và sát trùng nhẹ cho cá,..... thời gian này ko nên bật đèn , để cá nghỉ ngơi... sau một thời gian nếu cá vẫn nằm ở góc bể có thể lắp sục nước ngang để tạo dòng nước khiến cá phải bơi ( nếu là chú cá lười vận động hoặc nhát nằm góc để núp thì sẽ nhanh dạn và chịu bơi hơn. bạn cứ nên cho cá mồi nhiều một lần( ko sợ cá bội thực vì nó cũng biết chừng mà ăn thôi) thứ nhất cá có thể ăn theo nhu cầu của nó để đảm bảo sức khỏe... thứ 2 cá mồi sẽ kích thích cho KL của bạn bơi để lùa mồi... chúc cá của bạn mau bơi tốt
ps: cá cảu mình trước tình trạng cũng như của bạn ...hi...hi...nay bơi uốn lượn giữa hồ rất đẹp ... cá đang được khoảng 20cm!!!!!!!!!!!!!

genta

to be or not to be
SVC$
0
anh Đại ui là anh Đại, cái bài này hơn nửa năm trước ròai mà anh, tới giờ chắc con cá này lớn gấp đôi rùi ấy ạ, hic hic

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
anh Đại ui là anh Đại, cái bài này hơn nửa năm trước ròai mà anh, tới giờ chắc con cá này lớn gấp đôi rùi ấy ạ, hic hic
hơ hơ.... đêm hôm online mắt mũi kèm nhèm rùi ( mình xem AI TRONG DIỄN ĐÀN thấy mọi người ai đọc mục nào hay hay là mình chui vô xem cùng....hi,...hi...cũng ko để ý ngày giờ) dù sao đấy cũng là kinh nghiệm của mình , làm một bài hi vọng có ích cho anh em mới chơi sau này....thỉnh thoảng moi toppic lâu lâu ra cho anh em oanh tạc vài bài SPAM chơi ... khà...khà...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom