Guest viewing is limited

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bác nick oi cho minh` hỏi mình có mua 1 em đầu đỏ giá 30k mua về được 1tháng rưỡi no' hot' giọng chim mồi luôn mình co' cho no' nghe giọng chim mồi rồi mình cho no' ăn trứng kiến như vậy có được hay ko tướng cũa no' nhìn cũng ghê lắm mà bác nick ơi chỉ hộ mình cách làm sao cho chim no' ăn cám 100% chứ ko ăn sâu quy mà cho ăn cám gì thì no' ăn vào hot' sung hơn ti'
_ thank
mình xin trà lời dùm nhé.
chú chim của bạn rất có tưong lai á(theo bạn diễn tả).bạn nên cho ăn thêm trứng kiến và cào cào cắt nhỏ để bổ sung đầy đủ chất giúp chim khoẻ mạnh và phát triển tốt.để chim ăn cám 100% thì bạn đừng cho sâu vào cóng nữa,nhưng như thế thì không tốt đâu bạn à,nên phối hợp hài hoà các loại thức ăn để chim sống tốt.để chim căng thì bạn chỉ cần cho ăn cám trứng và bổ sung thêm thức ăn tưoi và đi dợt là đủ rồi.
thân

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Nick ơi 1 câu hỏi chưa bao giờ là cũ trên diễn đàn này , em mới bắt đầu chơi sâu xanh mà vì ko có điều kiện ( nhà hơi chậc + ít tiền ) nên chỉ tậu đc vài con để nuôi thôi . Em muốn hỏi là anh có file sâu xanh hót ko , nếu có thì share em với , em mới bắt đầu chơi cũng ko rãnh ra ngoài dợt nhiều ( vì đi học ko àh ) . Anh có thì cho em xin , em cám ơn nhiều :D

phanley

Thành viên mới
SVC$
0
bà con ơi cho tui hỏi kĩ thuật nuôi chim sâu xanh với.tui đọc trên diễn đàn nhưng chưa hiểu rõ lắm.bà con ai biết có thể giúp tôi không.

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
.Cách ép lông và gjúp chjm nhanh dạn
Em khj bẫy đc chjm rừng về em không cho ăn cám 4 trứng ngay mà cho ăn 3vì+1 ngày 5 sâu chay trường như vậy ăn khoảng một tháng bộ lông rừng xơ ra em bắt đầu chuyển dần lên cám công kích của choè than dẫn đến tình trạng sốc cám(tuy hót nhjều) và rụng lông đột ngột sau đó lại pha từ từ vs cám 4 trứng gjảm dần và ăn 4 trứng+cào cào và dế thật nhjều thời gjan này chjm yếu em bỏ từng con vào một cho em nó tăng thjện cảm với mình và sau 3 tháng là có một chú sâu chơi nhà rũ bỏ lông rừng rồi.vài kinh nghjệm gà mờ m0ng mọi người chỉ bảo thêm :a21:<!-- / message -->

---------- Post added at 12:09 PM ---------- Previous post was at 12:09 PM ----------

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom